มือใหม่อยากขับ ขอความรู้จากพี่ๆหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย boytuty, 24 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. boytuty

boytuty New Member Member

20
    0
    0
    หลังจากได้ติดตามอ่านกระทู้ต่างๆแล้วก็อยากจะเริ่มเล่นบ้าง แต่กำลังตัดสินใจอยูว่าควรจะไปเริ่มเรียนเอาพื้นฐานก่อน หรือว่าหาซื้อรถแล้วเอาไปใช้เรียนเลย เพื่อจะได้คุ้นเคยกับรถ อันไหนเหมาะกับคนพึ่งเริ่มอย่างผมครับ แล้วถ้าสนใจหารถ มีที่ไหนบ้างครับที่เขาขายกัน:)

2. sukritt

sukritt New Member Member

33
    0
    0
    เรียนพร้อมผมมั้ยครับ จะได้เริ่มพร้อมกันไปเลย กำลังจะเรียนเหมือนกันครับ

3. สาว18

สาว18 Guest

0
    0
    0
    หนูว่าพี่ๆติดต่อสนาม MSL ดีกว่า(แดนเนรมิตเก่า) ถามหาอาจารย์ยะ77 แกขับเก่งมากๆๆ เห็นว่าส่วนใหญ่มาขับวันศุกร์เย็น ดูแกขับ
    แล้วจะรู้ว่าระดับประเทศเขาขับกันยังงี้นี่เอง...........

4. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38

อ่ะๆ มีรูประดับประเทศมายืนยันคำพูดของสาว 18 ครับ:D

5. sukritt

33
    0
    0
    555 ขนาดนั้นเลย หนังสือพิมพ์เมื่อ 23 ปีที่แล้ว (ปีเกิดผมเองครับ)

6. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    :D หวัดดีครับ...ขอแนะนำว่า เรียนดีที่สุด จะได้หาคำตอบสุดท้ายจริงๆว่า ชอบการขับและรักโกคาร์ทจริงๆ...ไม่งั้นซื้อรถมาถ้าไม่รักและชอบสักพักก็เบื่อๆ...ทำให้รถที่ซื้อมาเป็นขยะอีกชิ้นในบ้าน หรือ ที่สนาม
    ชอบจริงๆก็ไปหาซื้อรถเลยครับ...เลือกดูจะเล่นจริงจังแข่งระดับชิงแชมป์ ก็เลือกซื้อใหม่เอี่ยมเลยครับ..
    แต่อยากเริ่มต้นแบบอนุบาล ก็ลองมาเล่น 4 จังหวะครับ....ค่าใช้จ่ายไม่แพง รถเก่าก็เล่นได้..หรือ จะมาลองรถเช่าดูก่อนได้ครับ.....แนะนำมาคุยกันที่สนามก็ได้ครับ...
    ยินดีต้อนรับครับ

7. boytuty

20
    0
    0
    ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาเสนอความคิดเห็น เห็นทีจะได้เล่นกับพวกพี่ๆแล้วละครับ แล้วจะเข้าไปขอความรู้ที่สนามอีกครับ 555

8. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ถ้าสามารถซื้อรถได้ก็ซื้อเลยครับ เพราะถ้าอยากเร็ว
    ยังไงก็ต้องมาฝึกฝน ซ้อมบ่อยๆ อยู่ดีครับ (แต่ยังไม่แนะนำให้
    โมติฟายนะครับ) เอาให้เร็วจากเดิมๆ ให้ได้ก่อน แล้วค่อยขยับสเต๊บ
    แต่ก็ควรจะได้ขับรถเช่าด้วยนะครับ เพราะฟิลมันต่างกัน
    รถเช่า เราต้องปรับตัวเข้าหารถ
    รถส่วนตัว เราปรับรถเข้าหาตัวเอง
    ถ้าทำได้ดีทั้งรถเช่า และ รถส่วนตัว รับรองเร็วครับ

9. sukritt

33
    0
    0
    น่าเสียดายที่วันศุกร์ผมทำงานเลิก2ทุ่มแน่ะครับ คงไม่มีโอกาสเจอพี่ๆที่สนามแน่เลยครับ แต่ยังไงผมก็จะซื้อรถส่วนตัวแน่นอนครับ ตัดสินใจแล้วครับ

10. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    แวะไปหาความรู้ที่บ้านใหม่ได้ครับ อยากรู้อะไรถามได้ครับ
    แต่ตอบได้หรือเปล่า อีกเรื่องหนึ่งครับ แต่ถ้ามีฉาวๆ มาล่อ
    เหมือนสาว 18 รับรอง จะคลักล้วงหาคำตอบมาให้ได้ครับ ^-^

11. Bob_powerslide

Bob_powerslide New Member Member

167
    0
    0
    อ๋ออย่างนี้นี่เอง.....พี่กิตติชอบสาวครับ :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กันยายน 2008
  12. boytuty

20
    0
    0
    ขอบคุณพี่กิตติมากครับที่เป็นธุระเรื่องรถให้ผม ผมแทบจะอดใจรอไม่ไหวแล้ว และก็ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆคนนะครับ คุณ Pop_Opel ไปเล่นวันไหนก็ชวนผมด้วยนะครับ

13. sukritt

33
    0
    0
    ไปทุกสัปดาห์ครับ แต่จะไปช่วงบ่ายสองอะไรประมาณนั้น เช้าผมเรียน เย็นผมทำงาน ถ้ายังไงจะได้ชวนล่วงหน้าครับ

14. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    อ้าวอีตาบ๊อบเนี่ย:D ไงพูดยังงี้อ่ะ มันสองแง่สองง่ามนะน้อง
    พี่กิตติ ต้องชอบสาวอยู่แล้ว ใครจะไปชอบหนุ่มๆ เหมือน
    ป๋าบ๊อบหล่ะคร๊าบบบบบ
    :D :D

ด้วยความยินดีครับบอย พี่ต้องการให้มีคนเข้ามาเล่นเยอะๆ ครับ
    เริ่มจาก 4 จังหวะนี่เหละครับ ประหยัดดี ได้ฝึกเบสิคไปในตัว
    ดีใจกับบอยด้วยนะครับที่ได้เฟรม Tony Kart รุ่นใหม่ ปีกนกใหญ่
    ในราคาที่ดีมากๆ พรุ่งนี้เตรียมเงินได้เลย พี่แจ้งไปยังทีมช่างแล้ว
    ให้มาส่งรถตามเวลาที่นัดไว้ แล้วเนื่องจากบอยใช้ Tony Kart
    พวกพี่ๆ Stuttgart ยินดีต้อนรับเข้าทีมนะคร๊าบ (ถ้าอยากอยู่)

จริงๆ ใครอยากอยู่ก็มาอยู่ได้นะครับ มีข้อแม้เดียวคือต้องชอบทาน ชาบูๆ สุกี้

15. Keng-Castrol

Keng-Castrol New Member Privilege

40
    0
    0
    อ้าว....พี่กิตติ คนที่ขับ Birel ก็ชอบกิน ชาบู ชาบู นะพี่ ..... ไม่ชวนกิน ถ้าเจอ จะจิ้มตูดพี่อีกทีเลย (ตูดรถคาร์ทนะพี่ คาร์ท)

16. boytuty

20
    0
    0
    ยินดีอย่ายิ่งครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวกับพวกพี่ๆ เพื่อนๆ ทีม Stuttgart ทุกคนด้วยครับ

17. sukritt

33
    0
    0
    ยินดีกับคุณบอยด้วยครับ ส่วนผมก็คงต้องเก็บตังต่อไปอีกระยะ ถึงจะได้รถครับ และหลังจากวันที่9 ผ่านไปแล้วผมก็คงจะเรียนเป็นเรื่องเป็นราวแล้วครับ หวังว่าในอนาคตเราจะได้วิ่งด้วยกันนะครับ (ถ้ามีคนที่ว่างช่วงบ่ายโมงถึงห้าโมงเย็นวันธรมดานะครับ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้