++เพื่อนๆมีความคิดเห็นยังไง กับการที่มีคนซื้อรถใน RCWEB ผ่านไปไม่กี่วันก็เอามาขายในสภาพเดิมแต่ราคาไม

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ac2007, 21 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. taechamp3ดอ

taechamp3ดอ New Member Member

94
    5
    0
    ข้อ2ครับ

2. นายต้น~Rh+O

นายต้น~Rh+O New Member VIP

62
    10
    0
    ส่วนตัว คงตอบข้อ 1 ละครับ .... ผมไม่หยุมหยิมกับเรื่องยังงี้เท่าไร

รถคันนึง เขาเอาไปทำกำไรนิดหน่อย ไม่ใช่เรื่องแปลกครับ

รถใคร ๆ ก้อรัก จิงอยู่ .....แต่.....เราเต็มใจขายเพราะอะไรครับ....

ใช่เพราะอยากได้รถ Step ใหม่หรือเปล่า

หรือจะเอาเงินไปทำอะไรที่สำคัญขนาดต้องขายรถที่เราว่ารักมากมายนั้นไป

ตัดสินใจแล้วคือจบ...... เหลือแต่ความทรงจำที่ดีกับรถคันเก่าครับ

แล้วก้อเตรียมปวดกบาลกะรถคันใหม่......ทำมันเข้าไป เหอ ๆ
    :D:D:D

3. lek_M

lek_M New Member Member

125
    10
    0
    ส่วนตัวก็ตอบข้อ 1 ครับ ผมเชื่อว่าถ้าเราตัดสินใจขายอะไรไปแล้ว
    เราต้องพอใจในราคาของที่เราจะขาย ถ้าเราไม่พอใจราคา เราก็ไม่ขายถูกหรือเปล่าครับ
    เพราะฉะนั้นเขาจะเอาไปทำอะไรมันก็เรื่องของเขาครับ
    นอกเสียจากคุณเสียดายราคาส่วนที่ต่าง จึงทำให้ติดใจนิดๆ
    ผมว่าน่าจะเคืองพวกที่ขายของ แล้วบอกสภาพของไม่ ตรงกับความเป็นจริงมากกว่าครับ
    ระยะทางไม่ใช่ใกล้ๆ พอไปดู โค-ตะ-ระ เซ็งเลย ทั้งค่าน้ำมัน (95) ค่าทางด่วน
    ปล. มันไม่ใช่พอค้านะครับ ซื้อของใน เวปนี้ใช้เหมือนกัน

4. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    เซ็งจิตร แต่ อย่างว่าอ่ะ เอาเงินเค้ามาแล้ว ทำอาไร มิได้

5. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    เราได้เงินแล้วก็จบ เค้าเอาไปขายต่อได้ราคาก็เรื่องของเขา

เงินก็เงินเขา ค่าแรงก็ค่าแรงเขา เขาขายแพงเขาก็ขายยาก เขาขายถูกเขาก็ขายง่าย

เขามีต้นทุนเพิ่มหรือเปล่า เช่นเก็บงาน ค่าน้ำมัน ฯลฯ

แต่ถึงไม่มี มันก็เรื่องของเขา

คุณได้เงินเขาแล้วไม่ใช่เหรอครับ

เขาขายแพง เขามีความเสี่ยง ถ้าขายไม่ได้ นานๆไปราคาก็ตกลงมาก สุดท้ายก็ต้องขายถูก

จริงไหมครับ :D

6. อุ้ม

อุ้ม New Member Member

206
    3
    0
    สำหรับผมเลือกข้อหนึ่งเหมือนกันครับ

แต่มีเงื่อนไขนิดนึง....ถ้าตอนซื้อเนี่ยมาขอลดราคาเพราะตอแหลว่าจะเอาไปใช้เอง
    รักรถ นั่นนุ่นนี่.....แต่ถ้ามาแบบแมนๆเลยบอกว่ารถพี่ถ้าเอาไปเก็งกำไรขายต่อน่าจะได้ราคา
    สำหรับผมไม่มีเคืองครับ....

ที่ไม่เคืองเพราะตอนขายเราก็มีราคาในใจของเราไว้อยู่แล้วว่าเราจะขายเท่าไหร่...
    ถ้าเค้ารับได้และเห็นว่ามันจะขายได้มากกว่านี้ก็เอาเถอะครับ แต่เน้นแค่คำพูดคำจาเท่านั้นแหละครับผม

7. bomfeedback

bomfeedback New Member Member

56
    0
    0
    ข้อ 2 เพราะโดนมากับตัวเองเลย บอกว่าจะให้น้องชายใช้ แต่ซักพัก มาขายในเวปนี้อีก มาเปลื่ยนปีรถให้ด้วยขำดี

8. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ตอบข้อเนี้ย

1. ช่างมันไม่สนใจ จะขายราคาอะไรก็ช่างเพราะเราขายไปแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้