ไปซื้อท่อเงียบ HONDA มาใส่ครับ มีรูปมาให้ดู ครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย 3sgte, 22 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    ของญี่ปุ่นอะ เค้าเรียก ท่อ SPOON หรอครับเป็นท่อเงียบครับ เมื่อก่อนเป็นท่อใส่ตรงเสียงน่ารำราญมากเพราะว่าเป็นเกียร์ออโต้ครับ พอมาใส่ท่อที่ว่านี้เสียงเงียบมากติ๋มไปเลยอะ เเต่ผมว่ามันวิ่งดีกว่าท่อเดิมที่เสียงดังมากอะ ติ๋มเลยครับอิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 ตุลาคม 2008
  2. bbgun

bbgun New Member Member

220
    4
    0
    มีรูปให้ดูมั้ยครับ

3. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    แน่นอนครับ เกียร์ออโต้ใส่ไส้ตรงยังไงก็วิ่งไม่ออก ต้องไส้ย้อนนี่แหละเหมาะสมที่สุด ....

4. ราคาท่อศูนย์

ถามมา 6พันกว่า รวม VAT แล้ว รอเบิกจากญี่ปุ่นอีกเกือบเดือนครับ แต่เอ..มีรูปให้ชมไหมครับ

5. 3sgte

464
    26
    0
    เดียวถ่ายมาให้ดูครบ เป็นท่อตรงรุ่นเลยครับ

เเต่ยอมรับนะ ใส่ท่อเงียบอันนี้ รู้สึกว่ารถมีกำลังขึ้นครับ

6. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    เห็นบางนามีเพียบเลยคับ

7. 3sgte

464
    26
    0
    ราคา เท่าไร หรอครับที่ บางนาอะ

8. foolly

foolly New Member Member

11
    0
    0
    ประมาณ 2 พัน ผมก็ซื้อที่นั้นอ่ะ

9. SORAWIT

SORAWIT New Member Member

221
    14
    0
    อยากได้เหมือนกัน วิ่งดีจงหรอคับ ของผมเกียร์ออโต้ ท่อ2นิ้ว พักกลางเกลียว พักปลายไส้เยื้อง ต้องแก้อย่างไรช่วยบอกหน่อยคับ

10. 3sgte

464
    26
    0
    ผมไม่ได้ซื้อที่นั้น อะ เเต่ราคา ก็เท่ากัน

11. 3sgte

464
    26
    0
    รูปมาเเล้วครับโทษทีที่ ส่งช้ามากๆๆๆ

รูปมาเเล้วครับโทษที ครับที่ส่ง ช้ามากๆๆๆ

12. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    สวยดีคับ

13. Preople

Preople New Member Member

203
    4
    0
    ราคาอย่างที่หนึงบอก 2000+

14. Ong Hero

Ong Hero New Member Member

3
    0
    0
    สวยดีครับ
    อยากรู้ว่าเสียงมันเงียบกว่า vision หรือเปล่า

15. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ถูกนะครับ เมื่อก่อนผมซื้อมาตั้ง 6พันแน่ะ ตอนนี้ใช้ vision - R อยู่ แต่เป็นขนาด 2.2 รอบเดินเบาพอๆ กัน แต่รอบสูงๆ vision ดังกว่า แล้วก็วิ่งดีกว่า แต่มันคงเอามาเทียบกันไม่ได้เพราะท่อมันคนละขนาดกัน เรื่องแรงบิดต้นๆ ก็พอๆ กัน รอบปานกลาง-สูง vision ดีกว่า อาจจะเป็นเพราะเครื่องมันใหญ่ด้วยมังครับ ถ้าเป็นเครื่อง 1.5 spoon น่าจะเหมาะกว่า

16. 3sgte

464
    26
    0
    สรุปเค้าเรียกท่อ SPOON หรอครับ

17. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    เป็นยี่ห้อ spoon รุ่น street use ครับ

18. Dongbangshingi

Dongbangshingi New Member Member

6
    0
    0
    ใส่กะ d15b ธรรมดา จะวิ่งดีไหมครับ

แล้วที่บางนามีเยอะจริงป่าว

อีกข้อสงสัย ว่าพวกท่อเงียบที่เค้าขายๆกันนี่ มันป็นท่อแต่งที่ช่วย up performance หรือเป็นแค่ท่อstandard จากญี่ปุ่นครับ

19. Bunn

Bunn Guest

0
    0
    0
    รบกวนช่วยบอกชื่อร้าน/ซอยด้วยครับ จะได้ไปซื้อบ้าง

ขอบคุณครับ

20. Eunos racingbeat

Eunos racingbeat New Member Member

34
    0
    0
  21. ko eg1

ko eg1 New Member Member

67
    1
    0
    อยากได้บ้างครับ ใครมีบอกมั่งครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้