#### โค้งอันตราย ถ.กัลปพฤกษ์ ####

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย PeNgMaN, 26 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    #### โค้งอันตราย ถ.กัลปพฤกษ์ #### ขอแจ้งเตือนทุกคนที่แวะผ่านมาบริเวณถนนกัลปพฤกษ์ ขาเข้า ระหว่างช่วง แยกสุขาภิบาล 1 บางบอนกับแยกซ.กำนันแม้น จะมีโค้งอันตรายอยู่
    เพราะถ้าขับมาเร็วแล้วไม่ทันระวังมีสิทธิ์หลุดโค้งได้เลย บางคันก็ชนเสา บางคันก็ลงคลองก็มี โดยเฉพาะเวลาค่ำคืน บริเวณนี้จะมืดมากๆไม่มีไฟถนนเลย จึงอยากฝากทุกคนที่แวะมาแถวนี้ให้ชะลอความเร็วกันด้วยนะ
    ********* บริเวณทางโค้งและรูปภาพประกอบครับ **********

2. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อิอิ .... มิใช่ปัญหาของชาวบีบี หรอกคับ รถก็เกาะ คนขับ
    ก็เก่งทุกท่าน ......กิกิกิกิ....

3. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
  4. PeNgMaN

3,101
    51
    48
  5. JON_TNT

JON_TNT New Member Privilege

231
    1
    0
    ผมเองก็ใช้เส้นทางนี้กลับ มาจากสามพรานเข้า กทม. อยู่บ่อยๆ เกือยตายมาหลายครั้งแล้ว เพราะช่วง เช้ามืด ไฟจะไม่ค่อยสว่าง ถ้าขับมาเร็วๆ ก็ระวังกันนะคับ

PeNgMaN ถูกใจสิ่งนี้
  6. PeNgMaN

3,101
    51
    48
    โค้งอยู่บนสะพาน แถมเป็นโค้งหักค่อนข้างมาก สะพานก็สร้างกระโดดๆ

เวลามีเพื่อนฝูงถามทางขับผ่านแถวนั้น ผมต้องเตือนทุกคนให้ระวัง

ขับช้าๆหน่อย อันตรายมาก

ผมว่าเค้าออกแบบผิดพลาดอย่างแรงเลยนะครับ
    คอสะพานก็จะบังถนนส่วนที่จะข้ามอยู่แล้ว ดันเบี้ยวไปทางซ้ายอีก

ถ้าจะให้ดีองศาโค้งมันต้องน้อยกว่านี้ และคอสะพานควรต่ำกว่านี้
    ไม่มีได้เลยยิ่งดี

รถเบนซ์ แหกโค้งเข้าช่องพอดี มีกลิ่นแก๊สออกมาด้วย

7. YOYO BB U12

YOYO BB U12 New Member Privilege

762
    2
    0
    ขอบคุณครับ ที่เอามาเตือนเพื่อนๆ ยังไงก็ขับกันช้าๆนะคับบ น้ำมัน มันแพง อิอิอิ เส้นนี้ใช้บ่อย เลี้ยวตรงนี้ทีไรเสียวทู๊กกกกทีเลย เพราะเป็นช่วงส่งลงจากสะพานข้ามแยก เบรคไม่ทันก็จบข่าว

8. jaeb

jaeb New Member Member

2,625
    5
    0
    ขอบคุณครับ

9. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    คือ จิง ถนน โครตเหี้ย เลยจิง ๆ

แต่ อย่างโน่นอย่างนี้ไม่ดีเท่าดีแม็ก เลย จิงๆ

10. noy u12

noy u12 New Member Privilege

2,463
    7
    0
    เหมือนที่พี่ส่งเมล์ให้เพ้งเลยนิ:D:D:D

11. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ใช่...:sad:

12. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อิอิ..............................อิอิ

13. PeNgMaN

3,101
    51
    48
    ถูกต้องนะคร้าบพี่น้อย อิอิ:D
    ช่วงนี้ไม่ได้เม้นท์HI5เลยนะครับ:)

14. SAN910

SAN910 New Member Privilege

272
    3
    0
    ขอบคุณอีกที แถวนั้นอาถรรพ เคยผ่านไปอยู่ โดนชนเฉยเลย ดุครับ

15. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek::eek::eek::eek::eek::eek:

16. Noom Condo

Noom Condo New Member Member

1,353
    3
    0
    น่ากลัวจัง

17. nok3434

nok3434 New Member Member

474
    1
    0
    อืมน่ากลัวจริงๆเลย
    ก็ขับขี่อย่างระมัดระวังกันด้วยนะค่ะ

18. OATH

OATH New Member Privilege

1,605
    4
    0
    ดูจากรูปแล้ว คล้ายๆS1 ครับ

19. j-a-c-k-e-t

j-a-c-k-e-t New Member Member

1,675
    5
    0
    ขอบคุณคร้าบ

20. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    ตั้งสติ......จัดระเบียบให้เรียบร้อยก่อนเข้าโค้งออกจากโค้งแล้วเลี้ยงคันเร่งออกไปได้เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้