------->รูปสนามเทพนคร[มหาชัย]และทางไปสนาม&มีบ่อน้ำมัน95ระหว่างทางมีบ่อเดี๋ยว--มีรูปเยอะ อิอิ<-------

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย TAKUMI_RPS13, 25 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TAKUMI_RPS13

TAKUMI_RPS13 New Member Member

179
    14
    0
    วันนี้ขับผ่านเลยถ่ายรุปมาให้ดูนะครับรูปอาจจะไม่ค่อยชัด

เอามือถือถ่ายและ ขับไปถ่ายไปรถจะชนตาย
    :(:(:(:(

พอเราลงทางด่วนพระราม2ป้ายจะเขียนว่าสมุทสาครเราก็วิ่งมาตามทาง

ตรงมาเรื่อยๆไกลพอสมควรก็จะถึงมหาชัยเมืองใหม่ตรงนี้จะมีด่านชั่งแรก

เราก็วิ่งผ่านมาเรื่อยๆ ก็จะมาเจอแยกเข้ามหาชัยตามรูป เราก็ตรงมาตาม

ป้ายที่จะไปจังหวัดสมุทรสงคราม พอผ่านแยกมหาชัยมาก็จะเจอปั้มคาเท็กซ์

[ดูดีๆๆนะครับไม่งั้นเลย] พอเราผ่านแยกเข้าตัวเมืองมหาชัยมาแล้ว มันจะมีให้

แยกออกกลับรถใต้สะพานตามรูปเพราะเราต้องวิ่งออกทางคู่ขนานพอเราออก

มาจะข้ามสะพานใหญ่ๆข้ามแม่น้ำท่าจีน พอเราลงจากสะพานจะเห็นปั้มน้ำมัน

CATEX [ตราดาว] เลี้ยวเข้าไปเลยหัวจ่ายในสุดมีหัวจ่ายเดี๋ยว ถ้าวันไหน95

หมด ก็แจ๊คพ๊อต ครับ เพราะถ้าเลยมาก็ไม่มี95เติมอีกแล้ว

มีต่อ อิอิ:D:D

ตอนนี้ปั้ม CATEX ปิดปรับปรุงให้บริการนะครับ ไม่รู้เสร็จแล้วจะมี95ขายอะเปล่า

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 ธันวาคม 2008
    INTER_ZONE, Foam_Advance และ SPEEDKILLS ถูกใจสิ่งนี้
  2. pui_39

pui_39 New Member Member

1,427
    14
    0
    ไปมะยาก ใกล้บ้านดี วิ่งสะดวก

3. TAKUMI_RPS13

TAKUMI_RPS13 New Member Member

179
    14
    0
    ต่อนะครับ พอเราออกจากปั้ม CATEX ให้เราวิ่งเข้าเลนส์ใน[เลนส์ทางด่วน]

วิ่งตรงมาตามป้าย สมุทรสงครามตามรูป วิ่งมาเรื่อยจะเจอโบส์ถใหญ่ๆๆ

ทางซ้ายมือ วัดเกตุมๆ ก็ให้วิ่งตรงมาเรื่อยๆๆ พอเราถึงนาเกลือก็ใกล้จะถึง

สนามแล้ว พอถึงปั้มบางจากทางซ้ายมือตรงไปอีกนิดนึ่งก็จะถึงด่านชั่ง

ตามรุป ให้เตรียมกลับรถพอกลับรถให้ชิดซ้ายเอาไว้สนามจุอยุ่ทางซ้ายมือ

ของท่านเลย อิอิ ตามรูป

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กันยายน 2008
    INTER_ZONE และ ToPmAn ถูกใจสิ่งนี้
  4. TAKUMI_RPS13

179
    14
    0
    พอเรากลับรถมาชิดซ้าย จะมีโครงเหล็กใหญ่ๆๆก็ถึงสนามแล้วครับ

ไกลไหมครับ ลืมบอกถนน6เลนส์ตลอดตั้งแต่ลงทางด่วน อิอิดูรูปเลยมีเยอะ

รูปสนามวันที่25กย.2551 นะครับ กำลังทำใหญ่เลย จะเสร็จทันไหม นะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กันยายน 2008
  5. สภาพนี้ไม่น่าจะทันนะครับ

6. TAKUMI_RPS13

179
    14
    0
    รูปสนามผมไม่ได้เดินเข้าไปถ่ายนะครับมันไกล ยืนถ่ายริมถนนนะครับ

เอาใจช่วยให้เสร็จทันนะครับ

รูปสนามนะวันที่ 25กย.2551

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กันยายน 2008
    RA 720 ถูกใจสิ่งนี้
  7. TAKUMI_RPS13

179
    14
    0
    น้องหมูอ้วน ขาวๆๆ อยากออกกล้องครับ[ลูกรักเลย]

ถ้ามีอะไรคืบหน้าจะถ่ายมาให้ดูอีกครับ อยากให้สนามเสร็จทันมากๆ

:D:D:D:D:D

8. Kodomo-Indy

Kodomo-Indy New Member Member

1,134
    13
    0
    ขอบคุณคับที่ทำให้เห็น ภาพ

9. torevo3

torevo3 New Member Member

245
    16
    0
    ขอบคุณครับที่ทำให้ทุกคนตัดสินใจง่ายขึ้น

10. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ขอให้เสร็จทันด้วยละกาน

11. เอ้าๆ ...เร่เข้ามาๆ บ่อนเปิดแล้ว

ทัน : ไม่ทัน

:D

12. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    เค้าคงเร่งหลังหมดฝนแล้วมั่งคับเพราะแต่ก่อนเป็น บ่อ น่าจะให้ดินเซ็ท ตัว

ปล. จากสระบุรี 173 โล

13. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ผมว่าไม่ทันชัวบ้านผมหลังนิดเดียวล่อไปเกือบ 2 เดือนนี้มีแต่ดินแถมหน้าฝนอีกตางหาก คิดในทางที่ดี ก็ดีจะได้เลื่อนงานไปไม่ตรงกับ all thailand

บุคคลทั่วไป. ถูกใจสิ่งนี้
  14. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    UP UP UP มีภาพประกอบขอบคุณครับ จะทันไหมอ่า....

15. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    อยากเห็นตอนเสร็จจัง

16. #KAENG F.D.L.#

#KAENG F.D.L.# New Member Member

148
    3
    0
    ก็บอกแล้วว่าอย่าเพิ่งตัดสินใจอะไรถ้ายังไม่ได้เห็นของจริงๆ อิอิ จะทันไหม ..จะทันหรือป่าว

17. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    เมื่อก่อน เป็นนาเกลือ มาเเน่ๆ เลย

18. nuneb18cr

nuneb18cr New Member Lady Member

155
    10
    0
    แวะมาหาเค้าไม่ได้ แต่ไปถ่ายรูปได้ โกดแล้ว
    หายไม่ทันวันจันทร์ เอาหวัดมาติดเค้าละน่าดู ฮึ..

19. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    ขอให้เสร็จไม่ทัน จะได้ไปทั้ง2งาน อิอิ

20. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    รถขาวงาม สวยมากครับ

21. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    จขกท งานเข้า อิอิ:D

22. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ขอบคุณครับ

23. NoToH

NoToH New Member Member

179
    3
    0
    วัดนี้ชื่อ วัดเกตุมฯ ครับ ไม่ใช่วัดเกตุ นะครับ
    แต่อุโบสถใหญ่ๆ มีวัดเดียวครับผม
    หาไม่ยาก วิ่งตรงอย่างเดียว
    ถ้าสงสัยทาง PM มาคุยกันได้ครับ

24. RA 720

RA 720 Well-Known Member Member

1,137
    88
    48
    ขอบคุณมากครับสำหรับภาพ :sad:

ส่วนที่เหลือเคลียร์กันดีๆนะครับ ทิฟฟี่แก้หวัดสักเม็ดมะ :D

25. nuneb18cr

nuneb18cr New Member Lady Member

155
    10
    0
    จขกท.ห่วงอย่างอื่นมากกว่าแฟนเสมอ
    มะต้องเปงห่วงจขกท.หรอก ห่วงเราดีก่า ใกล้เหงาตายขั้นสุดท้ายละ :cry::cry:

26. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    อ้าว สนาม rally หรือนี่ นึกว่า สนาม drag อิอิ ล้อเล่น

ขอให้เสร็จไวๆครับ รอ ชม

27. sunautoposh

sunautoposh New Member Member

47
    2
    0
    สนามเสร็จเมือไหร่

ต้องไปดูแน่นอน

28. ทันไหมล่ะ หิหิ...

จขกท. มีเรื่อง... หิหิ...

29. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ผมว่ามีแนวโน้มไม่เสร็จสูงอ่ะ ถึงเสร็จก็ไม่เรียบร้อย หรือไม่สมบูรณ์หล่ะ

ว่าแต่งาน Souped Up ประกาศไปแล้วหรือยังว่าที่ไหน ไม่งั้นกลับลำยากแน่เลย กลัวไม่มีงานอ่ะ

30. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    เหอๆ ดูจากสภาพ ไม่น่าทัน

แต่ก็ขอไห้กำลังใจเต็มที่ละครับ

ถ้ามันไม่ทัน เลื่อนไปแข่ง ธันวา แบบ ปีก่อนๆ ก็คงไม่น่ามีปัญหาอะไรละมั๊งครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้