งานใหญ่ปลายปี คลอง5 : มหาชัย เพื่อนๆอยากไปงานไหนครับ(ไม่ห่วงแล้วครับไปดูได้ทั้ง 2 ที่แล้ว)

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย prototype01, 21 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    supenup 1เสียง

1. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    เอารูป บรรยากาศ คลอง 5 ตอนเวลา 6 โมงเช้ามาฝากครับ

( Souped UP 2006 ) วันที่ 3 - 4 ธค.49

จะมีซักกี่คน ที่ได้ กางเต้นนอน ในคลอง 5 เพื่อเฝ้ารถแข่ง ทั้งคืน

แล้วผมก็ต้องตื่นนอนมาตอน ตี 3 ของคืนก่อนวันแข่งจริง

ด้วยเสียงดังสนั่น ของเครื่องยนต์ 2800 CC บล็อค RB

ที่วิ่งผ่านเต้นผมไป

ต้องตื่นครับ นอนไม่ได้จริงๆ

เลยตามไปดูว่า รถคัยกันนะ มาวิ่งจูนกล่องตอนตี 3

รูปนี้ มิสเตอร์ โคยาม่า กำลังจูนกล่อง อย่างเมามันส์

รถครายเอ่ยย อิอิ

เอารูปเก่า ๆ มาฝากเล่นๆ ครับ

นึกถึงเมื่อก่อนแล้วสนุกดี ได้คลุกอยุ่กับรถทั้งวัน - ทั้งคืน

2. soupen up 1เสียง

3. torevo3

torevo3 New Member Member

245
    16
    0

สนุกเเละเหนื่อยอ่ะคับ ไม่ได้หลับได้นอน พอจะนอนก็ทันสตาร์เครื่องกันอีก พรืด พรืด .....หุหุ สนุก:D

4. GAP_B11

6,314
    95
    48

จำได้ว่า ก่อนวัน ควอลิฟาย ( ปี2006 )

ที่อู่กำลังยกเครื่องรถอีกคัน ออกมาเปลี่ยน อะไรซักอย่าง

ผมนอนหลับอยุ่บนหลัง รถสไลด์ ( ตรงที่เอารถขึ้นอ่ะ ) เวลาประมาน ตี2

นอนฟังเสียง บล็อคลม + ดม ออคเทน 100

มีความสุข จริงๆ อิอิ :D:D

John <<GooD-oLd-CaR>> ถูกใจสิ่งนี้
  5. นายต้นเอง

นายต้นเอง New Member Member

1
    0
    0
    แถลงข่าวเลยบรรดาตัวแรง พี่ตา พี่ยา พี่ภพ อากู๋ ทั้งหลายแหล่ มานั่งเถียงกันอยู่ได้

6. Taye@YF20

Taye@YF20 New Member Privilege

337
    29
    0
    +++ เดี๋ยวคงจะแถลงข่าวเร็ว ๆ นี้ แน่นอนคับ +++

7. ผมไม่เห็นด้วยกับทางผู้จัดงานที่เลื่อนวันมาให้ตรงกับอีกสนาม เพื่อเป็นการวัดศักยภาพของตัวเองครับ

มันไม่ใช่แค่เป็นการไม่ให้เกียรติกับผู้จัดอีกท่านนะครับ แต่มันเป็นการแสดงออกถึงการขาดสปิริต และการตั้งมั่นในการทำงานในระบบธุรกิจที่มีธรรมาภิบาลนะครับ

การที่ทำแบบนี้ แน่นอนครับ สำหรับคนบางคน อาจเป็นแค่การบล๊อคคู่ต่อสู้ครับ หรือยังไงก็แล้วแต่ ให้มองถึงผู้ชม หรือผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้องบ้างครับ กีฬามอเตอร์สปอร์ต จะพัฒนาได้ เราต้องพัฒนาที่จิตใจของผู้ที่ต้องการให้มันเกิดขึ้นก่อนครับ แล้วรายได้มันจะพัฒนาขึ้นมาเอง

ผมเอง ไม่มั่นใจว่าการเลื่อนวันจัดให้ตรงกันนั้น เป็นการพิสูจน์อะไร แต่ในไอเดียของผมคือ ทางคุณอาจต้องการให้ผู้ชม และนักแข่งบางคนเข้าร่วมกิจกรรม และไม่ได้ไปเห็นความก้าวหน้าและพัฒนาของคู่แข่ง เพราะเค้าอาจเบนเข็มไปให้อีกทางก็เป็นไปได้

แต่ ...

ตรงนั้นเป็นการพิสูจน์ให้เห็นไม่ใช่หรอครับ ว่าเราควรกลับมาพัฒนาตนเองอย่างไร ไม่ใช่เราไปปิดหู ปิดตาเสียงที่จะสะท้อนบอกผลการดำเนินงานของตัวเองครับ

การมีคู่แข่ง ย่อมเกิดขึ้นได้ทางธุรกิจครับ เป็นเพราะเขาเห็นลู่ทาง และโอกาส และมันยังนำพาการพัฒนาให้เกิดขึ้นด้วย หากแต่ใช่เหตุผลเพราะความขัดแย้ง หรือบาดหมาง

ด้วยความเคารพทั้งสองฝ่ายครับ

8. สรุป ผู้จัด soup up (xo) ย้ายไปจัดที่มหาชัย

แล้วทางสนามคลอง 5 จัดงานใหม่ขึ้นมาใช่ปะครับ?

เลือกไม่ถูกจริงๆ แต่มีอีกงานใหญ่ไม่แพ้กัน ได้ยินแว่วๆว่าอาจจัดวันเดียวกัน
    นั่นคืองาน drift slidenight ไม่มีแชร์นักแข่ง ตัวโหดๆไปหมด + มาเลย์ สิงโปอีก ดีหน่อยจัดที่เชียงใหม่ไม่งั้นตีกันตาย

9. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    เอากันเข้าไป ดีไม่จัดตรงกันกับงานบางแสนๆ

10. ผมดูแล้วว่าไม่ใช่การขัดแย้งหรอกครับ ตามหลักการประกอบธุรกิจ ใครๆก็ต้องทำแบบนี้ทั้งนั้น

ถ้าคุณเป็นเจ้าของสนามคุณจะปล่อยให้เงินเกือบๆ 10 ล้านบาท หายไปในคืนเดียวไม๊ล่ะครับ
    การทำธุรกิจมันก็โหดร้ายอย่างนี้แหละครับคุณ ....

11. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ดูละครหมวยอินเตอร์ แล้ว มาอ่านกระทู้นี้ตั้งแต่หน้าแรก จนถึงหน้าที่ 5
    เหอะๆ สนุกดีค่ะ

ทั้ง ในจอ และ นอกจอ

จนตอนนี้ ละครจะจบแล้ว แต่ ในนี้ยังไม่จบ

เปนกำลังใจทั้ง 2 ฝ่ายนะค่ะ

อยากเหน นักแข่ง ทุกทีม มาตอบในกระทู้นี้มั่งจัง

อยาก รู้ว่า เค้า คิดไง กับ กระทู้นี้ อิอิ

12. GAP_B11

6,314
    95
    48

อดดูเลย หมวยอินเตอ เกรซ น่ารักม๊ากกกกก ปอย กระเทยด้วย แพนเค้กก นาเดียยย

มัวแต่ไปสาย 1 อิอิ :D:D

13. torevo3

245
    16
    0

ปีนี้อด countdown เลยคับ ไม่รู้จะเอางานไหนดี.....เเถมโดนลบไปอีกเลยขี้เกียดทำเเระ:D

14. torevo3

245
    16
    0

ปีนี้อด countdown เลยคับ ไม่รู้จะเอางานไหนดี.....เเถมโดนลบไปอีกเลยขี้เกียดทำเเระ:D

15. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,933
    90
    0

เอ่อ..... งานสไลด์ไนท์ผมยังไม่ทราบวันจัดเลยนะครับ ว่าตกลงจัดวันไหน

น่าจะจัดเดือนธันวาคมนะครับไม่ใช่พฤศจิกายน

ทราบข่าวก่อนผมได้งัยเนี่ย อิอิ

GAP_B11 ถูกใจสิ่งนี้
  16. Cyber-Asti

Cyber-Asti New Member Member

1,682
    4
    0
    รอชมกันดีก่าคับ...ผมว่าศึกแห่งศักดิ์ศรีก็ต้อง Souped up อยู่แล้วคับ

17. Cyber-Asti

Cyber-Asti New Member Member

1,682
    4
    0
    รอชมกันดีก่าคับ...ผมว่าศึกแห่งศักดิ์ศรีก็ต้อง Souped up อยู่แล้วคับ

18. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    จัดงานทุกงาน ต้องเป็นจัดงานทุกวันดีไหมครับ อิอิอิ ไม่มีวันหยุดงานนะครับ

19. Sadd

Sadd New Member Member

70
    8
    0

แน่นอนอยู่แล้ว พี่​

20. poptaeiiiii

poptaeiiiii New Member Member

17
    0
    1

:):D:p:eek:;):cool::eek::confused::teeth:5555

21. ณัฐพงษ์

ณัฐพงษ์ New Member Member

41
    1
    0
    พึงพอใจสนามไหนก็ไปสนามนั้นดีกว่าครับชอบ2สนามก็ไปมัน2สนามมันเลยดีกว่าไม่ต้องไปฟังใครเขาระบายความทุกข์ของเขาหรอกครับ

22. ณัฐพงษ์

ณัฐพงษ์ New Member Member

41
    1
    0
    เขาก็แยกวันแข่งกันแล้วอยากไปรายการไหนก็ตามแต่ใจไม่อยากไปรายการไหนเราก็ไม่ต้องไปหรืออยากจะไปทั้ง2สนามก็ไม่มีปัญหานิ.........เช่นผมอยากไปSouped up ผมก็ต้องไปนาเกลือคิดง่ายง่ายสบายใจดีกว่า...ถ้าถามว่าทำไมถึงไปนาเกลือก็เพราะว่าผมไปดูรายการSouped up มา3ปีแล้วเราก็อยากไปอีกก็เท่านั้นละครับท่าน ไม่ใช่ว่าสนามคลอง5ไม่ดีนะครับแต่ผมชอบรายการแข่งนี้...ถ้าSouped up แข่งที่คลอง5 ผมก็ไปคลอง5 สรุปแล้วสนามดี่ทั้งคู่และครับอยู่ที่เราจะเลือกรายการแข่งที่เราชอบแค่นี้เราก็มีความสุขแล้วละครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้