ถ้าจะเล่น R30 หรือ R31 จะต้องมีเงินทุนทั้งหมดประมาณเท่าไรครับ ขอความกรุณาครับ สมาชิกใหม่ครับ

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย JzGuy, 22 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JzGuy

JzGuy New Member Member

4
    0
    1
    คือตอนนี้ผมเก็บตังเพื่อที่จะซื้อรุ่นนี้อยู่ครับ(เพิ่งเรียนจบทำงานแล้ว ตอนนี้มีเงินเก็บ 40,000)

ทำงาน เงินเดือน 7,900 เงินจากการขายของเล็กๆน้อยๆ ประมาณ 3,000 - 4,000 ต่อเดือน(เฉพาะกำไร)

ปกติเงินเดือนออกมาผมจะเข้าบัญชีเลยไม่ใช้ แต่ใช้เงินจากการขายของแทนครับ ทั้งกิน ซื้อของไปขาย ฯลฯ

คือผมกะว่าจะซื้อรถด้วยเงินสดเลยครับ(แต่ถ้าผ่อนนี่ไฟแนนซ์จะรับจัดไหมครับ)

อยากทราบว่าต้องมีเงินทุนเท่าไรถึงจะพอค่าซ่อม ทำสี เครื่องเสียงกลางๆ ตีตู้นิดหน่อย ติดแก้ส ใส่แม้กซ์ใหญ่ๆ+ยางเข้ากับแม็กซ์(อันนี้ไม่จำเป็นก็ได้)

ต้องขอโทษด้วยครับที่คำถามมาแบบแปลกๆ แต่ผมเองเป็นมือใหม่ แค่อยากมีรถคันแรกในชีวิต(อยากจะให้เป็นคันสุดท้ายด้วย)

ขอบคุณท่านสมาชิกทุกท่านครับ

2. Sucker Mafia

Sucker Mafia Member Member

155
    0
    16
    สำหรับผม ผมว่าอยู่ที่ใจว่าใจรักไหม แต่อย่าลืมว่า "ที่ใดมีรัก ที่นั้นมีทุกข์" ความเห็นผมผมว่างบคงไม่พอ ถึงค่าตัวจะไม่สูง แต่ค่าเลี้ยงดูเล่นเอาเหนื่อยเหมือนกัน (ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

3. nu-nan ae-100

nu-nan ae-100 New Member Member

62
    0
    0
    ผมนะพี่รถผมเริ่มที่ 7 หมื่น ตอนนี้ทำไปจบที่ เเสนนิดๆๆครับพี่ คร้าบพี่น้องซื้อรถมาเเค่ 3 เดือนเอง ต้องขอบอกไว้ก่อนนะคร้าบด้วยอายุของรถเเล้วมันมีสิ่งที่ต้องเปลี่ยนต้องบำรุงรักษามากมายคร้าบ ถ้าใจรักเราก็ต้องสู้คร้าบพี่น้อง คิดดูให้ดีก่อนนะคร้าบก่อนจะตัดสินใจคร้าบเเละหวังว่าเราคงจะเจอกันทางเเห่งเส้นขอบฟ้านคร้าบพี่น้อง อิอิ

4. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    คงบอกได้แค่ว่า แล้วแต่ สภาพที่ได้มา และ สเตปที่ตัวเองต้องการครับ

งบประมาณ จะบานหรือไม่บาน อยู่ที่ 2 อย่างนี้เป็นหลัก

5. น้าว่าว

น้าว่าว New Member Member

204
    1
    0
    สโลแกนของสกายไลน์ คือ "มาม่า อร่อย"

6. มาม่า อร่อย คืออะไรคับน้าว่าว

7. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ก็ ทำจนหมดตูด กินแต่ มาม่าไง่เล่า อิอิ

8. อ๋อ...อย่างงั้นคล้าย ๆ กันแต่ของวินเหลือตังค์มากกว่า ปลากระป๋องอร่อย.....555
    ของผมซื้อรถ 1 แสน 2 หมื่นบาททำเพิ่ม ( รวมซ่อมด้วยอีกตอนนี้ 5 หมื่นกว่า ๆ ) ปีหน้าต้องทำสีแล้วด้วย

9. JzGuy

JzGuy New Member Member

4
    0
    1
    ขอบคุณทุกท่านมากครับ

สงสัยต้องมีต่ำๆ น่าจะประมาณ 2 แสนได้

เอ้าต้องสู้ๆ เก็บตังทำความฝันให้เป็นจริงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้