งานใหญ่ปลายปี คลอง5 : มหาชัย เพื่อนๆอยากไปงานไหนครับ(ไม่ห่วงแล้วครับไปดูได้ทั้ง 2 ที่แล้ว)

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย prototype01, 21 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    มาเปิดประเด็นงานใหญ่ปลายปี............ว่าเพื่อนๆ อยากไปงานไหนกัน

คลอง 5 : มหาชัย

ไม่ห่วงแล้วครับ ไปดูได้ทั้ง 2 งานแล้ว ขอบคุณทางผู้จัดมากครับ :cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 ตุลาคม 2008
  2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ที่มหาชัย มันอยู่ตรงไหนหรอ ยังไม่เคยไปเลย

3. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    ช่ายๆ ไปมหาชัยไม่เป็นค้าบ

เลยจะไปคลองห้า อิๆ

4. jacksiam

jacksiam New Member Member

281
    41
    0
    อยากไปทั้ง2งานเลยทำไงดี น่าจะจัดไม่ตรงกันเหมือนเดิมนะ

5. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    เข้าใจว่า Souped Up จัดที่ มหาชัย ซึ่งเป็นงานใหญ่ที่จัดมาหลายปีแล้ว อีกย่างรถแรงจริง เช่น พวกรถหน้ายาว ไปแข่งสนามมหาชัยหมด เนื่องจากสนามที่ยาวกว่า กว้างกว่า ผมเข้าใจว่า ต่อไปสนามมหาชัย น่าจะเป็นสนามที่จะมีรถแรงๆไปเยอะกว่านะครับ

เลยคาดว่า มหาชัย น่าจะเป็นสนามที่น่าไปดูมากกว่า หากจัดตรงกัน
    นะ

6. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    น่าจะไปสนามมหาชัยคับ ใกล้บบ้าน

แถมสนามยาว เวลาน่าจะออกมาดี

7. ARTWOOD

ARTWOOD New Member Member

198
    6
    0
    อยากไปสนามมหาชัยอ่ะครับ
    อยากเห็นรถหน้ายาวกดแบบเต็มๆ

8. torevo3

torevo3 New Member Member

245
    16
    0
    ของไรที่ไม่เคย ก็ต้องเล้าโลมนานเป็น ธรรมดาคับ(สำหรับนักเเข่งนะคับ) เเล้วเรื่อง รถหน้ายาวผมว่าก็คงม่ได้มีคันเดียวอ่ะคับ น่าจะมีซัก2-3คัน เเต่ก็ไม่เเน่ว่าเค้าจะต้องไปวิ่งที่ใหม่เสมอไปนะคับ ระวัง!! ปาฏิหารย์มีจิง:sad:

9. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    Souped UP น่าจะคนเยอะกว่า

ไม่น่าจัดวันเดียวกันจริงๆ

ผมว่าถ้าจัดซ้อนเวลากันอย่างนี้ ปีนี้มันไม่น่าสนุกเอาซะเลย

10. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    คงต้องรอดูกระแสกันต่อไปน่ะครับ แต่ไม่อยากให้จัดตรงกันเลย

11. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    ไปมหาชัยแน่นอน ใกล้บ้าน

12. ไปคลองห้า ไกล้บ้าน

13. TAKUMI_RPS13

TAKUMI_RPS13 New Member Member

179
    14
    0
    ผมอยากไปสนามมหาชัย เพราะ น่าจะเป็นสนามที่ยาวและได้มาตรฐานระยะ

เบรคยาวๆ เทรคใหญ่ๆ ห้องน้ำสะดวก ที่จอดรถเยอะๆ อยากดูรถแรงๆ

ที่วิ่งได้เต็มที่ไม่ต้องเยรคก่อนเข้าเส้น จะได้เห็นเวลาที่ดี อิอิ

ขอให้สนามมหาชัยเสร็จไวไวนะครับ ใกล้บ้าน เดี๋ยวถ้าว่างจะเอารูปมา

ลงให้ดูนะครับ

14. Adrenaline

Adrenaline New Member Member

73
    4
    0
    อยู่ไกล้คลอง 5
    แต่ไปมหาชัย !!!!

ป..ล.หวังเป็นอย่างยิ่งว่า นอกจากสนามกว้างกว่า ปลอดภัยกว่า มาตรฐานกว่า ........ เรื่องห้องน้ำที่มหาชัยคงดีกว่าด้วย

15. Aod+Otto

Aod+Otto New Member Member

292
    22
    0
    ใจจริงอยากไปทั้ง2งานเลย แต่งานดันมาจัดตรงกันคนดูอย่างราๆก็ได้แต่เลือกกันละครับว่าใครจะไปที่ไหน แต่ใจจริงถ้าเลื่อนการจัดไม่ชนกันได้ก็คงจะดีกว่านี้:eek:

16. paman kung

paman kung New Member Member

69
    1
    0
    อยากเห็นรูปสนามที่มหาชัยอะคับ ใครมีเอามาให้ดูบ้างนะค๊าบบบบบบบบบ

17. TonRacing

TonRacing New Member VIP

309
    58
    0
    สนามใหม่ครับ เพราะยังไม่เคยไป :D

18. Hmoty

Hmoty New Member Member

417
    28
    0
    ที่ไหนก็ได้ครับของให้มีแข่งละกาน

19. Taye@YF20

Taye@YF20 New Member Privilege

337
    29
    0
    !!! เดี๋ยวรู้จัก !!!

20. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    ก่อนถึงงาน 2 วัน ค่อยตัดสินใจแล้วกัน

ลำบากใจจริงๆ

21. อยากไปดูทั้งสองสนามละคับ
    แต่แยกร่างไม่ใด้..แล้วทำไมต้องมาจัดพร้อมกันละคับ
    แล้วสรุปงานใหญ่ปลายปีนี้จะจัดที่ใหนละคับ..ถ้าจัดที่ใหนก็คงต้องไปที่นั่นคับผม

22. อุ้ม

อุ้ม New Member Member

206
    3
    0
    ปีนี้ไปมหาชัยครับเพราะใกล้บ้านกว่ามากและไม่ต้องจ่ายตังส์ค่าทางด่วนใดใด

ผลัดๆกันแล้วกันครับ....คนล่ะทีสองที

23. amiyama

amiyama Member Privilege

278
    10
    18
    คงไปมหาชัย เพราะไปคลอง 5 บ่อยแล้ว อีกอย่าง ถ้าคุณมีตัว Top Fuel อยู่นะในมือ คุณจะไปวิ่งที่ไหนล่ะ ที่มันวิ่งได้เต็มๆไม่อั้น???

ถ้านักแข่งพวกนั้นไปที่ไหน ผมก็ไปที่นั่นแหละ

24. รถหน้ายาวไปวิ่งที่ไหน ก็คงตามไปดูที่นั่นแหล่ะ ปีนี้ผมอยากดูรถหน้ายาวมากกว่า
    ใครดึงรถพวกนี้ไปวิ่งได้ รับรองว่าสนามแตกแน่ ๆ ครับ

25. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    อยากไปดูที่มหาชัยคับ...สนามใหม่ๆๆ

26. แทร๊คสนามมหาชัยเสร็จเมื่อไร ทางสนามคงเปิดให้ซ้อมได้ เป็นการเบิร์นผิวแทร๊คไปในตัว ผิวจะได้ไม่ลื่นมาก

เมื่อถึงวันงาน Souped Up เวลาจะได้ออกมาดีด้วยครับ

ป.ล. เป็นอีดหนึ่งเสียงที่ไม่อยากให้ผู้จัดทั้ง 2 เจ้า จัดวันเดียวกันครับ

ไม่รู้เคิดอะไรกัน เราไม่ได้อยู่วงในก็ไม่รู้ ถ้าแยกร่างได้ก็คงแยกร่างไปดู ทำเหมือนหลาย ๆ คน

27. Taye@YF20

Taye@YF20 New Member Privilege

337
    29
    0
    แต่ที่แน่นอนนะคับ "ไอ้ถึก" หน้ายาว 2JZ - 1,500 แรงม้า วิ่งที่คลองห้าที่เดียวคับ

28. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    ระอุ จิง ๆ ปีนี้

ทั้งๆ ที่ อากาศหนาว ^^

29. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ถึงขนาดต้องแยกร่างนี่
    แข่งพร้อมกันเลยหร๋อ ? ? ?

30. #KAENG F.D.L.#

#KAENG F.D.L.# New Member Member

148
    3
    0
    อะไรที่ยังไม่เห็นด้วยตาอย่าคิดว่ามันจะดีเลิศ แบบที่คิดกันไว้
    แต่ที่แน่ๆมันอยู่ที่ผู้จัดว่าใครจะเจ๋งกว่ากัน....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้