2006 JAZZ 1.5VTEC รุ่น X-TREME มีอารัยที่แตกต่างจาก JAZZ (SRS) บ้างครับ?

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย x-treme66, 23 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. x-treme66

x-treme66 Guest

0
    0
    0
    2006 JAZZ 1.5VTEC รุ่น X-TREME มีอารัยที่แตกต่างจาก JAZZ (SRS) บ้างครับ?

ขอบคุณครับ

2. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    อยากตอบแต่มะรู้ JAZZ(SRS) คืออะไรอะ

3. x-treme66

x-treme66 Guest

0
    0
    0
    **

JAZZ (SRS) หมายถึง HONDA JAZZ 1.5VTEC รุ่นที่มี AIRBAGคู่ (เรียกกันว่า JAZZ)

อยากทราบว่ามีข้อแตกต่างกันตรงไหนบ้างหรือครับ?

- - -> นอกจากชุดแต่ง แบบ SPORT

4. Apple

575
    8
    0
    โถบอก Jazz รุ่นท๊อปก็ได้ครับของผม I-DSI รุ่นท๊อปก็แอร์แบคคู่
    เข้าเรื่องเลยละกัน แตกต่างแค่ชุดแต่งภายนอกเท่านั้น

5. ..

1.ความเท่ ( ยอดนิยม )
    2.ชุดแต่งจากโรงงานซึ่งออกมาป้ายแดง แพงกว่ากัน เกือบแสน
    3. ปลายท่อคู่ ที่ดัดแปลงได้ยากมั๊ก..มาก..
    4. ภายในสีดำ แบบ SPORT
    5. จะเป็นรุ่นที่ TOP ที่สุด

สุดท้าย.. ในประเทศไทยมีน้อยมั๊ก..มาก..

6. Apple

575
    8
    0
    ที่พี่ว่ามาอะนะ ไปใส่ชุดแต่ง Mugen Pro ปลายท่อคู่ข้างนอกจะสวยกว่านะถ้ามันแพงกว่ากันเป็นแสนอะ

รุ่นๆไหนๆก็แต่งให้เหมือนรุ่นท๊อปได้ทั้งนั้นแหละ นานาจิตรตัง นะครับชอบแบบใหนขึ้นอยู่กับเงินในกระเป๋าท่าน

สุดท้าย ที่มันน้อยเพราะว่ามันไม่สวยเค้าข้ามไปเล่นรุ่น Minor Change กันหมดสวยกว่าเยอะเพราะมันเป็นรุ่นออกมาสร้างกระแสยอดตกโดน Yaris คว้าส่วนแบ่งไปหมด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้