Meeting ประจำเดือน วันเสาร์ที่ 11 ต.ค. ร้านกุ้งเต้น ถนนราชพฤกษ์(แผนที่ดูหน้า2กระทู้คุณRISA)

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย PeMhom, 26 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    Meeting ประจำเดือน รอบที่ 4 วันเสาร์ที่ 11 ตุลาคม
    เลือกสถานที่เลยครับ คราวนี้เอาที่ไหนดี
    หมุนเวียนเปลี่ยน โลเคชั่น กันไป บ้าง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 กันยายน 2008
  2. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    เห็นประธานอยากไปเกะอะคับ

ใครมีที่แนะนำบ้างอะ

3. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    ที่ไหนก็ได้ครับ ขอให้มีลานจอดรถ
    ที่พีน้องสามารถจอดรวมกัน แล้วมาคุย มาชม...ถ่ายรูปกันหน้ารถได้บ้างก็จะดีครับ
    :eek::eek::eek:

4. PeMhom

1,163
    3
    0
    เกะก็ต้องใบไม้สิ
    เดี๋ยวแน่ะนำไปมันจะอยู่แต่โซนผมนี่สิ อยากให้หมุนไปด้านอื่นบ้าง เผื่อจะได้ไกล้สมาชิกที่ยังไม่เคยมามิตติ้งบ้าง ตัวหลักเจ้าเก่าขาประจำล่ะพอหมายหัวตามกันได้แล้วล่ะ ่อยากให้มีสมาชิกหน้าใหม่เข้ามาบ้าง

แนะนำมาครับ ขั้นต้นคราวนี้เป็นร้านคาราโอเกะล่ะ แต่ละแวกแถวไหนดีครับ จะได้ช่วยกันดู

5. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    งวดนี้ยังพอมีเวลาตัดสินใจ

ผมอยากให้สมาชิกที่เพิ่งสมัครเข้ามาใหม่เป็นคนเสนอบ้าง ก็ดีครับพี่หม่อม

จะได้รู้สึกมีส่วนร่วม และสนิทกันเร็วขึ้นครับ

6. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    วนมาเส้นราชพฤกษ์ บ้างดีมั๊ยครับ......เกะนะ อยากแหกปากบ้าง

7. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    เกะ นี้ พี่ ป๊อป จะ พา น้องๆ ไป แบบ ว่า มี ดริ้ง กิ้ง อะ เป่า ครับ ป๋ม

8. BecoN

BecoN New Member Member

71
    0
    0
    ข้าผู้น้อยด้อยฟามรู้ทางนี้ กะจะเคียร์เวลาให้ได้เลยวันที่ นี้ อยากรู้จักพี่พี่มากเลย

9. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    อีกแระ..มีเหตุให้ไม่ได้ไปอีกแระ...:(:( ลูกชายปิดเทอมวันที่ 10 ต้องไปส่งไว้บ้านยายที่ขอนแก่น..เสาร์ที่ 11 อยู่ขอนแก่นอ่ะ...ว่าแต่ถ้าครั้งไหนเคลียร์เวลาได้นะเดี๋ยวเอารถเราไป แวะรับนายที่ศรีเทพ...ออกค่าแก๊สกันคนละครึ่ง...ดีปะ ดีปะ:D:D

10. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    มาเส้นราชพฤกษ์ก็ได้ครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่นะครับ ผมว่าเป็นในกระทรวงสาธารณสุขหรือไม่ก็เมืองทองดีมั้ยครับ มันกว้างดี แต่พวกพี่จาร้อง เกะ ยังไงก็แล้วแต่ครับ แค่แนะนำเฉยๆ ขอบคุณครับ

11. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    เด๊ยว จะ รอ ดู ว่า คราว นี้ ไป กัน กี่ คน เหอะ ครับ !

พี่ ป๊อป ขอ ร้าน ด้วย ครับ เส้น ราชพฤกษ์

12. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ราชพฤกษ์....อยู่ตรงไหนของพระนครหว่า?????????.......นึกไม่ออกง่ะ?....มันเขตไหนเนี่ย?

13. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ราชพฤกษ์ จะวิ่งจากถนน 345 ถึง สาธร(ใช่ป่าวหว่า ไม่เคยไปสุดทางเหมือนกัน)

14. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
  15. Kharch13

Kharch13 New Member Member

60
    0
    0
    มีสอบวันอาทิตย์ง่า....แต่คิดว่าจะไปให้ได้ (อยากเจอพี่ๆซักครั้ง)
    เพราะ 345 ใกล้บ้าน ราชพฤกษ์ไปง่ายๆ...จะไปเจอพี่ๆให้ได้...อาจจะได้แว๊บๆกลับก่อน
    ถ้าคอนเฟิร์มแถวนี้ ไปชัวร์....พี่ๆต้อนรับสามชิกใหม่อย่างหนูด้วยน้าค้า......

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กันยายน 2008
  16. PeMhom

1,163
    3
    0
    เวลารวมตัวจากรอบที่ผ่านๆมา ก็มากันประมาณทุ่มเศษ เวลาแยกย้าย จะอยู่ประมาณ 4 ทุ่มครับ ส่วนใหญ่มาเจอหน้าเจอตา หาของกินกันส่วนใหญ่ครับ
    ลองแนะนำร้านเข้ามาครับ ที่ไหนดี

ตอนนี้แคบลงมาหน่อย
    1 เป็นร้านคาราโอเกะ
    2 พิกัดประมาณ เส้นราชพฤกษ์ ครับ
    3 วันและเวลาก็ตามกระทู้เลยครับ

ทีนี้ร้านครับร้าน แนะนำเข้ามาก็ฟันธง เอาที่นั้นน่ะแหล่ะ เอามันง่ายๆอย่างนั้นเลยครับ :p
    จริงๆแล้วก็อยากเจอกันรวมตัวกันช่วงกลางวันเหมือนกัน แต่มันไม่มีกิจกรรมอะไรทำกันน่ะสิ
    เดี๋ยวจะแก็รนๆกร่อยๆเสียเปล่าๆ ไว้รอบไหนที่มิตติ้งแล้วชนกับงานประมาณ แข่งจิมคาน่า สถานที่ๆไม่ไกล
    กันนักก็น่าสนเพราะอย่างน้อยเล่นจิมฯก็ยังพอมีส่วนร่วนกันได้บ้าง เฮฮา ขำขำ กันไป

17. tOon`

2,324
    43
    48
    ติด สอบ ครับ แต่ ไป ชัวร์ ฟัน ธง !

18. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    ผมไปด้วยครับ ถ้าเส้น ราชพฤกษ์ใกล้บ้านครับน้องใหม่นะครับ ขอบคุณครับ

19. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    แล้วถ้าวันเสาร์ที่ 4 ท่านใดว่างเชิญที่สนามคลองห้าครับ

20. เสก R10

807
    8
    0
    วันที่ 4 ไปด้วย ...เหอะๆ

21. p'Error

p'Error New Member Member

237
    3
    0
    สอบเสร็จพอดีคับ ไปด้วยอีกคน

22. kengit

kengit New Member Member

55
    0
    0
    ถรไม่หล่อไปได้เปล่าครับ แบบว่า พึ่งได้มากำลังหาเครื่องสำอางแต่งหล่ออยุ่ง่ะครับ

23. BecoN

BecoN New Member Member

71
    0
    0
    ดีหลายเด้อ ท่าน เพราะข้าน้อยไม่รู้จักเส้นทางในพระนครเท่าใดเลย วันที่10ผมเข้าไปเพชร ตอนเช้าเลยไปทำธะรุ ที่ศาลจังหวัด แต่ท่านดันไปขอนแก่นซะงั้น วันที่ 11 อาจเข้าไปขอนแก่น อู๊ยเดี๋ยววางแผนชีวิตใหม่ก่อนนะ สักครู่ สองวัน

24. PeMhom

1,163
    3
    0
    ไม่หล่อก็มาได้...จะมาอายทำไม...คลับนี้ต้อนรับเสมอครับ
    รอบที่ผ่านมา น้องเอก R 10 เอารถไปแปลงเป็น Vigo มาทั้งคันยังมาได้
    รถจะมีใช้ยังไงสถาพไหน มันไม่สำคัญเท่า "ใจ" ที่มีให้หรอกครับ
    อย่าอายกันเลยครับ ค่อยๆเป็นค่อยๆไปครับ รถเราแค่ล้าง เอี่ยมๆก็สวยแล้วล่ะ :)

25. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0

บางทีผมไปรถยังไม่ได้ล้างเลยอ่ะ มอมๆ ไปเลย

มีรถ ไม่มีรถ เกือบจะมีรถ สภาพไหน วิ่งได้ก็เอามา วิ่งไม่ได้ก็เกาะคนอื่นมา

จะแตนๆ หรือ แต่งออกอวกาศ ยังไงก็ได้ครับ

แค่ได้รู้ว่ามีคนใช้รถเหมือนๆ กันก็ดีใจแล้วครับ

ขำขำ :D

แล้วได้ร้านยังอ่ะพี่ป๊อบ

26. เสก R10

807
    8
    0
  27. kengit

kengit New Member Member

55
    0
    0
    งั้น จอง 1 ที่ จัดไปลุยโร้ด

28. yuty

yuty New Member Member

290
    2
    0
    เกะ...เกะ...เกะ...จาร้องเพลง...จาร้องเพลง..

งานนี้เหล่าแม่บ้านคงถูกใจน่าดู..อิอิ

29. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    :eek::eek:วันเสาร์ที่ 4 ต.ค.51 มีงานที่คลอง 5 ด้วยเหรอ :rolleyes::rolleyes: งานอะไร กี่โมงครับ
    มีน้องโคหรือป่าว ถ้าเป็นกลางคืนขอไปดูโค,,,....ร่วม..กิจกรรมด้วยสิ อิอิ

30. RISA

RISA New Member Member

247
    0
    0
    มีร้าน Sea Time แต่ที่จอดรถจะแคบไปนิดนึง อีกร้านคือ กุ้งเต้น ที่จอดรถเป็นลานอลังการมาก มีเกะเหมือนกันทั้งคู่ ถ้าร้านกุ้งเต้นเรามีบัตรลดอาหาร 10 เปอร์เซ็นต์จ้าใครมีที่อื่นแนะนำด่วน เส้นนี้ร้านอาหารเยอะแต่ไม่ค่อยมีเกะอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้