เรื่องบูชยางคับ...อยากยกช่วงล่าง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย xxxxx, 25 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. xxxxx

xxxxx New Member Member

248
    3
    0
    ว่าจาเปลี่ยนช่วงล่างทั้งคัน..มองตองห้าไว้...อยากรู้ค่าใช้จ่ายอะคับ

ว่ามีกี่ตัว มีใครขายยกชุดไหม...ราคาเท่าไร...

2. a.tom

a.tom New Member Member

179
    1
    0
    26 ตัว ครับ ถ้าเป็นของแท้เคยถามว่าอยู่ราวๆ 15000 อ่ะ ผมก็กำลังจะเปลี่ยนเหมือนกัน

3. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    555 ใช้ได้ครับ แต่ไม่เคยเปลี่ยนทั้งคันเหมือนกัน รู้แต่ว่ามันถูกกว่าเยอะ
    แต่มันจะมีทั้งคันเลยหรือเปล่า อันนี้ไม่รู้เหมือนกันครับ ต้องรอท่านอื่นที่มีประสบการณ์

4. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    555 ผมว่าอายุงานมันสั้นเกินนะครับ ผมเปลี่ยน ลูกหมากปลายแร็ค ทั้งตัวใน- นอก
    ปลายปีที่แล้ว ตอนนี้มันท่าจะไปอีกแล้วลงหลุมทีพวงมาลัยสะเทือนเลยทีเดียว
    มันถูกกว่าจริงแต่จะคุ้มค่าแรงที่ต้องเปลี่ยนบ่อยไหมน้า..........

5. asimo04

asimo04 New Member Member

37
    0
    0
    มีคนเคยโพสท์ไว้ครับ ตามนี้เลย
    เท่าที่เคยเห็นในรถตัวเองนะครับ ตอนไปเฝ้าช่างทำรถ

ข้างหน้า
    บูชปีกนกบน ข้างล่ะ 2 ตัว
    บูชปีกนกล่าง ตัวใหญ่ด้านติดกับห้องโดยสาร ข้าง 1 ตัว
    บูชปีกนกล่าง หูโช้ค ข้างล่ะ 1 ตัว
    บูชปีกนกล่าง ตัวเล็ก ข้างละ 1 ตัว
    ยางยึดกันโคลง 2 ตัว
    ลูกหมากกันโคลง 2 ตัว
    ลูกหมากปีกนกบน 2 ตัว
    ลูกหมากแร็กพวงมาลัย 2 ตัว

ข้างหลัง
    บูชปีกนกล่างข้างล่ะ 3 ตัว
    บูชสวิงอาร์มหลังตัวใหญ่ ข้างล่ะ 1 ตัว
    บูชสวิงอาร์มหลัง ตัวเล็ก อีกกี่ตัวไม่แน่ใจ
    ข้างหลังมีอีกแต่ว่าจำไม่ได้แล้วครับ รอคนอื่นต่อแล้วกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้