กาแลนท์ อัลติม่า อยากแปลงเป็น อีโวX ครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย วิญญา ฟ้าสอื้น, 21 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    กาแลนท์ อัลติม่า อยากแปลงเป็น อีโวX ครับ

ทำแค่ภายนอกก่อนนะครับ ไฟหน้า-ท้าย ฝากระโปรง แก้มหน้าหลัง+โป่ง กันชน

พาร์ทมือสองพอจะมีรึยังครับ ไฟท้ายไฟหน้า ของก็อปไต้หวัน เค้าเริ่มผลิตกันรึยัง หรือถ้าคิดจะทำตอนนี้มีแต่พาร์ทของแท้เท่านั้น

ช่วยประมาณเรื่องงบให้ด้วยนะครับ และอู่ที่รับทำด้วยนะครับ (ได้อู่เชียงใหม่ยิ่งดีครับ ถ้าไม่มีคงต้องเอารถลง กทม.) ตอนนี้มีแสนนิดๆ จะพอรึปล่าว

ถ้าอิกหน่อยเวลาขายจะโอนได้มั้ย ขนส่งจะผ่านรึปล่าวครับ

ขอบคุณครับ

1. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    นึกไม่ออกว่าจะทำได้ยังไง

2. ประมาณว่าแปลงหน้าอ่ะครับ แบบ200sxแปลงเป็น s15 หรือ A31แปลงเป็นR34 ประมาณนี้อ่ะครับ

3. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    ผมว่ามันเป็นไปได้ยากนะคับ part ราคาโหดมากคับ
    ไฟหน้าคู่ละ 2-3หมื่น
    แก้มซ้ายขวา ไม่ต่ำกว่า 2 หมื่น
    ไหนไฟท้าย และอะไรอีกมากมาย
    ไหนค่าแปลง ค่าของอีก
    มีหลักแสนแน่ๆคับ ไม่แนะนำอย่างยิ่ง รอ LANCER ตัวใหม่ออกคับแล้วเอามาทำดีกว่า

4. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    วันเสาร์ไปไหนมาท่าน ออกจากบ้านแต่เช้าเลยนะอิอิ:D
    สงสัยไปรับสาว หรือไม่ก็เอารถไปทำ
    ลงกระจกขับซะชิวเชียว อิอิ:D

5. smegal

smegal New Member Member

755
    9
    0
    อย่าไปทำเลยครับได้ไม่คุ้มเสียกลายเป็นรถดัดแปลงอีกวันหลังขายต่อก็ยาก : :confused::confused::confused:

6. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38

เห็นผมที่ไหนท่าน
    เอารถไปทำครับบบบบ
    กระผมไม่มีสาวให้รับหรอ รอผู้ใจบุญแนะนำอยู่ครับ

7. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ไม่ต้องคิดให้เสียเวลาครับ
    ตรวจสอบต่อทะเบียนที่ ขส. ไม่ผ่าน แน่นอนครับ

8. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    มิติของบอดี้มันไม่เท่ากันเลยนิครับ...... ถ้าจะเอามาลอกแบบแล้วทำออกมาให้ได้แนวเดียวกันพอเป็นไปได้ แต่ถ้าเอาพาร์ทมาเลย สงสัยจะยากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้