เครื่อง ดีเซล ติดแก๊ส LPG ไม่ป่าวคับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย it-romance, 25 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. it-romance

it-romance New Member Member

15
    0
    0
    ไม่ทราบว่าเครื่องยนต์ ดีเซล ของ Tiger D4D ติดตั้ง แก๊ส LPG ได้หรือป่าวครับ แล้วถ้าเดิมๆ นี่วิ่ง กี่กิโล ต่อลิตร คับ เห็นบอกว่าประหยัดกว่า Vigo ผมเห็น เขาโฆษณา Vigo ไว้ที่ 30 ก่าโล ต่อลิตรนิคับ แล้ว Tiger D4D มานวิ่งได้กี่โล ต่อลิตรกันแน่ ใครเคยวิ่งเครื่องเดิมๆ ช่วยบอกทีนะคับ
    :cool: ตอนนี้ผมหา ซื้อ Tiger D4D Cab อยู่คับ ชอบสี ขาว หรือ ออก เงินๆ บรอนซ์ ใครเห็นดีดี รบกวนแนะนำด้วยนะครับ ผมอยู่แถวพระราม 2 คับ พี่ๆ คนไหน ดูรถเก่งๆ และมีเวลาว่างหลัง 5 โมง และ อยู่ใกล้พระราม 2 ไปช่วยน้องใหม่คนนี้ดูรถ ทีนะคับ เด๋วผมพาลงอ่าง ที่มหาชัย เอิ๊กๆๆๆๆๆ น่าร๊ากๆๆ สุดๆ เด็ก ๆ ทั้งนั้น อิอิ :p :)

2. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    อย่าติดเลยคับ...ไม่คุ้มหรอก...เห็นบอกว่าต้องเจาะใส่หัวเทียนด้วย...

3. supasorn_por

supasorn_por New Member Member

1,013
    16
    0
    ต้องทำใหม่หลายอย่างเลยเปลี่ยนเครื่องยังง่ายกว่าเลยดีไม่ดีถูกกว่าด้วยแถมได้ความแรงอีก อิอิอิ ยุๆๆๆๆๆๆ ยุแต่คนอื่น 555

4. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ได้อะครับ แต่ราคาไกล้ๆเยงกับวางเจติดแก๊สเลยอะครับ

เรียกง่ายๆว่า เป็นแก๊สทุกสัดส่วน
    เครื่องมีหัวเทียน มี ลิ้นเร่ง มีคอยหัวเทียนแนปั้มดีเซล
    สตาร์ทแก๊สเลยอะรับ

5. paopao

paopao New Member VIP

786
    5
    0
    อืมๆๆๆ วางใหม่ ลงเจ ติดแกส ใช้กันลืมไปเลย

เรื่องลงอ่าง สนใจอะ แนะนำโหน่ย มหาชัยมีด้วยหรอออ :D

แก้ไขล่าสุด: 25 กันยายน 2008
  6. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ไม่สนับสนุนนะคับ ราคาไม่ใช่ถูกด้วยนะคับ
    ถ้าอยากประหยัดยกเครื่องใหม่ดีฟ่าคับท่าน

7. it-romance

it-romance New Member Member

15
    0
    0
    ว่าแต่ราคา เครื่อง J อย่างที่พี่ๆบอกนี่ มันเท่าไรอ่ะคับ รวม ค่าเครื่อง ค่า แก๊ส ค่าช่าง รวมหมดแล้วประมาณเท่าไร คับ ส่วนเรื่องลงอ่าง ใครชอบ ไว้นัดกันไปมิตติ้ง ในอ่างดีก่า 5555+ เพ่ เปา ถ้าชอบเราคงไปด้วยกันได้แล้วคับ เพราะผมก็ช๊อบชอบเลย 5555

8. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    LPG ยุ่งยากครับ
    NGV 60000 อัพครับ

แต่ที่แน่ๆถ้าไม่ขายรถจะใช้ไปนานติดคุ้มครับ
    แต่ถ้าติดแล้วขายต่อ ราคาตกมากครับ

กฏหมายออกมาบังคับแล้วครับ
    ติด LPG ตรวจสอบทุก 5 ปี
    ติด NGV ตรวจสอบทุก 1 ปี
    บังคับต้องติดสติกเกอร์หลังรถด้วยครับ

ส่วนที่ทำงานผมรถใครติดไม่ได้มาตราฐานห้ามขึ้นอาคารครับ จอดที่อื่นด้านล่างตากแดด
    รู้สึกจะมีการบังคับหลาย office แล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้