ถามคนที่แบกถังแก๊ส (ช่วงล่าง)

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย 10krpm, 20 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 10krpm

10krpm New Member Member

58
    1
    0
    upgrade ช่วงล่างยังไงกันบ้างเหรอครับ ท้ายหนักเพิ่มอีกหลายสิบโล

ของผมเวลาตกหลุม คอสะพานนี่ ยวบๆทันทีเลยครับ รำคาญอย่างแรง

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ใส่กันโคลงเพิ่ม วิ่งดีรู้สึกได้เลยครับ

3. cgi

cgi New Member Member

124
    24
    0

โทรมาปรึกษาได้คับเดียวแน่นำให้ 0866230560

4. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    ติดแก๊สเหมือนกันค่ะ ไปโมโช็คใหม่(แก็ส+น้ำมัน)มา วิ่งเหมือนปกติค่ะ

5. acer3608

acer3608 New Member Member

88
    4
    0
    ขอถามอีกนิดนะครับ
    เราอัดโช้คใหม่นี่ทำแค่คู่หลังได้มั้ย
    หรือเวลาทำจำเป็นต้องอัดทั้งสี่ต้นหรือไม่ครับ

6. anarvin

anarvin New Member Member

75
    4
    0
    ของผมแบก NGV เปลี่ยนโช๊ค showa สปริง accord ปีไหนจำไม่ได้แล้วต้องลองดูครับว่าใส่รุ่นไหนได้

แล้วตัดสปริงออก ประมาณ 1-1.5" ไม่เด่งครับ วิ่งดูแล้วรู้สึกว่าจะหนึบกว่าเดิมด้วยนะครับ ลองดู

ปล.เฉพาะหลังอย่างเดียวนะครับ
    ส่วนด้านหน้าพอดีวางเครื่องมาใหม่เลยใส่โช๊ค NPG สตัทปรับเกลียวรุ่นที่มีสปริงสองชั้นน่ะครับ

7. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    เอาไปอัดน้ำมันใหม่คงช่วยได้ครับ

แต่ทำไมของผมมันพอดีเลยหน้าหลัง -*-

8. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    ทำได้ครับ ทำแค่ 2 ต้นหลังก็ได้ แล้วก็ไม่ต้องไปเชื่อคนอื่นครับ เข้าไปถามช่างเองเลย
    ทุกอย่าง ถ้าโช้คเราไม่มีอะไรเสีย ก็ไม่ต้องเปลี่ยนครับ อัดน้ำมันใหม่ให้แข็งขึ้นก็พอ
    อัดน้ำมันใหม่ ต้นละ 300 กว่าบาทเอง ถ้าเกินนี้ ถือว่าแพงครับ ถ้าแพงกว่านี้ ก็ลองหาร้านใหม่ครับ......:D:D

9. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    อัดโช้คใหม่ต้องอัดเป็นคู่ครับ 2 ต้น 4 ต้น ได้ครับ

10. acer3608

acer3608 New Member Member

88
    4
    0
    มีร้านแนะนำที่จะเอาโช้คไปอัดมั้ยครับราคาประมานนี้อะครับ

11. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    อัดโช้คใหม่ต้องอัดเป็นคู่ครับ 2 ต้น 4 ต้น ได้ครับ

12. 10krpm

58
    1
    0
    เด๋วโทรไปปรึกษาครับ

13. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    อยู่แถวไหนอ่าครับ ร้านที่ผมทำ อยู่ท้ายบ้าน สนใจลองถามราคาได้ครับ ที่ร้าน
    081-626 6084 นี่เบอร์ผ๋ม...087-933 3223

ความจริงมีอีก 2 ร้าน นะ แต่ที่ไปทำมา ไม่เวิร์คเลย อิอิ

14. 10krpm

58
    1
    0
    ถามเพิ่มเติมครับ ว่าความสูง(ก่อนใส่) ของสปริง คู่หลังของ accord นี่ มันแตกต่างจากของ ek มั้ยครับ ไม่ว่าของแต่งหรือเดิม ??

อยากทราบปีด้วยครับ

15. nu_tspc

nu_tspc New Member Member

75
    7
    0
    ติด LPG ครับ ก้ไปใช้บริการที่พี่เค้ามาเหมือนกัน หนึบดีครับ

ปล. ไม่รู้พี่ตั้มจะจำได้ป่าว มันนานแล้วครับ

16. anarvin

75
    4
    0
    ผมจำไม่ได้จิงๆครับว่า accord ปีอะไร แต่ที่ตัดไปตอนนี้ก็ปะมาณ 2" น่าจะได้

เพราะเพิ่งไปใส่แม็คมาอ่ะครับ ตอนนี้กำลังเอารถไปติด LPG อยู่ แบบว่าเบื่อต่อแถวเติม NGV แล้ว

ความสูงน่าจะเพิ่มขึ้นมานิดหน่อย ไม่รู้ว่าถ้าตัดสปริงออกอีกมันจะเด่งหรือป่าว

ยังงัยถ้ารถเสร็จลองตัดดู ได้ความว่ายังงัยจะมาบอกอีกทีนะครับ

17. anarvin

75
    4
    0
    หลังจากเปลี่ยนจาก NGV มาเป็น LPG ด้านหลังสูงขึ้นประมาณ 2ซม.

ตอนแรกว่าจะไปเอาลงให้เท่าเดิม แต่ขับซักพักแล้วรู้สึกสบายกว่า ก็เลยจัดการ

หมุนสตรัทด้านหน้าให้สูงขึ้นเพื่อรับกับด้านหลัง รถสูงขึ้นกว่าก่อน ความสวยน้อยลง

แต่ขับสบายขึ้นเยอะเลย ที่สำคัญไม่ต้องเสียกะตังค์เพิ่ม ^_^ ก็เลยใช้มาเรื่อยจนครบอาทิตย์นึงแล้วครับ

18. keng3343

keng3343 New Member Member

22
    1
    0
    ปัจุบัน ใช่ โคนี่กระบอกเหลือง แล้วเลื่อนตัวปรับระดับมาบนสุดครับ แต่ข้างหน้าผมเป็น ไทร์อาร์น่ะ มันเลยเสมอพอดีครับ

Madeawsri ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้