++เพื่อนๆมีความคิดเห็นยังไง กับการที่มีคนซื้อรถใน RCWEB ผ่านไปไม่กี่วันก็เอามาขายในสภาพเดิมแต่ราคาไม

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ac2007, 21 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ac2007

ac2007 New Member Member

76
    14
    0
    ++เพื่อนๆมีความคิดเห็นยังไง กับการที่มีคนซื้อรถใน RCWEB ผ่านไปไม่กี่วันก็เอามาขายในสภาพเดิมแต่ราคาไม่เหมือนเดิม...++

ผมไม่ได้มีจุดประสงค์อะไรนะคับ เพียงแต่แค่อยากถามความคิดเห็นและความรู้สึกของคนที่รักรถที่มารวมกันในเว็ปนี้เท่านั้น เพราะรถในเวปนี้ส่วนใหญ่ก็จะค่อนข้างจะดูแลรักษากันเป็นอย่างดี เวลาตอนขายก็อยากจะได้คนที่รักรถได้ใช้รถต่อไป ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ใช้รถแล้วก็เอามาขายรถในเวปนี้หลายคันแล้ว บางคนก็เอาไปใช้จริงๆ บางคนซื้อไปก็บอกไปใช้เองผ่านไป อาทิตย์หนึ่งเห็นโผล่มาในเวปแต่ราคาอัพขึ้นซะงั้น แป๋ว.........

แล้วเพื่อนๆมีความคิดยังไงกันบ้างคับ.......

1. ช่างมันไม่สนใจ จะขายราคาอะไรก็ช่างเพราะเราขายไปแล้ว
    2. เคืองนิดๆ เราอุตสาห์มาขายให้คนรักรถ นึกว่าจะเอาไปใช้เองแต่กลับเอามาขายเก็งกำไรซะงั้น
    3. เสียความรู้สึกลึกๆ น่าจะเอาไปขายในเวปอื่น ไม่น่าเอามาขายให้เราดูในเวปนี้เลย
    4.โคตรเซ็ง ตอนซื้อก็บอกจะเอาไปใช้เองสุดท้ายเอามาขายแบบเซ็งจิต
    5. โทรไปสอบถามว่าจะไปซื้อรถ ดูว่าจะตอบกลับมาว่ายังไง 5555555
    6. โพสราคาเก่าลงในกระทู้ด้วยความแค้น แต่เปลี่ยน user (แนวอาฆาต55555555)

คิดได้เท่านี้อะ มีตลกๆปนไปด้วย ถ้าเป็นเพื่อนๆ จะเลือกข้อไหนกันละคับ ถ้าเป็นผมคงเลือกข้อ 2
    อะคับ :p

ToPmAn ถูกใจสิ่งนี้
  2. คุณชายก้อง

คุณชายก้อง Active Member VIP

296
    47
    28
    2..... จ๊ะ

3. hello

hello Member Member

125
    3
    18
    อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ ในเมื่อเราขายไปแล้วเขาจะทุบทิ้งหรือนำไปทำอะไร
    ก็สุดแล้วแต่เขาละครับ ไม่ใช่ไม่รักนะครับแต่เมื่อตัดสินใจขายแล้วก็ต้องยอมรับสิ่ง
    ที่เราทำลงไปนะครับผม ส่วนเขาจะนำไปขายก็เป็นสิทธิ์ของเขาละครับถ้าคิดว่าขาย
    ได้ก็ปล่อยไปครับ

4. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    อันนี้ก็พูดอยากครับ บ้างที อาจจะเจอ พ่อค้า ก็ ทำใจลำบากครับ
    ว่าแต่หน้าจะไปลงขายที่อื่นดีกว่า มาลงขายในเวปที่ไปซื้อมา

5. paman kung

paman kung New Member Member

69
    1
    0
    มีถูกทุกข้อ ปะคับ อิอิ....

6. Adrenaline

Adrenaline New Member Member

73
    4
    0
    พูดยากคับ แต่เมื่อรับเงินเค้ามาเเล้ว เค้าจะเอาไปทำไร ก็นะ........
    อย่าว่าเเต่รถเลยครับ ทุกอย่างเเหละ คนซื้อไปถ้าไม่พอใจก็เอามาขาย เบสิคก็เท่าทุน เผื่อต่อก็บวกไปนิด
    ถ้าบังเอิญคนซื้อไม่ต่อที่เผื่อไว้ก็กำไร จะมีกี่คนล่ะที่ตัดใจขายขาดทุนไปเลย ยิ่งซื้อไปประเดี๋ยวประด๋าวด้วย

7. Daytona

Daytona New Member Member

50
    1
    0
    ข้อ 1 ครับ ขายแล้วขายเลย มาขอเงินคืนไม่ได้นะ

8. ก็คงต้องทำใจแหล่ะครับ เอาเงินเค้ามาแล้วนี่นา

9. SPEEDKILLS

SPEEDKILLS New Member Member

279
    63
    0
    1. ช่างมันไม่สนใจ จะขายราคาอะไรก็ช่างเพราะเราขายไปแล้ว

เหตุผล เพราะเราน่าจะพอใจกับราคาที่เราขายไปก่อนหน้านี้แล้ว ไม่งั้นเราคงไม่ขายหรอก

10. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
  11. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    ข้อ 1. ครับ

12. pe_k

pe_k Member Member

392
    9
    18
    2 คับ

13. Xavier`Z

Xavier`Z Member Member

187
    3
    18
    ข้อ 1 ครับ

คนเราทำการค้า ครับ ต้องเข้าใจ

14. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    ข้อ 1. ครับ เงินมารถไป จบๆไปแล้วคิดไรมาก

15. panu5866

panu5866 New Member Member

23
    0
    0
    ข้อ 1 .....

16. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    ข้อ1กะข้อ2รวมกันละกันนะ

เอาน่าอย่าคิดมาก...ไหนๆเราก็อยู่ในโลกแห่งทุนนิยมแล้ว 555

17. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ธุรกิจ
    เก็งกำไร
    หน้าด้าน
    เห็นแก่เงิน
    ไร้จริยธรรม
    หาคุณธรรมไม่เจอ

18. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ส่วนตัวแล้วอยู่ที่ตอนมาซื้ออะ ถ้าซื้อขายตามปกติ ก้ไม่คิดไร เราพอใจขายเองนี่หว่า...

แต่ถ้ามาทำนอง คนรู้จัก ขอไปใช้ ตังไม่พอ...

อันหลังอะ มีเคือง....เจอบ่อยมากๆๆ

19. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    มันก็ลำบากใจนะครับ เพราะว่าเราคงจะผูกพันธ์กับมันมากหรือเปล่า เลยอยากให้คนที่ซื้อไปรักมันเช่นกัน
    แต่ก็อย่างว่าหล่ะครับ คนที่ซื้อไปก็มีสิทธิ์จะทำยังไงก็ได้ เราคงไปว่าเค้าไม่ได้เช่นกัน

20. Kodomo-Indy

Kodomo-Indy New Member Member

1,134
    13
    0
    ไม่ค่อยสนใจ ขายแล้วได้เงินแล้ว จะเอาไปทำไรก็เอาไป สิทธิของเค้า

21. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    มันจะเสียความรู้สึก ตรงที่ว่า

เห็นประกาศพร้อมกัน แต่เค้ากำเงินสด ไปซื้อเลย

เราก้เลยซื้อไม่ทัน

แล้วเค้าก็มาขาย ในราคาที่แพงอีก 4 - 5 หมื่น

จะซื้อกะเค้า ก็รู้ราคาทุนอยู่ ทำใจซื้อรถแพงไม่ได้ครับ

22. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ถ้าเค้าสามารถขายได้ในราคาที่แพงว่าก็ต้องปล่อยไป ถ้าเค้าขายได้ก็เป็นสิทธิของเค้า เค้าซื้อของมาแล้วเค้ามีสิทธิในของๆ เค้า เค้าคือใครน้อ??? งง

23. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ส่วนตัวแล้วผมเฉยๆนะ ถ้าจะเคืองก็คงเคืองคำต่อมากกว่า พวกคำประมาณว่า

น่าพี่ลดหน่อย แบ่งๆกันใช้ คนเล่นรถเหมือนกัน เงินไม่พอจริงๆ บลาๆๆๆๆ

เราก็ใจอ่อนขายได้ก็ขายๆไป ไม่กี่วันผ่านไปมาลอยอยู่ในเวปซะงั้น กำไรไม่กี่ร้อยก็ยังจะเอาเนอะคนเรา

บอกกันตรงๆก็ได้ว่าจะเอาไปขาย มาจับของถูก ไม่ต้องมาอ้างโน่นนี่หรอก มันเสียความรู้สึกคับ

24. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ผมก็ คงเฉยๆเหมือนกัน

25. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ขายไปแล้วต้องทำใจครับ แต่ขอตอบ 3-4

26. HUTshop

HUTshop New Member Moderator VIP

513
    12
    0
    ของผมข้อ1+2 ล่ะกัน ถ้าเรารักรถแต่จำเป็นที่จะต้องขายไม่ว่าจะขายให้คัยต้องทำใจเถอะคับ ผมก็เช่นกัน ต้องทำใจ ส่วนเรื่องค้าขายทำต้องมีกำไรมันเรื่องทำมะดา ว่ากันไม่ได้หรอกคับของบางอย่างบางทีเราก็ต้องพึ่งพ่อค้า อาทิเช่นของบางอย่างที่คุณอยากได้และหาไม่ได้ พ่อค้าเหล่านี้อาจจะช่วยคุนได้คับ และถ้าคุณจะซื้อรถคันใดซักคัน แต่เงินคุณต้องรอก่อน และมีพ่อค้าซื้อไปก่อน คุณก็ยังมีโอกาสที่จะได้เป็นเจ้าของได้อยู่ในราคาที่อาจจะแพงกว่าราคาที่เจ้าของเค้าตั้งอยู่นิดหน่อย แต่ถ้าเป็นคนที่ซื้อไปใช้คุณก็หมดสิทธิ์ที่จะเป็นเจ้าของมันแล้วอ่ะคับ มันมีทั้งข้อดีและข้อเสียคับ ตอบแบบกลาๆงน่ะ

27. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    ก็เป็นสิทธิโดยชอบธรรมของเค้าอะครับ

ผมเลือกข้อ 2.

ว่าแต่มีด้วยเหรอครับใน rcweb อะ

28. ถอดของออกแล้วปั่นนี่สิเซ็งโคตร

29. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ก้อคงมีอารมณ์เซ็งละคับ แต่ทำอะไรไม่ได้ เพราะว่าเค้าก้อมีสิทธิ์ของเค้าคับ

30. kamana

kamana New Member Member

127
    2
    0
    ถ้าพอใจราคาที่เราได้แล้ว ผมว่าโอเคนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้