ไฟเรือนไมล์ไม่สว่าง

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย ^^NuNuuN^^, 26 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ^^NuNuuN^^

^^NuNuuN^^ New Member Member

29
    1
    0
    ไฟเรือนไมล์ด้านขวามือ ตรงเกย์วัดความร้อนไม่สว่างอ่ะและไฟบอกตำแหน่งเกียร์ D1 ไม่ติด มีวิธีแก้ไขมั้ยคะ
    แล้วถ้าไปซ่อมที่ร้านค่าใช่จ่ายประมาณเท่าไหร่อ่ะ
    *** EG 4D Auto ค่ะ***

ขอบคุณล่วงหน้าคับผม:rolleyes::rolleyes:

2. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ถอดเรือนไมล์ออกมาเปลี่ยนหลอดไฟ ครับ

3. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    และถอดกรอบออกมาทำความสะอาดด้วยครับ (ที่เป็นพลาสติกใสๆ)

แต่ทำให้ตายยังไง ไมล์ EG มันก็ไม่ค่อยสว่างเป็นปกติอยู่แล้วครับ ถ้าอยากให้สว่างจริงๆลองหาหลอดไฟเรือนไมล์ที่เป็นหลอด LED มาใส่ดูครับ สว่างมาก (เคยมีคนเอารูปมาโพสไว้แต่ไม่ได้เซฟไว้) แต่รู้สึกว่าราคาต่อหลอดจะสูงอยู่เหมือนกัน:sad:

4. oak_eg

oak_eg New Member VIP

321
    3
    0
    ถามต่ออีกหน่อยนึงนะคับ ว่า แล้วถ้าเปลี่ยนเปนหลอด ledแล้วเนี่ย สีที่ออกมามันยังจะเปนสีส้มอยู่รึเป่าคับ เพราะว่าหลอด led ส่วนใหญ่ เปนสีขาวอ่ะคับ :(

5. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เอ่อ ไม่แน่ใจเหมือนกันง่ะพี่:eek:

6. chehexs

chehexs New Member Member

128
    3
    0

ลองซื้อปลอกส้มมาใส่ซิครับ อาจจะใช้ได้

7. AE EG FERIO

AE EG FERIO New Member Member

76
    7
    0
    update

update

8. AE EG FERIO

AE EG FERIO New Member Member

76
    7
    0
    โทษทีคับลงผิดกระทู้นะคับ

9. ta tui..!

ta tui..! New Member Member

22
    0
    0
    งง....เลยท่าน:D

10. l3a!ancE..~

l3a!ancE..~ New Member Member

184
    19
    0
    ตอบให้พี่โอ๊ต หลอด L.E.D ที่ขายในเวปแบบ t10 ตรงรุ่นมันจะมีสี ฟ้า ส้ม ขาว แค่นี้คับ

ส่วนถ้าเราเอาหลอด L.E.D super hybid มาแปลงใส่เอง จะตกหลอดนึง 15-20 บาทคับ แบบนี้จะมีสีให้เลือกหลากหลายมากๆ

11. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    ถอดเองไม่เป้นครับ อยากใส่มากๆเลยงะครับ สว่างอยู่ไม่กี่หลอดงะครับของผมนะ หลอดขาดไปบ้างก่มีครับ

12. Guitar

Guitar New Member Member

286
    5
    0
    ,มาโชว์รถใช่ไหม แต่สวยดีครับ:cry::cry::cry:

13. Sou|MatE`

Sou|MatE` New Member Member

24
    0
    0
    ถอดยากมั้ยครับ หรือต้องรื้อทั้งแผงคอนโซลเลย กลัวเรื่องสายไฟต่างๆนี่แหละครับเสียวๆ

14. ปอนด์

ปอนด์ New Member Member

21
    0
    0

ไม่เคยถอดเองเหมือนกัน เพิ่งให้พี่หมีเปลี่ยนให้เนี่ยอ่ะครับ (ถ้าพี่เค้าทำเสียจะได้โทษเค้าได้ เอิ๊กๆๆๆ)

ดูแล้วไม่ยุ่งยากนะครับ หลังเรือนไมค์ก็มีแค่ปลั๊กมาเสียบ คงไม่ทำให้ระบบไฟเสียนะครับ

แต่อยากเห็นรูปที่เอา LED มาเปลี่ยนเหมือนกัน ถ้าสว่างขึ้นมากก็สวยเลย

ส่วนตัวคิดว่าถ้าเอาหลอด LED ขาวมาติดน่าจะสวยนะ เข็มที่ว่าส้มๆ คงตัดกับพื้นขาวๆ มากขึ้นนะครับ

15. ๐๐ PoNg ๐๐

๐๐ PoNg ๐๐ New Member Member

120
    6
    0
  16. noo_bon

noo_bon New Member Member

38
    3
    0
    ไม่ต้องกลัวเรื่องสายไฟเลยคับ มีแค่ปลั๊กดึงออกไม่น่ากลัวอย่างที่คิด ลองดูศักครั้ง แล้วจาติดใจ

ถ้าอยากลอง โทรมาได้คับ 085-8032844 จาบอกวิธีให้คับ

17. romeoy2k

romeoy2k New Member Member

42
    0
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้