รถผมงานเข้าคับ ผู้รู้กรุณาช่วยตอบที

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย ESนครเขื่อนขันธ์, 23 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    เนื่องจากปั้มติกผมพัง ใช้ของรุ่นไหนแทนได้คับ หรือคัยมีช่วยทิ้งเบอร์ไว้ก้อได้คับ หรือมีขายที่ไหนคับ ไปถามที่ 0 มันแพงคับ

jk2475 ถูกใจสิ่งนี้
  1. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    ต้องใช้ของตรงรุ่นคับ

2. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    อ้าวพี่ก็ใช้ es เหมือนกันหรอครับ :D

3. HIDE99

HIDE99 New Member Member

56
    7
    0
    จัดให้ครับ

มีครับตรงรุ่นรับประกันใช่ไม่ได้เปลี่ยนตัวใหม่ได้ครับ 089-4616674 โอห์มครับ

4. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เอาติ๊กเจยัดเลยครับ

5. voiceman

voiceman New Member Member

297
    30
    0
    รอคนที่มีความรู้มาตอบครับ อยากรู้เหมือนกัน

6. es94

es94 New Member Member

108
    21
    0
    มีเหมือนกันเลย ติดอยู่กับถังตัวนอก ขายกี่บาทดีคับ ลองโทรถามดูได้ อยู่สะพานใหม่คับ:cry:
    ต้องใช้ของตรงรุ่นเพราะว่าปากถังจะเป็นเกลียวแล้วถังตัวนอกก็เป็นพลาสติกด้วยบ้านเราเป็นเหล็ก ถ้าแปลงเอารุ่นอื่นมาใส่ก็ได้ แต่ไม่แน่ใจว่าจะใช้งานได้ดีหรือเปล่าต้องรอคนที่เคยแปลงมาตอบคับ ฮิฮิ 0818221677

7. WIT_ES MANIA

WIT_ES MANIA New Member Member

234
    19
    0

รีบเปิดคลังขายเร็วๆพี่.......จาได้เอาตังไปทำ
    new jazz spoon ตามความฝัน
    555

8. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    อ ย า ก ไ ด้ อ ะ ไ ห ล์ e s ต้ อ ง ถ า ม เ พ่ เ ต้ เ ล ย

9. eit_mut

eit_mut New Member Member

191
    16
    0
    ถ้าว่างลองไปหาดูที่เชียงกงแถวปทุมวันอ่ะคับ ไม่น่าจะเกินสองพัน

ผมเคยเปลี่ยนคับแต่ช่างหามาให้เป็นมือสอง เสียไปพันสองร้อยบาทคับ

10. ผมอยู่ขอนแก่นคับ คงจะไม่ได้ไป แต่ขอบคุณทุกท่านนะคับที่หั้ยข้อมูล ขอบคุรหลายๆๆเด้อพี่น้อง

11. Tobiki

Tobiki New Member Member

1
    0
    0
    ผมเคยเปลี่ยนคับเป็นของcityหาซื้อที่เชียงกงรังสิตตัวละไม่ถึงพันให้ศูนย์ทำให้คับ ถ้าเบิกศูนย์แพงมาก

เคยเปลี่ยน

รถผมใช้แก๊ส เลยปล่อยไฟแดงขึ้นประจำสุดท้ายปั๊มติ๊กกลับบ้านเก่าไป อาการสตาร์ดติดยาก ไปถามศูนย์บอกประมาณหมื่นต้นๆ

เลยไปให้ช่างถอดของเก่าไปเทียบดูของเก่า เอาของนิสสันมาใส่แต่ไม่แน่ใจว่าเป็นของรุ่นไหน ใช้มาเกือบปีละไม่มีปัญหาอะไร

ซื้อของเก่า 500 บาท ช่างคิดค่าแรง 200 ประหยัดได้ตั้งเยอะ แต่ต้องแปลงขามันนิดนึง แต่ใช้ได้ปกติ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้