งานใหญ่ปลายปี คลอง5 : มหาชัย เพื่อนๆอยากไปงานไหนครับ(ไม่ห่วงแล้วครับไปดูได้ทั้ง 2 ที่แล้ว)

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย prototype01, 21 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    เพื่อนไปไหนเราไปนั่น

2. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    อาจจะไปลองสนามใหม่..ว่าแต่มันอยู่ตรงไหน

มีแผนที่มั้ยครับ

:D:D:D

3. torevo3

torevo3 New Member Member

245
    16
    0
    ใครว่าที่เบรคไม่พอเเต่ไอ้หน้ายาวไปวิ่งเเน่นอนจ้า:cool:

4. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    คัยผ่านไปทางสนามไหม่

ลองแวะเข้าไปดูมั่งจิ ว่า สร้างไปถึงไหนแล้ว .....

5. torevo3

245
    16
    0

เราควรจะเลือกสิ่งที่ดีสุดให้กับตัวเราคับไม่ต้องเเยกร่างคับ เพราะความเป็นจิงมันทำไม่ได้ ควรจะเลือกที่ๆมั่นคงที่สุดคับ.....:sad:

6. hello

hello Member Member

125
    3
    18
    เป็นผมคงวันเรื่องมาตรฐานการจัดงานครับ ว่ามีความเป็นธรรมแค่ไหน
    แต่ถ้าเป็นเรื่องสนาม ของเก่าก็คุ้นเคย ของใหม่ก็อยากทดลองครับ

7. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    อยากเห็นสนามใหม่ครับ

8. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ไปไหนดีอ่ะ

9. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    อยากลองของใหม่...

10. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    อย่าเพิ่งถามว่าไปดูที่ไหน แต่ถามนักแข่งก่อนว่าไปวิ่งที่ไหนดีกว่า

เดี่ยวไปแล้วไม่เจอรถแข่งเด็ดๆ จะเสียเวลาไป

11. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    นั่นดิ ผมว่านักแข่งต้องเลือกสนามที่ทำให้เขาสามารถแสดงประสิทธิภาพของรถได้มากที่สุดอยู่แล้ว ไม่ว่สนามไหนก็ตาม หากเขาวิ่งไม่ได้อย่า
    ที่ตั้งใจไว้ คงไม่ไปหรอก อีกอย่างเขาต้องเลือกสนามที่ปลอดภัยมากที่สุด มีการระวังป้องกันที่ดี มีระยะเบรคที่เพียงพอ ไม่ใช่เบรคกันตัวโก่งเลยอ่ะ

ส่วนผมมองว่า หากมหาชัย มีการสร้างการระวังรักษาความปลอดภัยของสนามที่ดี และสนามได้มาตรฐานเท่า คลอง5 คือผิวแทร็ค และอื่นๆ ก็ไม่น่าจะมีเหตุผลที่ไม่ไป มหาชัยนะครับ

ส่วน คลอง 5 ผมเคืองเรื่อง ห้องน้ำ และความคับแคบ ของสนาม ดูได้จากคนที่เคยไป Souped Up ปีที่ผ่านมา ไม่จำเป็นต้องเขียนมาก หากระทู้เก่าเอาแล้วกันนะ

12. torevo3

245
    16
    0
    สนามใหม่ยังม่มีใครเคยเห็นนะคับ อย่าตั้งความหวังไว้มากคับ ถ้าตกลงมามันจะเจ็บหนักคับผม:)

13. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    แต่สิ่งที่ผมไม่เข้าใจคือ........ทำไมถึงต้องจัดวันเดียวกัน

มันเป็นผลดียังไงครับ............??

14. sunta

sunta New Member VIP

343
    5
    0
    ส่วนตัวชอบSouped Up ดูขลังดีและใกล้บ้าน

15. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    แล้วก็ขอถามเพิ่มเติมนะครับ ใครอยู่ใกล้สนามมหาชัย เนี่ย
    ความคืบหน้าการก่อสร้างไปถึงไหนแล้วครับพอจะทราบมั๊ย

นับถอยหลังแล้ว 2 เดือน

16. RA 720

RA 720 Well-Known Member Member

1,137
    88
    48
    ไม่ตรงกันก็ไปทั้ง2ที่ครับ คนดูคงเยอะพอพอกันทั้ง2งาน

ชอบครับงานแบบนี้เป็นที่สุดของแต่ละปีและแต่ละรุ่น พัฒนารถและเทคโนโลยี เวลาดีขึ้นทุกปี เชียร์ทุกคันทุกทีมครับ
    :D

:sad:"รักกันไว้เถิดเราเกิดร่วมแดนไทย":sad:

ผมก็ DRAG CRAZY เช่นกัน

17. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  18. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    คงต้องลองของใหม่ ของเก่าไม่ปรับปรุงส้วมเน่า ที่นั่งน้อย

19. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    จะไปดูสนามหรือไปดูรถแข่งกันเหรอครับผม.....

20. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    อยากลองไปมหาชัยครับ เพราะถ้าไปคลอง 5 "ผมมองเห็นปัญหา" :D

21. torevo3

245
    16
    0

ปัญหาที่เเก้ไขได้รึป่าวคับ:)

22. แมวดำ

แมวดำ Guest

0
    0
    0
    พี่น้องไม่ต้องไปคิดมาก อะไรที่มันมาที่ทีหลัง มันย่อมดีกว่าของที่มีอยู่เก่า ( อันนี้เป็นการคิดแบบชาวบ้านทั่ว ๆ ไป ) ถ้าคิดแบบนักธุรกิจ ( คนลงทุน ) ถ้าทำแล้วสู้เขาไม่ได้จะไปทำทำไม จริงมะพี่น้อง ถ้ามีใครโต้แย้งข้อนี้ ขอลงเหตุผลให้ชัดเจนด้วย ( ผมไม่ได้กวนนะครับ แต่อยากรู้ว่าทฤษฎีข้อนี้มันไม่น่าจะผิด )

23. มีรูปป่ะคับ มหาชัยอ่ะ ไปถึงไหนละ อยากเห็นจิงๆ

ไม่เอารูป CG ที่ทำลงหนังสือนะ เอาของจิงๆมาดูเลย

จะได้รู้ว่าจะไปที่ไหนดี ...????

24. torevo3

245
    16
    0

เเต่ไอ้ที่มีอยู่ก่อนเเล้ว เเต่มากด้วยประสบการณ์ เเต่ไอ้ที่มีใหม่ ยังไม่เคยมีประสบการณ์ อันไหนจะไปได้สวยกว่ากัน ไม่ใช่ว่าเกิดมาเเล้ว perfectเลยนะคับ มันต้องมีการตกเเต่ง ปรับปรุง ปรับนี้นิด ปรับนี่หน่อย ก็เป็นของธรรมดาคับสำหรับอะไรใหม่ๆ เเต่ไอ้ที่บอกกันว่ามันเก่าเเล้วเเต่พอไปถึงปุมไม่ต้องเล้าโลมกันนาน อันนี้เป็นงานระดับประเทศนะคับ ถ้ามัวเเต่มานั้งเล้าโลมพอดีวิ่งหมดไป3runเเล้วคับ ทุกคนต้องเต็มที่กับงานเเบบนี้อยู่เเล้วคับ เเล้วเรื่องที่เบรคไม่พอเดียวเค้าจัดให้อยู่คับ ทันการอยู่เเล้วคับ ที่ผมพูดนี่ไม่ได้มีเจตนาใดๆทั้งสิ้นนะคับ มันเป็นสิทธฺของนักเเข่งเเละคนดูอยู่เเล้ว จะไปดูที่ไหนอย่างไรเป็นสิทธิของเค้าคับ ไปบังคับกันไม่ได้คับ ขอบคุนคับ :)

25. purekung_999

purekung_999 New Member Member

27
    1
    0
    ตัดสินใจว่า

ห้องน้ำใครดีกว่า ไปที่นั่น ครับ

26. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ทำไม ผู้จัดไม่คิดแบบ win-win ละครับ ทำไม่ต้อง win - lose ไม่เข้าใจ ใครก็ตั้งใจจะไปดูงานใหญ่ทั้งนั้น........คนเต็มสนาม......รถเยอะ.......รายได้......ไงก็ภวนาให้เปลี่ยนวันจัดให้ไม่ตรงกันน่ะครับ

27. YoYO..!!

YoYO..!! New Member Member

70
    2
    0
    อิจฉาเพื่อนๆหลายคนยังดีกว่าผมอีกนะครับ
    ผมต้องขับรถมาสนาม 7 ร้อยกว่าโลฯกลับอีก 7 ร้อยกว่าโลฯ เพื่อมาดูงานใหญ่ทั้งที....

ผมว่าจะดีไม่ดีขึ้นอยู่ที่งานและคนจัดครับ งานจะดีและสมบูรณ์ขนาดไหน
    นักแข่งก็ต้องไปที่นั่นครับคิดแบบนี้ดีกกว่า

ปล.ผมคิดว่าจะไปงานซุฟอัพนะ ยากเย็นยังไงก็ไปมั้งทั้งสองงานล่ะครับ

28. tum_740

tum_740 New Member Member

34
    2
    0
    ตอนนี้พูดไปก็เท่านั้นครับว่าที่ไหนจะดีกว่า รอให้ไกล้ถึงวันดีกว่า
    ว่านักแข่งเค้าเลือกลงแข่งสนามไหน แล้วค่อยตัดสินใจกันอีกทีครับ
    ให้นักแข่งตัดสินใจก่อนครับ
    ถ้าสนามไม่ดี ก็ไม่มีรถลงแข่งหรอกครับ

29. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    สนามใหม่เค้าอาจจะขาดประสบการณ์ก็จริง แต่ผู้จัดงานอย่าง Souped Up เราทุกคนก็รูอยู่แล้วว่ายิ่งจัดก็ยิ่งดีขึ้นๆ ทุกๆ ปี (ไม่ได้เข้าข้างนะ) เค้าไม่ปล่อยให้ปัญหาเกิดขึ้นหรอก กติกาที่วางออกมาอาจจะดูเข็มงวดจนเกินไป แต่มันเป็นการวางรากฐานให้ผู้ที่เข้าร่วมการแข่งขันมีความเป็นมือชาชีพมากยิ่งขึ้น ทำไมผมถึงอยากจะเลือกจะไปดูที่มหาชัย เพราะไปดูที่คลอง 5 ทีไร แข่งไม่จบ เลิกก็ดึก ขนาดจัดแข่งทุกอาทิตย์ๆมาจะ 3 ปี ยังไม่พัฒนาถึงไหนเลย แต่ Souped Up เค้าจัดครั้งนี้เป็นครั้งที่ 7 เอง แต่ทำได้ดีกว่าผู้จัดการแข่งขันมาเป็นร้อยๆ ครั้ง ดูเอาว่าความเป็นมืออาชีพ งานไหนดูดีมีความเป็นน่าจะเป็นที่คนจะสนใจมากกว่ากัน ง่ายๆ Motor Show ที่ Bitec กับ Motor Expro งานไหนดูอลังการสมกับเป็น International มากกว่ากัน

30. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    ทำไมต้องจัดชนกัน ทำไมไม่จัดห่างกันซักเดือนอ่ะครับ แบ่งๆกันรวยไม่ดีกว่าหรือ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้