=== ขอทราบวิธีถอดเบาะหลังครับ ===

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย EK2670, 21 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EK2670

EK2670 New Member Member

96
    17
    0
    ขับแล้วมันดังเหมือนเหล็กกระทบกันครับ ขยับเบาะดูมันไม่แน่นครับ สงสัยคราวก่อนไปถอดเบาะมาแล้วใส่คืนไม่แน่นครับ ขอบคุณครับ

2. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    สังเกตุด้านบนของเบาะหลังจะมีตะขอเหล็ก ให้ใส่ให้ดี ที่สำคัญจะมีกรอบพลาสติกในช่องยึด

ถ้าไม่มีก็อาจทำให้เหล็กตะขอกระทบกับตัวถังรถได้

3. EK2670

96
    17
    0
    วันนี้ว่าจะลองถอดมาดูอ่ะครับ แต่งัดเท่าไหร่ก็ไม่ออก
    มีวิธีถอดรึป่าวครับ ขอบคุณครับ:D

4. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    มีน๊อตเบอร์ 10 ยึดที่เบาะนั่ง ลองเอามือควานหาด้านใน คลายน๊อตแล้วยกขึ้นจากด้านใน

ที่เหลือก็ยกออกอย่างเดียวครับ :D

ไม่เข้าใจโทรถามได้ครับ :cool:

5. วิธีถอด ต้องถอดเบานั่งออกก่อนครับ ถึงจะถอดเบาะพิงหลังได้

วิธีถอดเบาะนั่งก็คือ ใช้มือยัดเข้าไปในช่องระหว่างเบาะนั่ง และ
    เบาะพัง จากนั้นก็งัดเบาะนั่งขึ้นมาข้างหน้า พองัดแล้วมันจะเห็น
    เงี่ยงเหล็กอยู่ ก็ยกขึ้นมาตรง ๆ ได้เลยครับ ให้เงี่ยงมันหลุดออกมา

จากนั้นดูที่เบาะพิง จะมีน๊อตเบอร์ 10 อยู่ที่ด้านข้างแถว ๆ ซุ้มล้อ
    ฝั่งละ 1 ตัว และที่ด้านล่างฝั่งละอีก 1 ตัว ถอดน๊อดออกให้หมด
    แล้วยกเบาะขึ้นตรง ๆ ได้เลยครับ มันจะมีเงี่ยง เกี่ยวกับแผงลำโพง
    อยู่นิดนึงเท่านั้นเอง

6. J.EK

J.EK New Member Member

81
    26
    0
    อยากทราบวิธีใส่เบาะหลังอ่า คับ

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

tamazung ถูกใจสิ่งนี้
  7. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0

การศึกษาไม่ใด้ช่วยอะไรเลยนะเอ็ง..555:D
    จะรู้ไปทำไม เพราะรู้ไปก็ใส่ไม่ใด้เบาะหลังอยู่ที่เค้าอ่ะ..อิอิ

8. EK2670

96
    17
    0
    ขอบคุณครับเรียบร้อยแล้วเล่นเอาซะเหงื่อแตกเลย ขอบคุณมากๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้