สอบถามเกี่ยวกับการล้างห้องเครื่อง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Loveek96z, 21 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Loveek96z

Loveek96z Guest

0
    0
    0
    เวลาล้างแล้วจะมีผลเสียหรือป่าวครับ ใครเคยล้างบ่อยๆๆตอบทีนะครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. EK2670

EK2670 New Member Member

96
    17
    0
    ของผมล้างเองครับ
    1.เตรียมน้ำยาล้างห้องเครื่อง(มีขายตามปั๊มครับ สีชมพู)
    2. ผ้า 2 ผืน
    ผสมน้ำยากับน้ำ แล้วใช้ผ้าที่เตรียมไว้จุ่มแล้วบิดให้หมาดๆ เช็ดเลยครับ
    หลังจากนั้นก็ใช้ผ้าแห้งอีกผืนที่เตรียมไว้เช็ดอีกทีครับ
    รับรองเอี่ยมแน่ๆครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  3. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    ลองดูครับ :D

4. ผมก็ล้างเองตลอดอ่ะ ใช้แปรงทาสี กับน้ำยาล้างจานค่อย ๆ ล้าง
    พอล้างเสร็จเช็ดให้แห้งหมาด ๆ แล้วฉีดสเปรย์เคลือบอีกที ตรง
    ไหนมันฉ่ำ ๆ ก็เอาผ้าซับ ๆ หน่อย ออกมาสะอาดเอี่ยมเลย คงไม่มี
    ผลเสียหรอกครับ ถ้ารู้จักล้างให้ถูกที่ ถูกวิธี

5. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ใช้น้ำยาล้างจานเลยหรอคับพี่เต้
    แล้วต้องมาผสมน้ำก่อนม่ะคับ หรือว่าราดสดเลย
    จะได้เอาไปทำมั่ง

ทุกวันนี้ผมใช้ สเตคลีน อ่ะคับ ที่เค้าไว้ใช้ทำความสะอาดเครื่องใช้สำนักงาน
    ดูมันเปลืองๆงัยม่ะรู้ แต่ก็ออกนะคับ

6. ผสมน้ำสิครับ

7. Loveek96z

Loveek96z Guest

0
    0
    0
    ขอขอบคุณทุกท่านที่มาตอบครับ จะลองพยายามล้างเองดีกว่า

8. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    ผมใช็โฟมล้างยางล้อฉีดครับ เงาดี ไม่มีปัญหาตั้งแต่ที่ทำมา

9. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เดี๋ยวจะลองทำดูบ้างคับ สกปรกแล้ว

10. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ผมก็ล้างเองครับ ไม่ค่อยบ่อยเท่าไหร่

เพราะส่วนมากจะเช็ดเอา หมั่นเช็ดบ่อยๆ ครับ คราบต่างๆจะม่จับแน่น

11. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    เวลาล้าง หาไรคลุมจานจ่ายด้วยนะครับน้ำจาได้ไม่เข้า เมื่อวานเป่าฝุ่นห้องเครื่องดูเล่นๆแบบว่า สกปรกได้ใจจิงๆ

12. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ของเมิงอ่ะ ล้างยังไม่รู้จะออกหรือเปล่า

ไปเป่า มันจะได้เรื่องอารัย!!

13. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    เต้...ใช้น้ำยาล้างจานล้างเเล้ว...สเปรย์ฉีดเคลือบ ใช้ของอะไรอ่า เดี๋ยวต้องล้างเองบ้างเเล้ว
    ไม่เคยล้างเองเลย รึว่ามีร้านไหนเเนะนำว่าล้างดีบ้างอ่า อยู่คอนโด ไม่ค่อยสะดวกเท่าไร

14. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    รถคันนี้คราบฝังแน่น อิอิ:D

15. MAX@SI

MAX@SI New Member VIP

397
    12
    0
  16. ka8506

ka8506 New Member Member

408
    136
    0
    ฝังที่เบาะ หรือ ห้องเครื่องคร๊าบบบบบบ:D:D

17. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    ของผม ใช้วิม ผสม น้ำ

ล้างแค่บริเวณฝาวาว์ล ใช้แปรงสีฟัน ขัดๆ ระวังกระเด็นเข้าตา แต่ออกหมด สะอาดเงางาม

วิมมันจะกัดพวกยางด้วยนะครับ ต้องระวังนิดหน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้