ถามเรื่องข้อแตกต่างระหว่างATและMT

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Singleboy, 24 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Singleboy

Singleboy New Member Member

70
    4
    0
    รบกวนพี่ๆทีนะคับ

คือ ผมกำลังจะเปลี่ยนจากATเปนMT

เลยอยากถามว่าแตกต่างกันไหมคับ

ด้านกำลังเครื่อง

ความแรงถ้าแรงกว่านี่เยอะไม่คับ

แล้วด้านอื่นๆรบกวนทีนะคับ

ขอบคุนมากๆคับ

2. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เปลี่ยน เกียร์ โม แคม เดี่ยว ก็แรงน่ะครับ
    แต่ ตังค์ เท่ากัน โมแคมคู่น่าจะแรงกว่า
    แต่ ตังค์เอาไปเปลี่ยนเครื่องแคมคู่ก็หลายบาทอยู่ครับ

3. Hack01

Hack01 New Member Member

155
    6
    0
    ตามความเหนผมนะ ขอรับ

ถ้าจะเปลี่ยนเกียเปน MT แร้วยังเครื่องเดิมอยู่ ไม่คุ้มนะคับ!!! เพราะไม่ได้แรงอย่างที่คิด

เรียกได้ว่าแทบจะพอๆกันเรยก็ว่าได้

แนะนำให้วางแคมคู่เรยคับ ถ้าจะเปลี่ยนเปน MT จะได้ดึงหลังเสีย ต่างกานเหนๆ อุ อุ

B16 a ค๊าบบบ คำตอบสุดท้าย ^ ^

4. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    แรงไม่แรงก็ไม่ต่างกันครับ อยู่ที่เทคนิคการขับมากกว่าครับ เกียร์ M/T จะให้อิสระการขับมากกว่า

G Type R ถูกใจสิ่งนี้
  5. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมว่านะคับ ถ้าชอบแรงๆจริงๆ เปลี่ยนเครื่องคับ เพราะว่าเครื่องเดิมมันก้อดีคับ ถ้าเดิมๆด้วยกัน แคมคู่ได้เปรียบกว่าคับ อยากให้ลองขับรถเพื่อนดูก้อได้คับ ผมว่าที่มันแรงขึ้นกับเกียร์ธรรมดา เพราะว่ามันลากรอบได้นานขึ้นแล้วก้อ สามารถสั่งได้ดังใจคับ ถ้าลองขับดูแล้วไม่ได้ดังใจหวังเก็บเงินเปลี่ยนเครื่องเลยทีเดียวจบคับ

G Type R ถูกใจสิ่งนี้
  6. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    จะเครื่องอะไรก็แล้วแต่ ผมก็เลือก กระปุกครับ
    ซ่อมง่ายกว่า ขับสนุกกว่า เสียอย่างเดียว เมื่อยขาครับ

7. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ถ้ามีคนแลก ก็อ okนะคับจ่ายแค่ค่าแรง

แต่ถ้าไปซื้อ MT มาเพื่อเปลี่ยน ผมว่าเก็บตังเปลี่ยนเครื่องทีเดียวเลยดีกว่า

8. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    มันกว่าตามใจสั่งคับปม

9. อย่างที่กอล์ฟว่าเลยคร้าบ
    ถ้าขายังไม่เป็นเก๊า ก้อจะเลือกขับแต่เกียร์ธรรมดา อิๆ

10. Kadan

Kadan New Member Member

88
    3
    0
    แคมเดี่ยวโดนทิ้งยังไม่อาย แต่ถ้าเป็นแคมคู่แล้วหนีไม่ออกอ่ะดิ..คิกคิกคิก

ปล.สรุปก้อคือไม่มีตังค์เปลี่ยนแคมคู่..แค่นั้นแหละจบ!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้