สอบถามเรื่องการส่ง ล้อ MAG ทางไปรษณีย์ ทีคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย w124-jz18, 22 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. w124-jz18

w124-jz18 New Member Member

6
    0
    0
    คือจะส่งล้อ MAG ไปให้เพื่อนที่ต่างจังหวัด คับ
    ทางไปรษณีย์ไทย เค้ารับส่งมั้ยคับ แล้วค่าส่งประมาณเท่าไรคับ
    ท่านใดพอทราบมั้งคับ ช่วยบอกผมหน่อย ขอบคุณคับ

2. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ส่วนมากก็จะใช้บริการขนส่งเอกชนนะคับ แต่ละจังหวัดก็มักจะมีอยู่แล้ว เช่น นิ่มซี่เส็ง อะไรประมาณนี้

ราคาไม่แพง ส่งวันเดียวก็ได้แล้วคับ ลองถามเพื่อนดูว่าที่จังหวัดเค้ามีรึเปล่า ขอเบอร์บริษัทโทคุยเลยคับ ว่าต้องไปรับ-ส่งที่ไหน

ผมเคยส่งเครื่องมอไซด์มาตัวนึง จากลำพูนมากรุงเทพ ค่าส่งถ้าจำไม่ผิดน่าจะร้อยกว่าบาทมั้งคับ แต่เราต้องแพคของเองนะคับ

3. purekung_999

purekung_999 New Member Member

27
    1
    0
    ขนส่งเอกชนครับ 1 วงไม่เกิน 100 บาท

ลองหาดูในกูเกิล พิมพ์ ขนส่งเอกชน หรือ NTC ครับ

4. giokae

giokae New Member Member

378
    6
    0
    ไปรษนีย์แพงก่า ผ๋มส่งรถทัวร์ นครชัย จากระยองไปชม 170 บาท เขาคิดตาม นน. และระยะทาง

5. w124-jz18

w124-jz18 New Member Member

6
    0
    0
    ขนส่งเอกชน กับ รถทัวร์ ผมบอกมันแล้วคับ มันไม่เอา มันบอกว่าไม่มีอะไรก็ไม่รู้
    มันบอกว่า ให้ส่งแบบ Logispost ของไปรษณีย์ แล้วระบุในใบว่า กะทะล้อ ค่าส่งจะได้ถูก บริการนี้ที่ไปรษณีย์ ดอนเมือง มีป่าวคับ

6. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    ผมเคยส่งแต่มะม่วงกะรถทัวร์ มันยกๆดูแล้วก็บอกราคา ลังละ100

7. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    ไปรษณี แพงครับ

เคยส่งไฟหน้า 2 ข้าง

แพ๊คไส่กล่องไปเองนะ ประมาน 2 โล

โดนไป 200 กว่าบาท

ราคาที่บอกนี่ EMS นะครับ

แล้วล้อ 4 วง มันกี่กิโลหล่ะครับ

8. SR-Z

SR-Z New Member Member

595
    21
    0
    ใช้บริการขนส่งเอกชนดีกว่า ดูมีศูนย์ที่ต้นทางและปลายทาง รับรองถึงภายใน 1-2 วันแน่นอน

ส่งทางไปรษณีย์ ไม่เคย แต่ได้ยินว่า (ส่วนใหญ่) สินค้าถึงปลายทางสภาพไม่ค่อยสวย

9. ไปรษณีย์รับส่งครับ ผมเคยถามเค้าว่าส่งได้ใหญ่สุดขนาดไหน เค้าบอกว่าถ้าไม่ใหญ่กว่ารถส่งของไปรษณีย์ก็ส่งให้ได้ครับ แต่ถ้าส่งไกลๆ ส่งเอกชลจะถูกกว่าครับ หรือไม่ก็ฝากรถทัวร์ไปก็ได้

10. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ผมว่าจ้างบริการขนส่งเอกชนดีกว่าครับ

เขาจะดูแลสภาพสินค้าของเรามากกว่า แต่แพงหน่อย

11. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    ลองดู สยามเฟริ์ททัวร์ ซิครับ ผมเคยส่ง

แต่ได้เฉพาะ เหนือ กลาง อีสาน นะครับ

ภาคใต้ไม่รับส่งครับ

12. za_la_go

za_la_go New Member Member

55
    4
    0
    ไปรษณีย์ก็ส่งได้ครับ ส่งแบบ โลจิส น่ะครับไม่แพง ผมใช้ส่งสินค้าประจำ ไม่เคยหาย ไม่เคยช้ำ

13. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ส่งไปจังหวัดอะไรล่ะครับ ถ้าไปทางแทบอิสาน หรือใต้ แนะนำส่งกับเอกชนดีกว่าครับ แถวพุทธมณฑลสายสอง เป็นแหล่งรวมขนส่งอยู่อ่ะครับมีหลายเจ้าเลย แต่เราต้องแพ็คของเองนะครับ ไม่เกินสองวันถึง มีเอกสารเป็นหลักฐานในการส่ง แต่ภาคอื่นนี่ไม่เคยครับ

14. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    อีกนิดครับ

ส่งทางรถไฟก็ได้นะครับ แต่ว่าต้องไปรอรับที่สถานีเอง

15. USED-PART

USED-PART New Member Member

86
    5
    0
    นิ่มซี่เส็งขนส่ง ปลอดภัยที่สุดแต่แพงกว่าที่อื่นหน่อยเป็นของเอกชน ต้องPACK ของเอง

เบอร์โทร. 02-448-1741 / 02-4481651 สำนักงานใหญ่อยู่ที่สาย2

16. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    นิ่มซี่เส็ง ส่งได้ทั้วไทยครับไปหมด ผมส่งมาเหนือ จนไปถึงใต้ก็ส่งครับ
    ไม่แพง ส่งต่างจังหวัด 1-2 วัน อยู่ที่ระยะทางครับ ชัว :):)

17. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    ผมเคยส่งลิ้นหน้าแบบโลจิสติก ของไปรษณีย์ จาก กทม. ไป สุโขทัย ค่าส่ง 200 บาท ถึงที่หมายภายใน 2-3 วันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้