>>> Tein วิธีปรับที่ถูกต้อง(ตามคำแนะนำของโรงงาน) <<<

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ksaEK97, 22 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. saburo

saburo New Member Member

106
    0
    0
    รบกวนอยากจะถามเพื่อให้แน่ใจครับ ว่า เรายืนหน้ารถปรับไปทางขวาจนสุดคือเบอร์ 0 แล้ว เรายืนหลังรถ ก็ปรับไปทางขวา สุดคือเบอร์0 ใช่ไหมครับ เขาใจถูกไหมครับ ขอบคุณครับ

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    คำว่าหมุนไปขวา ไม่รู้ว่าขวาเดียวกันหรือเปล่า เอาเป็นว่าเรียกว่าหมุนตามเข็มดีกว่า คำว่าตามเข็มก็คือเข็มนาฬิกานี่ล่ะครับ เข้าใจง่ายๆ คือ ถ้าเอานาฬิกาข้อมือไปว่าบนตัวหมุนปรับแข็ง-อ่อน
    ถ้าเราหมุนไปในทิศทางที่เข็มนาฬิกากระดิ๊ก นั้นคือปรับแข็ง
    แต่ถ้าเราหมุนสวนทิศทางที่เข็มนาฬิกากระดิ๊ก นั้นคือปรับอ่อนครับ

ทำรูปให้ดูเล่นๆ ขำๆ เผื่อเข้าใจง่ายขึ้น

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ขอบคุงมากครับความรู้ ด๊ๆๆ

4. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ ;) ถึงยังไม่มีปัญญาใส่แต่ก็เอาไว้ประดับความรู้ ;)

5. woodymufc

woodymufc New Member Member

188
    1
    0
    ความรู้ดีมากครับเอาไว้อนาคตมีTeinแล้วจะปรับได้ครับ (แต่คงอีกนาน)

6. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    ขอบคุณครับท่านโจ.....หลังจากอ่านคู่มือยุ่นไม่ออก และปรับมั่วๆมาหลายตลบ...จะได้ตั้งต้นใหม่สักทีครับ...

ถามเพื่อนๆหน่อยครับ จะสังเกตุได้อย่างไรบ้างครับว่าโช้คเราเสื่อมหรือรั่วซึมแล้วหรือยัง? มีคราบน้ำมันให้เห็นอย่างโช้คทั่วๆไปหรือปล่าวครับ?

7. siwapon

siwapon New Member Member

152
    4
    0
    ข้อมูลดีๆ

8. EK5616NAD

EK5616NAD New Member Member

124
    1
    0
    ลองกับคอสะพานน่ะครับ พี่ใหญ่เค้าบอกมา...อิอิ หมายถึงถ้าลงคอสะพานแล้วแว่บ คือมีดึงไปข้างใดข้างนึงแสดงว่าโช้คมีปัญหาแล้ว
    หรือถ้าเจอหลังเต่าก็ลองขับผ่านแล้วดูอาการว่าเด้งผิดปกติหรือเปล่า ลองปรับแข็งสุดแล้วขึ้นลงหลังเต่าถ้าเด้งๆนั่นแสดงว่าเสื่อมแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้