ไครว่างเครื่อง D 15 บ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ออโต้one, 25 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ออโต้one

ออโต้one New Member Member

131
    2
    0
    ของผมวางเครื่อง d15 2 สแต๊ด มันดีไหมครับเพิ่งวางมา รู้สึกรอบ มันวอมเครื่องแล้วลงช้า
    บ้างที่ด้างสักพักแลวค่อยๆๆลง บ้างทีขับไปแล้วเหยียบคลัชรอบลงแล้วตีกลับขึ้นไปค้างที่ 1500
    แล้วสักพักค่อยๆๆลง อาการมันปกติไหมครับ มันลงช้ามาก เวลาขับรถติดๆๆลำคราญมาก
    - แล้ว เครื่อง รุ่นนี้ ดีไหมครับ อะไหล่หาง่ายเปล่า คือผมจะเน้นใช่งานขับสบายอะครับ
    - ไครเคยว่าง บอกบ้างครับเป็นแบบเดียวกันไหม ทิ้งเบอร์ไว้ก็ได้ครับ จะได้โทรคุยกัน เพื่อหาอะไหล่
    ขอบคุณครับ

kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  2. Chay_coupe

Chay_coupe New Member Member

147
    11
    0
    ต้องไปที่คลับEG3Dครับ วางเครื่องนี้กันเพียบเลย^_^

3. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    อาการไม่ปกติครับ

น่าจะแก้ได้ ถ้าเพิ่งวางมา ลองกลับไปที่อู่ดูครับ

4. ผมก้อใช้ d15b ครับมีไรลองมาคุยกัน ไม่ทราบว่าหาคอมแอร์ได้ยังครับ ผมมีนะสนใจโทร0876163111 ครับ

kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  5. ออโต้one

131
    2
    0
    ยังหาไม่ได้เลยครับเดียวจะโทรไปปรึกษาครับ เพราะตอนนี้เครื่องยังขับไม่นิ่มเลยครับ

6. ออโต้one

131
    2
    0
    ช่างบอกว่าเครื่องมันกำลัง วอมเครื่อง
    ผมขับรู้สึกมันกระตุกมากครับไม่รู้เป็นไร

7. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ถ้ามันวอร์มจิง

พอเข็มความร้อนขึ้นระดับปกติ มันต้องไม่มีอาการพวกนี้แล้วครับ

เพราะเครื่องจะวอร์มตอนเครื่องเย็น ๆ เท่านั้น

8. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    ต้องตั้งรอบใหม่คร้าบ

แล้วช่างเค้าตั้งไฟแก่ไปรึป่าว

9. ออโต้one

131
    2
    0
    เอาเข้าไปเช็กแล้วครับ เขาบอกก็เป็นแบบนี้ครับ ลองใช่ไปสักพัก
    - แล้วขับมันกระตุกๆๆด้วยครับ

10. kungking5

1,661
    287
    0
    เค้าคงขี้เกียจแก้ให้

คงอยู่ที่อู่แล้ว ลองเปลี่ยนอู่ดูครับ

จะได้จบสักที

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้