น้ำมันซึมที่ยางหุ้มแร็คครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ทัพหลวง, 25 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนพี่ ๆ หน่อยครับ น้ำมันซึมออกมาตรงยางหุ้มแร็คครับ เวลาหักเลี้ยวซ้ายมีเสีย เอียด ๆ น้ำมันเพาเวอร์ก็ลดลงไปด้วยครับคงรั่วแน่เลย รบกวนช่วยแนะนำร้านซ่อมหน่อยได้ไหมครับ
    รบกวนพี่ช่วยประมาณราคาที่เคยซ่อมให้เป็นแนวทางด้วยครับ
    ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ civic 96

1. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    ซีลแร็ค รั่วคับ ถ้าแกนแร็คไม่เป็นรอยสึกมาก เปลี่ยนชุดซ่อม แท้ 0 ราคาพันกลางๆ ไม่รวมค่าแรง
    ถ้าแกนแร็คเป็นรอยสึก มาก และหาแร็คมือสองไม่ได้ ต้องส่งแกนแร็คไปชุบผิวแบบ ฮาร์ดโครม(เท่านั้น)
    เพื่อปรับผิวแกนแร็คให้เรียบ ค่าใช้จ่ายแพงมาก และต้องชุบให้ได้ความหนาพอดี ชุบหนาซีลก็สึกไว
    รั่วอีก ชุบบางซีลก็กั้นน้ำมันไม่อยู่ หามือสอง จึง เป็นทางเลือกที่ง่ายที่สุดคับ
    ต้องการแร็คมือสอง ลิงค์อยู่ข้างล่างคับ

bigeyes96 และ ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้