3S 260 แรงม้า

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไปWFMH9Y, 26 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากรู้ว่ามี 3S 260 แรงม้า ด้วยหรอคับ
    ขอข้อมูลกูรู้หน่อยคับ
    แล้ววางใน body sw20 ได้ไหม

1. tony_18

tony_18 New Member Member

33
    0
    0
    มีครับ 3S ไดเร็คคอรย์ คิดว่าน่าจะวางใน cadina นะครับ
    รอท่านอื่นมาตอบเพิ่มเติมแล้วกัน

2. -num cs shop-

-num cs shop- New Member Member

59
    2
    0
    มี 3S GTE DIRECT COIL ใน BODY CALDINA ครับ เป็นระบบขับเคลื่อน สี่ล้อ ถ้านำมาวางใน MR2 ต้อง
    แก้ไขเรื่องระบบเกียร และย้ายตำแหน่งไดชาร์ต ไปไว้ข้างล่างแทน และเนื่องจากเครื่องตัวนี้ใช้ปั้ม
    พาวเวอร์แบบปั่นธรรมดา ส่วน MR2 จะเป็นไฟฟ้าอยู่หน้ารถ ก็อาจเกิดปัญหาพาวเวอร์ไม่ทำงาน
    หรือถ้าทำก็ทำแบบไม่หน่วงตามความเร็วคือต่อตรง อันนี้ต้องระวังครับ ต้องหาวิธีหลอกกล่อง ดึง
    สัญญานไปเลี้ยงกล่องพาวเวอร์เดิม ซึ่งถ้าไม่เคยทำผมมั่นใจว่า ทำไม่ได้แน่นอน และบางทีวัดรอบอาจ
    ไม่ขึ้น
    ตอนนี้ผมมีเครื่องนี้อยู่สองตัว ครบมากๆ มาทั้งหัวรถเลย
    และผมเคยวางเครื่องตัวนี้ใน BODY MR2 SW20 ไปแล้ว 3 คัน จบทุกคันถ้าสนใจติดต่อมาได้นะครับ
    รับประกันเครื่องให้ 3 เดือน SERVICE ฟรีตลอดอายุการใช้งาน

3. Nonnie

Nonnie New Member Member

27
    1
    0

ผมก็ไปวางมากับพี่หนุ่มครับ ก็จบดีไม่มีปัญหาอะไรครับ :D

4. -num cs shop-

-num cs shop- New Member Member

59
    2
    0
    ขอบคุณมากครับ ว่าแต่ใครเนี่ย:)

5. ค่าวาง เท่าไรคับ พี่หนุ่ม

6. Nonnie

Nonnie New Member Member

27
    1
    0

นนท์เองครับพี่ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้