เทอร์โบตัวไหนเหมาะกับ 3S-GTE

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย ksn_99, 23 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ksn_99

ksn_99 New Member Member

14
    1
    0
    พอดีอยากเปลี่ยนเทอร์โบ ไม่ทราบว่าเทอร์โบตัวไหนเหมาะกับ 3S-GTE NONAIR บ้างครับ
    เครื่องผมตอนนี้เดิมๆ

2. ksn_99

14
    1
    0
  3. CONDURUS

CONDURUS New Member Member

139
    12
    0
  4. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    ตัวเลือกมีเยอะแยะเลยอ่ะครับ

อยากได้มาช้ามาเร็ว มาหนักมาเบาอีก

ไว้วิ่งแบบไหน สตรีท จิมคาน่า แดรก ฯลฯ

ถ้าบ้าพลังเน้นซัดทางด่วนยาวๆตอนรถโล่งๆดึกแบบผมก็ลูกโตๆแต่ต้องทำเครื่องอีกเยอะ

ถ้าชอบแบบมีรถเยอะหน่อย เน้นมุดบ้าง ยกๆเหยียบๆก็กลางๆหน่อย

เยอะแยะครับ ถามตัวเองก่อนดีกว่าว่าอยากได้แบบไหน

ปล: มันจะมีปัจจัยอื่นๆเสริมมาอีกนะครับ

ขึ้นเขาใหม่ อินเตอร์ต้องเปลี่ยนใหญ่ขึ้น ปั๊มติ๊กต้องพอ หัวเทียน ยันกล่องจูนกะคนจูนอีก

ช่วงล่างก็ต้องเผื่อ เบรคก็ต้องโอเค ฯลฯ

กำหนดสิ่งที่ตัวเองต้องการก่อนดีที่สุดครับ ไม่งั้นสิ่งที่ตามมาจะทำให้กระเป๋าตังค์คุณแหกเอาได้ง่ายๆเลย

5. supatorn

supatorn New Member Member

4
    0
    0
    ขออนุญาตถามต่อแล้วกัน

3 s GE ไอดีกลม เกียร์เต็ด ธรรมดา
    อยากเซตโบ ต้องการแรงต้น เน้นขับสนุกไม่เอาแรงมากมาย ต้องทำอย่างไรบ้างครับ
    เทอร์ตัวไหน ต้องหาไรเพิ่ม ทำไรอีกครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

6. jku

jku New Member Member

8
    0
    0
    เห็นอยู่เชียงใหม่เหมือนกัน อยากรู้ไรโทรมายินดีช่วยครับ 089-9523265

7. odd

odd New Member Member

124
    4
    0
    3S ไอดีกลม ยกเขา 3S Turbo ใส่เลยครับ
    เปลี่ยนหัวฉีด เปลี่ยนแม๊พ จะให้ง่ายเอาของ 3SDirectcoil มาโดนเลยฮะ หากล่องมาจูนซักหนึ่งใบนะครับ

เรื่องเทอร์โบ โมขำๆ เดิมเอาตระกูล 06 ของมิตซูมาก็ได้ครับ Spec เหมือนของ 06-20G แต่ราคาต่างกันบาน
    ไม่ต้องมีแคมก็วิ่งดีฮะ ใส่กับเกียร์ออโต้ยังปรู๊ด ปร๊าด เลยครับผม

8. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    มีโบแล้วอย่าแช่เพลินนะ

ได้ความเร็วแล้วยกนิดนึง

วิ่งแวคเอา ประหยัด ไม่พัง :D

9. odd

odd New Member Member

124
    4
    0
    ตามข้อความข้างบนของท่านติ๊ต่าง สำคัญสุดๆ ครับ หุๆๆ

10. supatorn

supatorn New Member Member

4
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านนะครับ

11. ksn_99

14
    1
    0
    up!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้