ช่วยด้วยครับ B14 ของผ๋มมานวิ่งไม่ออกอ่ะครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย channarong pimseang, 25 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. channarong pimseang

channarong pimseang New Member Member

4
    1
    0
    B 14 ผมใช้พลัง NGV อ่ะครับอยู่ดีก็ วิ่งน้ำมันไม่ออกอ่ะครับ มานจะเป็นเพราะ Air Frow จะเจ๋งอ่ะป่าวอ่ะครับ หรือ มีวิธีเยียวยาไหมครับ รบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับ

2. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    วิ่งไม่ออกเปนตอนน้ำมันหรือแก๊สค้าบ

3. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    รอดูค๊าบบบ

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    สับใช้น้ำมัน บ่อยหรือเปล่า ครับ
    ถ้าไม่บ่อย ปั้มติ๊ก อาจจะมีปัญหา :D

5. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ลองดูน้ำมัน ไล่ทีละจุดคับ ปั๊มติกเสียก็มีส่วนนะครับ ส่วนถ้าเป็นแก๊สก็จูนใหม่
    ประหยัดแต่ต้องแลกนะครับ อย่าลืม

โบตั๋นน้อย ถูกใจสิ่งนี้
  6. AuSi_Mania

AuSi_Mania New Member Member

158
    42
    0
    เมื่อวานไปให้เพื่อนล้างแอร์กับเปลี่ยนเบรค ปรากฎว่าแอร์โฟลว์มันไปซะแล้ว อีกอย่างเราอยากขับน้ำมันด้วย พอดีวิตกจริต กลัวแก๊สหมดแล้วขับน้ำมันไม่ได้ (น้ำมันมันใส่ถังมาถ่ายได้ แต่แก๊ส มันทำไม่ได้อ่ะ) พอขับน้ำมันได้ ก็อืดๆ เหมือนกัน เมื่อวานเลยตั้งแก๊สหนาหน่อย วิ่งสบายเลย รอบเดินเบายังสวิงอยู่แต่ไม่มาก
    เอ่อ ของอ้อใช้ LPG ค่ะ ไม่รู้ว่าการทำงานหม้อต้มมันเหมือนกันหรือเปล่า ลองตั้งแก๊สหนาขึ้นอาจช่วยได้นะคะ

7. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ตามนี้ก่อนเลยครับ :D:D:D

8. โจRTM

โจRTM New Member Member

498
    326
    0
    ต้องฟังนะครับกูรูเทพมาเองเนี่ยต้องฟัง รอตัดสินใจอีกนิด แม่ม ซิตี้ใหม่มันเร้าใจอยู่นะบอย ประมาณไขว้เขวอ่ะ อมีร่าก็หายากจังไอ้แบบที่ถูกใจแบบโดนๆเนี่ย:):):)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้