CRV รุ่นใหม่นี่มันแรงจีงน้อ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย caba, 25 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. caba

caba New Member Member

305
    0
    0
    วันนี้ไปหาลูกค้ามาขากลับเจอคันนึงมาจ่อตูดบนทางด่วนเชียงราก เลยลองกดหนีดูสักหน่อย

ตอนไม่มีรถนี่เหมีือนเค้าเข้ามาได้เรื่อยๆ เลย เหยียบ 180 แล้วเหมือนเค้าจะยังไม่หมดเลยอะ (พอดีมีรถคันอื่นบนทางด่วนด้วยครับ เลยไม่โดนฉีกหาย)

แซงไป แซงมาสักพัก (ความจริงเค้าแซงผมไป แล้วไปแซงคืนได้ตอนรถเยอะอะ:D) โครตเครียด จนมาถึงงามวงศ์วานก่อนลงบ้านก็เลยไม่ได้ตามต่อ

ขอถาม 2 ข้อดังนี้
    1 CRV นี่กี่แรงม้าครับ\
    2 เวลาเพื่อนๆ พี่ๆ ขับเร็วๆ กับคนอื่นนี่ขาสั่นกันบ้างปะครับ (ผมไม่ค่อยได้ขับตามกับใครเท่าไหร่ ขาสั่นเลย เหยี่ยบกันทั้งสั่นๆ นั่นแหละ)
    3. แฟนงอนเลยอะ ทำไงดี หนีเที่ยวดีปะ::D:D:D:D:D

2. pause

pause New Member Member

26
    0
    0
    ลองพลิกคว่ำดูซิ CRV ไม่ว่าจะโฉมไหน สู่ไม่ได้หรอก วัดกันที่แรงม้า รถใหม่อาจได้เปรียบ แต่ในเรื่องความแข็งแรงของโครงสร้าง และระบบความปลอดภัย รถญี่ปุ่นยังห่างไกลอีกมาก แค่เสียงปิดประตูก็คนละเรื่องแล้ว

เรื่องแรงม้าของ NEW CRV บ้านเรามี 2 รุ่นให้เลือกคือเครื่องยนต์ 2000
    ซีซี และ2400 ซีซี โดยในรุ่นแรกจะเป็นบล็อกเดียวกับเครื่องยนต์ 1800 ซีซี ที่วางในฮอนด้าซีวิคใหม่
    แต่ได้มีการขยายช่วงชักระบอกสูบเพื่อให้มีความจุเพิ่มขึ้นเป็น 2000 ซีซี และมีกำลังเพิ่มขึ้นเป็น 150
    แรงม้า จากเดิม 140 แรงม้า ขณะที่เครื่องยนต์ 2400 ซีซี เป็นบล็อกเดียวกับที่ติดตั้งในฮอนด้า แอคคอร์ด
    2400 ซีซี มีกำลังสูงสุด 170 แรงม้า

3. Pushzegg

Pushzegg New Member Member

168
    0
    0
    มันพอๆกันอ่ะครับ หนีกันไม่ได้ กินกันไม่ลง อิอิ อย่าไปซีเรียส

ส่วนเหยียบแล้วถามว่าขาสั่นไหม ตอบเลยว่าไม่สั่นอ่ะครับ . . . . . แต่ใจสั่นมากกว่า อิอิ

คันนี้เคยกดมา เกือบ 240 แต่ก้อผ่อนอ่ะครับ สงสารเครื่องยนต์

แต่ก่อนขับคันนี้ ผมขับ BMW 320i E90 เหยียบมา 240 ได้ ก้อโอเค แต่บอกได้เลยว่า ปลาย Rover แรงกว่า

ปล.ขาย BM เพราะน้ำมัน อิอิ

4. tho7

tho7 New Member Member

146
    0
    0
    สงสาร .....เจ้า...สาวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จิงน้อ พ่อคุณๆๆๆๆๆ รถอะไรไม่รู้ ...ยิ่งเหยีบบ ๆๆๆยิ่งพุ่ง 55555555

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กันยายน 2008
  5. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    ฮ้าๆๆๆๆๆสั่นแล้วรึ

ถึงขนาดขาสั่นแล้วรึ...:D
    แล้วเป็นไง180รถมันตื่อๆไหม.น่าจะโทรเรียกจะได้ขึ้นมาประลองด้วย..
    .....ใครมีจอฟ้าจะขายบ้างบอกหน่อยนะครับ....

6. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    2 เวลาเพื่อนๆ พี่ๆ ขับเร็วๆ กับคนอื่นนี่ขาสั่นกันบ้างปะครับ (ผมไม่ค่อยได้ขับตามกับใครเท่าไหร่ ขาสั่นเลย เหยี่ยบกันทั้งสั่นๆ นั่นแหละ)

ไปทำไรมาขาสั่น +++++++++ ขับรถอย่างเดียวเหรอ

7. caba

305
    0
    0
    ตอบพี่วัฒน์ ผมขับด้วยแก๊สครับ 180 นี่ตื้อแล้วหละแต่ยังพอไปได้

ตอบพี่ไมโล สั่นจริงๆ พี่สงสัยแก่แล้วสั่นแบบรู้สึกได้เลยนะ

8. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    180 เมียพี่เอาใว้ไปรับลูกที่โรงเรียน .........

9. Ohm tg lower

Ohm tg lower Guest

0
    0
    0
    อย่าสั่น

อิอิ ระวังฮีตนะบี๋ถ้ารถไม่สมบูรณ์
    รถรุ่นใหม่ๆก็แรงแบบนี้แหละ เค้าน่าจะ เครื่อง2.4 ด้วยมั้งแต่ยังไงก็คงไม่เกิน210 มั้ง เพราะว่า
    อย่าง แอคคอดวีหกเคยขับก็ได้210 เองทั้งๆที่220แรงม้า ก็ไม่เข้าใจว่าทำมัย

สั่นสู้ป่าวครับบี๋ แต่ที่แน่ๆเกรงใจคนข้างๆเค้าด้วยละกันนะ ใกล้วันวิวาแว้ว

ผมก้อพึ่งจะโดน 320diสวนเมื่อเช้าเองแกแรงเหลือหลายจิงๆ

บางทีตอนที่แข่งไปมาอาจจะไม่สั่น แต่ตอนเกือบพลาดหรือ เบรคอย่างแรงที่เกือบจะไม่อยู่แล้ว
    ผมจะสั่นทั้งตัวทั้งขา ทั้งใจมันบอกไม่ถูกนะอิอิ

ขับรถเร็วระวังหน่อยนะครับทุกท่าน

10. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    มันมาไวจิงจิง

11. caba

305
    0
    0
    ปกติถ้าขับอยู่คันเดียวเร็วๆ ก็ไม่สั่นนะ แต่พอมีคันอื่นด้วยนี่ออกอาการเลยอะ

หุหุ

ว่าแ ต่ว่าพี่โอห์มถอดล็อกอินมาโพสท์นี่อำพรางตัวเองหรือเปล่าครับ 555555

12. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    รถรุ่นใหม่ ๆแรงจิงคับ

แต่ 623 ขับดีๆมุด ๆหน่อย ก้ไม่แพ้ กันมากหรอกคับ

ปลาย รถเรามันไหลได้ 200นิดๆ แต่ใจมันหวิวๆนะ

เพราะรถมันก้หวิวๆเหมือนกัน

55555

13. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    555+ พี่โอม โดน ดีเซลสวนเอาหรอ แต่แรงจริงๆนะเครื่องดีเซลสมัยนี้ Triton 3.2 4ประตูเห็นสูงๆแบบนั้น 210 วิ่งได้

รถใหม่ๆแรงจิงๆคับ ยอมรับเลย การจ่ายน้ำมันตอนเหยีบคันเร่งนี่ทำได้ดีเลยคับ

14. Rut 911

Rut 911 New Member Member

18
    0
    0
    CRV ไม่เคยเจอคับ 170ม้า ขับสี่ไม่น่าจะแรงนะปลายไม่น่าจะเกิน 190
    ส่วนมากจะเจอแต่ Triton กะ Vigo ขับจี้ตูด พวกนี้แรงนะแต่สู้ Rover ไม่ได้
    170 อัพเค้าก็เริ่มแผ่วแล้ว
    พอดีขับรถไปทำธุระแถวสุวรรณภูมิ บ่อย เจอคนขับรถเกเรประจำเลยออกกำลังซะหน่อย อิอิ

ปล. สู้ 323 กะ 850 turbo ไม่ได้อ่ะ

15. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    พอดีขับรถไปทำธุระแถวสุวรรณภูมิ บ่อย เจอคนขับรถเกเรประจำเลยออกกำลังซะหน่อย อิอิ

เหมือนผมโดนด่าไงไม่รู้ หุหุ รึ คิดไปเองก็ไม่รู้ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้