หาร้านทำประเก็นจานจ่าย แถวแคราย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย tornsiam, 23 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tornsiam

tornsiam New Member Member

10
    0
    0
    น้ำมันเครื่องซึมบริเวณห้องเครื่อง หลายคนบอกว่าน่าจะเป็นที่ประเก็นจานจ่าย พี่ท่านใดพอทราบร้านแถวแคราย นนทบุรีบ้าง และราคาประมาณเท่าใด ขอรบกวนด้วยครับ

2. Non2485

Non2485 New Member Member

67
    11
    0
    ผมทำแถวซ.ชินเขต เป็นอู่ฮอนด้าเลยครับ มีรับประกันด้วย ลองโทรคุยดูครับ 02-5805215

3. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ประเก็นจานจ่าย 50-60 บาทครับ ค่าแรง ไม่น่าเกินร้อย

ถ้าทำเองได้ ลองทำเองก็ได้ครับ ไม่ยาก

4. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    แถวนั้นมีอุ่ Honda เรวดี อยู่ในซอยเรวดี นะครับ ถ้าทำเองไม่เป็นก็ไปอู่นี้ก็ได้ครับ

5. taung B16

taung B16 New Member Member

4
    0
    0
    อยู่แถวพระราม3ทำอู่ไหนดีคับประเก็นรั่วเหมือนกันเลย

6. charkrit_ben

charkrit_ben New Member Member

45
    0
    0
    50-60 เองหรอครับ..ของผมพึ่งไปเปลี่ยนมาที่อู่แถวๆสะพานนวลฉลี(Iร้าน ชื่อ G....)ทำไมเขาคิดผมตั้งพันกว่าบาท เขาบอกว่ามันต้องเปลี่ยนสองตัว....เซ็งเลยตู แค่นั้นไม่พอหลังจากเปลี่ยนประเก็นได้2-3วัน จานจ่ายไหม้ครับพี่น้อง ไม่รู้เกิดจากตอนใส่กับเข้าไปแล้วขั้วมันหลวมหรือเปล่าเพราะพอเปลี่ยนจานจ่ายตัวใหม่เข้าไปก็ยังใช้ไม่ได้ต้องไปขยับๆที่ขั้วก่อนถึงจะใช้ได้ครับ......พอรู้ว่าตัวละ50-60บาทยิ่งเซ็งหนักไปกว่าเดืมอีก(ตอนแรกก็เซ็งอยู่แล้ว) ทำงานชุ่ยไม่เท่าไรยังฟันตูอีก

7. SORAWIT

SORAWIT New Member Member

221
    14
    0
  8. tornsiam

tornsiam New Member Member

10
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ สำหรับทุกความเห็น เป็นประโยชน์มากครับ

9. โอห์ม

โอห์ม New Member Member

10
    0
    0
    อาการน้ำมันเครื่องรั่วแถวคอจานจ่าย เคยเปลี่ยนแต่โอริงคอจานจ่ายเบิกศูนย์ จำไม่ได้ว่าตัวละ27บาทหรือเท่าไหร่ แต่ไม่เกิน 50บาท แล้วมาให้ช่างข้างนอกใส่ให้ เห็นช่างคลายน๊อตออก ใส่โอริง ขยับจานจ่ายนิดหน่อย ใช้เวลาไม่ถึง 5 นาที จ่ายไป100 บาท ดูเหมือนง่ายๆ ว่าจะลองทำเองดู ก็กลัวว่า เสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่าย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้