เข้าเกียร์ ดังแคกๆ ทำไงดี!

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Hill Climb Evo, 25 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hill Climb Evo

Hill Climb Evo New Member Member

129
    1
    0
    รู้สึกเขาเกียร์5 สับไวๆหน่อย บางครั้งเหมือนเข้าไม่ดีจะดังแคกๆเหมือนเข้าไม่ตรงจังหวะเป็นอะไรหรือเปล่าคับ หรือมีวิธีแก้ไหมคับเช่นเปลี่ยนนำมันเกียร์เกรดดีๆ เป็นต้น กลัวพัง อ้อ...และเกียร์ ถอยหลังด้วยคับจะเป็นบ่อยมาก
    เครื่องเกียร์63 evo2 พึงวางมาคับ

2. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    ซีคอมเมทพังรึป่าวคับ ของผมก็เป็นเกียร์4

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    มี 2 สาเหตุ ครับ
    1. ตอนประกอบ ตั้งระยจาก ของ คลัตซ์ ไม่พอดี ทำให้รอบสูงๆ เปลี่ยนเกียร์เร็วๆ แล้วจังหวะคลัตซ์จาก ไม่ทันครับ
    2. ซิงโครแมทท์ เกียร์ สึกหร่อ ครับ

4. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    เกียร์5ของEVO1-3 มีปัญหาบ่อยครับ ซิงโครเมต กับตัวเลื่อน ชอบพัง

ของผมเป็น2รอบแล้ว
    ลองให้ช่างลื้อดูครับ เกียร์5ลื้อง่าย เปิดแค่ตูดเกียร์ ไม่ต้องยกครับ

5. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0

แหมๆ ไอ้เปิดตูดนี่คล่องเลยน่ะน้องก้อง 555:eek:

6. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    เปิดตูดเกียร์ครับพี่ แหมคิดไปไกล

ถ้าเปิดตูดอย่างอื่น ก็ต้องล้วงไปข้างหน้า

7. Car Loft Auto Import

1,049
    5
    0

ทำบ่อยดิน้อง หุหุ

8. KONGKUB

2,256
    14
    38
    อยากทำครับ แต่ไม่มีให้ทำ

9. Car Loft Auto Import

1,049
    5
    0

งั้นเราไปหากัน หุหุ ชวนหัวหน้าพรรควังน้ำเสียวมาด้วย อิอิ:eek:

10. Hill Climb Evo

Hill Climb Evo New Member Member

129
    1
    0
    ถ้าสึกหรอแล้วเปลี่ยนซิงโครเมท อะไรเนี่ยเปลี่ยนแพงไหมคับ มือ2มีไหมคับ

11. KONGKUB

2,256
    14
    38
    ต้องลองหาของดูครับ

รู้สึกว่าหายากเหมือนกัน(สภาพสวยๆนะครับ)เพราะมันมีปัญหากันบ่อย
    และเกียร์1ลูกก็มีแค่ชุดเดียว
    ส่วนเรื่องราคาไม่แน่ใจจริงๆ
    ต้องถามตามอู่ที่เขาลื้อเกียร์บ่อยๆ

ไม่รู้ที่ไหนสอบถามที่ไหนก็
    สอบถามที่ www.mitsusport.com ดูก็ได้ครับ เขาจะหาง่ายกว่าเรา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้