...................ขับสนุกในงบประหยัด???...............

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Prince_ek, 21 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    มาเอาเลยมีหลายคัน 555

Prince_ek, kungking5 และ bigeyes96 ถูกใจสิ่งนี้
  2. มีของ 3 สิ่งในโลกนี้ที่ไม่ควรให้เพื่อนยืมเด็ดขาด 1. รถ 2. ปืน 3. เมีย เพราะถ้าเพื่อนยืมไปแล้วเกิดเรื่องราวขึ้นมาเจ้าของซวย โดยเฉพาะข้อ 3 :D:D:D

Prince_ek และ bigeyes96 ถูกใจสิ่งนี้
  3. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0

อืมนะๆ น่าคิดๆนะคับ เพ่โต้ง กะ ทามะซัง

kungking5 และ bigeyes96 ถูกใจสิ่งนี้
  4. Chay_coupe

Chay_coupe New Member Member

147
    11
    0
    นอกเรื่องแล้วจ้า

Prince_ek และ kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  5. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    ดีน่ะ ที่มีคนเตือน

kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  6. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    มาถูกทางแล้วครับ

Prince_ek ถูกใจสิ่งนี้
  7. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    มาถูกทางแล้วก็จงแน่วแน่ต่อไป ว่าแต่ใครหล่ะที่มาถูกทาง?

So_EK และ Prince_ek ถูกใจสิ่งนี้
  8. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    ก็เพ่ก้วยนั่นแหละมาถอกทางแล้ว
    ส่วนน้าเอ๊กซ์..มึนตึ๊บไปตามระเบียบ อิอิ
    :D:D

So_EK และ Prince_ek ถูกใจสิ่งนี้
  9. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
  10. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ขออนุญาตินอกกระทู้นะครับ .... เมิงอ่ะมาถูกทางแต่กรูนี่ ยังมึนคลำทางไม่ถูกเลย หลงทางซะงั้น :mad:

Prince_ek ถูกใจสิ่งนี้
  11. Prince_ek

323
    57
    28
    5555555 พี่ๆนี้มีไรให้ขำเรื่อยๆเลย

x1542 ถูกใจสิ่งนี้
  12. zev

zev New Member Member

208
    25
    0
  13. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    555 apex กับแต๊ดซิ่ง 555

14. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    ว้าวๆ....193 แรงม้า หุหุ

So_EK ถูกใจสิ่งนี้
  15. Prince_ek

323
    57
    28

อัพค่ะ อยากทราบเหมือนกัน

16. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ผมไม่รู้ว่าช่วยในเรื่องอะไรนะครับ แต่ก็เพิ่งไปทำมาครับ
    ที่ทำก็มี 2 อย่างคือ
    1. เปลี่ยนเฮดเดอร์ 4-2-1 เป็นเหล็กครับ
    2. เอาแคตฯออกใส่แคปซูลไส้เกลียวใส่แทน

ผลที่ออกมาคือ ลื่นขึ้นเยอะ รอบมาเร็วขึ้นนิดหน่อย และเสียงท่อเบาลง ก็งงครับ ตอนแรกคิดว่าเอาแคตฯออกจะดังขึ้น

17. Prince_ek

323
    57
    28

ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ค่ะ คุ้มกับการขับขี่ที่ดีขึ้นไหม ผลได้ผลเสียเป็นไงค่ะ

18. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    "หม้อพักกลางไส้เกลียว" ช่วยในเรื่องอะไรบ้าง.......
    ...1. รักษาแรงดันในการลำเลียงไอเสียในช่วงกลาง...ด้วยขนาดที่เล็กกว่าหม้อพักทั่วไป...
    ...2. เพิ่มประสิทธิภาพ..แรงดันไอเสีย..ในช่วง กลาง-ปลาย...ให้เอาชนะจุดโค้งงอ..และจุดซับเสียง...ให้ดีขึ้น....
    ...3. ให้นึกถึงน้ำในขวด..ให้เราคว่ำขวดเท..ลงตรงๆ..นิ่งๆ....กับการที่..เราคว่ำขวดเท..ลงตรงๆ..แล้วเหวี่ยงเป็นวงกลมเหมือน..Cyclone...ก็จะเข้าใจในหลักการ.....

....แต่ทั่งนี้..ทั้งนั้น...การเปลี่ยน..พักกลางไส้เกลียว..อย่างเดียว..คุณอาจไม่รู้สึกถึงความแรง...เหมือนกับติด เทอร์โบหลอก..
    ...มันต้องทำทั้งระบบ..ไอเสีย..ให้รองรับกัน..ตามสัดส่วน....ต้น-กลาง-ปลาย....ถึงจะเห็นความเปลี่ยนแปลง....

kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้