ข้อดี ข้อเสีย ของโคมดำมุมส้ม

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย EK5039, 24 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EK5039

EK5039 New Member Member

52
    8
    0
    อยากรู้ว่า โคมดำ มุมส้ม มีข้อดีคือสวย และข้อเสียคืออะไรบ้างค่ะ
    ว่าจะเอาไปทำค่ะ แต่หาร้านไม่ได้ค่ะ

ksaEK97 และ kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  2. lnwllnJllsJ

lnwllnJllsJ New Member Member

64
    9
    0
    ข้อดีคือ สวยถูกต้องคับ แต่ข้อเสียมี
    1. ถ้าร้านทำไม่ดี น้ำเข้า
    2.พอน้ำเข้าก็ขึ้นรา
    3.ขึ้นราก็ทำไหม่ แต่ฟรีพอร้านรับประกัน
    4.พอนานไปมันก็เหลือง
    5.เหลืองแล้วก็ไม่สวย
    6.พอไม่สวยก็ซื้อไหม่
    7.ซื้อไหม่ก็เปลืองเงิน
    ที่ว่ามาแล้วนี้ เป็นข้อเสียนะ แต่มีร้านแนะนำ แต่อยู่ที่ลาดกระบัง26 แต่ไม่เคยทำกับพี่เค้านะ แต่ไปทำตัดหมอกแล้วคุยกับพี่เค้า พี่เค้าบอกว่าเค้าทำดีนะไม่ยิงสซิลิโคลนอะ ใช้เป็นของขอเดิมๆ ก็ดีกว่าแต่ก็ไม่รู้นะว่าดีจิงป่าว
    เบอร์พี่เค้าเด๋ว หามาไห้ละกัน โพสไว้ละกัน ว่าจะทำ จะได้หาเบอร์ไห้

ksaEK97 และ kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    น้ำเข้าเเน่นอนครับ

4. EK5039

EK5039 New Member Member

52
    8
    0
    ตอนนี้เบื่อตรงที่โคมมันเหลืองค่ะ ขัดมา2รอบแล้ว รอบแรกขัดไปได้ 1ปี
    รอบที่2ขัดไปได้ 8 เดือน เซ็งค่ะ สงสัยต้องซื้อใหม่

5. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    ถ้าขัดแล้วพยายามอย่าจอดตากแดด จะเหลืองง่ายเพราะขัดสารเคลือบออกไปแล้ว ถ้าเหลืองอีกก็ขัดอีกครับ ผมขัดมาสามสี่รอบแล้ว แต่ถ้าจะซื้อใหม่ก็เบิกศูนย์ไปเลยดีกว่า มือสองหาสภาพเนียนๆยาก ยิ่งโคม96ยิ่งยากใหญ่ ไปเดินเชียงกงอ้ายพวกที่เจอใสปิ๊งแขวนอยู่ก็ขัดมาขายกันทั้งน้าน

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  6. xxxxx

xxxxx New Member Member

248
    3
    0
    มีอยู่...ไม่ได้ใช้....ขอไปพันห้าละกานนะ....โคมดำมุมส้ม...96 นะ มีเหลืองนิดหน่อย...นิดหน่อยจิงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้