มีประสบการณ์ไปทำท่อ..มาเล่าให้ฟังคับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย romeoy2k, 22 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. romeoy2k

romeoy2k New Member Member

42
    0
    0
    ตอนแรกคุยกะ ท่านนึงในเน็ตตกลงว่าผมจะใส่ท่อ Mugen งานไทย คุยงานติดตั้งไว้ว่า ขายึดท่อใช้ สแตนเลสแต่ วันไปติดตั้งจิงที่ร้าน คนทีคุยกันไว้ไม่อยู่ เด็กที่ร้านเค้าติดขายึดเหล็กมาให้ แถมช่างเอาปากคีมหนีบขั้ว Ground ที่ปลายท่อแล้ว ลากออกเป็น รอยอ๊ากนูนๆที่ปลายท่อแบบ รูปที่1 อาจจะไม่ชัดนะคับ อันนั้นใช้มือ ถือถ่าย...
    *** ที่นี้ผมไม่สบายใจ กะรอยนี้แถม มีสนิมขึ้นมาอีก เลยโทรไป หาพี่เจ้าของร้าน เค้าบอกว่าเข้ามา แก้งานมั้ย ถ้าไม่อยากแก้ เด๊ยวเปลี่ยนใบใหม่ให้เลย คับ..ทางร้านรับผิดชอบขนาดนนี้ เลยมาเล่าให้ฟังกันคับ ใครอยากฟังเสียลอง เครื่องมาเล่นรถผมได้ นะคับ..ยินดีรูปที่ 2-3 ทางซ้ายมี เป็นใบเก่าถอดออกครับ ทางขวาเป็นใบใหม่ รอติดตั้งครับ ขายึดเลส เชื่อมอาก้อน เนียนๆครับ..มิติของท่อเท่ากันคับแต่ใบใหม่ได้ ความยาวมากกว่า ...เสียงดี ได้ต้นเพิ่มอีกหน่อย ขอบคุณพี่ดำด้วยครับที่ เปลี่ยนท่อใบใหม่ให้เลย คับ ใครสนใจท่อแบบต่างๆเฮดเดอร์ ติดต่อได้เลยครับ โทรปรึกษาก่อนก็ได้ พี่เค้าตอบได้หมดเลยครับ...บอกว่า แม็คแนะนำมา พี่เค้ามีส่วนลดให้ด้วยคับ...:)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กันยายน 2008
  2. romeoy2k

42
    0
    0
    ....

รูปท่อ

3. romeoy2k

42
    0
    0
    บอดร์มันเป็นไรหว่าข้อความมัน กะโดดๆ

4. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    ทำที่ไหน

5. romeoy2k

42
    0
    0
    ช่างดำบางพลี UNO_SHOP ครับ 0813277153

6. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    ร้านนี้เค้าอยู่ตรงไหนหรอ

7. romeoy2k

42
    0
    0
    โทรถามเลยครับ บอก แม็คแนะนำมาก็ได้

8. l3a!ancE..~

l3a!ancE..~ New Member Member

184
    19
    0
    รับผิดชอบดีคับ

9. index_88

index_88 New Member Member

30
    3
    0
    ราคาเท่าไร ครับ

10. romeoy2k

42
    0
    0
    3500 คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้