ทำไมเปลี่ยนแม๊คจาก 15 เป็น 16 แล้วพวงมาลัยเบาลง

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย siffer, 23 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. siffer

siffer New Member Member

3
    0
    0
    es ของผม ปี04 คับได้เปลี่ยนไปใช้ แมค 16 ซื้อมือสองมาคับ แล้วชื้อยางใหม่ adenarin 205/50/16 ปรากฎว่ามีอาการ พวงมาลัย ร่อน เบา คับเมื่อเจอหลุมหรือเนินจะมีอาการเวี่ยง ดึงซ้ายที ขวาทีคับ ก่อนหน้านี้ตอนล้อ 15 ก็ไม่เป็นนะคับ แต่เรื่องศูนย์ของรถมีอาการกินซ้ายมาแต่ก่อนแล้วครับ ปัญหาดังกล่าวเป็นเพราะล้อแมกไม่ได้มาตรฐาน หรือ ป่าวคับ รบกวนผู้รู้ด้วยนะคับ

2. เด็กข้าง มอ

เด็กข้าง มอ New Member Member

122
    2
    0
    ใส่ยางกลับด้านรึป่าวครับ คือ เอาลายถอยหลังมาเดินหน้ารึป่าว

คือผมเคยใส่ผิดเเล้วมันร่อนเหมือนกันครับ รอผู้รู้มาตอบอิกทีล่ะกันครับ

3. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    เ บ า ล ง เ พ ร า ะ ย า ง ยั ง ใ ห ม่ อ ยู่ ห รื อ เ ป ล่ า คั บ

มั น ยั ง ไ ม่ เ ข้ า ที ห รื อ เ ป ล่ า คั บ

ห รื อ ไ ม่ ก็ เ ป็ น เ พ ร า ะ ล้ อ ค ด ห รื อ ดุ้ ง ม า ห รื อ เ ป ล่ า

4. Tu_Ut

Tu_Ut New Member Member

303
    26
    0
    ใส่แล้วตั้ง 0ยังคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้