xx อยากทราบว่า อู่ไหน รับขยายความจุเครื่อง RB20 บ้างครับ xx

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Tum WINGS, 23 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    พอดีผมใช้เครื่อง RB20DET อยุ่ครับ
    ตอนนี้ท่อนล่างน่าจะ สาหัสพอตัวแล้วครับ:cry::cry:
    อยากคว้านขยายความจุครับ
    พี่ๆเพื่อนๆคนไหน มีข้อมูลอู่ไหนที่ทำแล้วรับประกันงาน จบๆ บ้าง ครับ
    แนะนำทีครับ :cry::cry:

2. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    หาท่อนล่างตัว สภาพดีๆ ไม่ดีกว่าหรอครับ

จากที่เคยเจอมา คว้านไส้มา มันไม่ค่อยรอดอ่ะครับ

3. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    ลองดูนะครับ ไม่รู้ว่ารับทำหรือปล่าว

แต่อู่นี้ทำ RB จบทุกคัน 086-3862199 Toon Garage

4. arttokorat

arttokorat New Member Member

439
    7
    0
    RB20 ลูกสูบ CA18 เป็นประมาณ 2200cc มั้งครับ เคยทำนานมาแล้ว

5. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    เท่าที่รู้มาคือ CA18 กับ 7M แต่ ผลกระทบคือ ผนังเสื้อจะบางกว่าเดิมเยอะเลย ถ้าจำไม่ผิดหายไปข้างละ มิลนะครับ

6. bossy

bossy New Member Member

47
    2
    0
    ที่รู้ก็ union sport อะครับทำมาสิบกว่าปีแล้ว
    ลูก7mมั๊ง

7. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    ขอบคุนพี่ๆ ที่ให้ความแนะนำมากๆคับ:):):)
    ผมคิดว่าจะคว้านใส่ CA18 นี้แหละคับ
    คือ.. งบประมานมีจำกัดน่ะครับผม จึงอยากได้แบบ ทนๆ ไม่แพง และที่สำคัญ ต้องจบ :D:D
    เอ้า.. ใครมีอีก ช่วยแนะนำเป็นแนวทาง กานหน่อยนะค๊าบบบ :D

8. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    ลองคิดคำนวน ดูดีๆน่ะ เพราะถ้ารื้อทำแล้ว มันจะมีรายละเอียดปลีกย่อยอีกเยอะน่ะ

เอาลองคิด แบบง่ายๆเลยน่ะ แค่ค่าประเก็นที่ต้องสั่งตัดใหม่ อย่างน้อยๆก็ 3-4000แล้ว ( ราคาไม่แน่ใจว่าขึ้นไหม ) ลูกสูบ ไม่ว่าจะ ca หรือ 7m+แหวนๆ อย่างน้อยๆก็ 3-4500 อ่ะ แล้วค่าแรง อย่างน้อยๆ 3 อย่างข้างต้น ก็เท่ากับราคาครึ่งทาง ของค่าตัว20โบตัวใหม่แล้วน่ะ ซ้ำอะไหล่ของเดิมอย่างน้อยก็ยังรื้อๆมาขายได้ หรือเก็บสำรองไว้ก็ยังได้น่ะครับ :cool::cool::cool:

แต่ถ้าอยากทำก็ได้น่ะครับเพราะสูตรนี้เค้าทำกันมานานแล้ว อย่างไรก็อยู่ที่งบหล่ะครับ :D:D:D:D

ลองๆเดินเล่นๆเชียงกงดูครับเผื่อฟลุ๊กๆเจอ ลูกฟอจ7mขึ้นมานี่น่าสนเลยผมยังเสียดายเลย ไปเจอตอนประกอปเสร็จรถวิ่งได้แล้ว :cry::cry::cry::cry::cry::cry:

9. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ลองโทรถามดูคับ

Project V : 081-668-0081

10. M-16 ศิษย์ บขส.

M-16 ศิษย์ บขส. New Member Member

301
    5
    0
    น้องงคันสีฟ้า บ้านอยู่ ปาริชาต สุวินทวงค์ป่าวคับ ถ้าใช่

พี่เอง บ้านอยู่ปากซ.6 อะคับ แอคคอร์ด ตาเพชร กับ อีเอฟเน่าๆไงจำได้ป่าว:D

11. Thep Modify

Thep Modify New Member Member

174
    0
    0
    เป็นกำลังใจ ให้เพื่อนตั้มนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้