มีใครขับ hero มั่งป่าวอ่ะครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย chay_knot, 20 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chay_knot

chay_knot New Member Member

4
    0
    0
    คืออยากจาถามว่าถ้าวางเจ(เกียร์ธรรมดานะ)แล้วจะใส่เฟื่องท้ายของอะไรได้บ้าง อัตราทดเท่าไร จาเอาดิสเบรกด้วยอ่ะครับต้องเอาของอะไรมาใส่ครับ ขอราคาของ ราคาค่าแปลงด้วยก็ดีครับ ที่ไหนแปลงดีด้วยคับ แล้วอยากถามว่ามีใครขับ HERO มั่งป่าวคับ คือเห็นมีแต่ไมตี้ซะส่วนใหญ่:D

2. wat_441

wat_441 New Member Member

256
    4
    0
    จะเอาเจโบหรือไม่โบละครับ โบราคา28,000ไม่โบ21,000 ส่วนเกียร์ธรรมดาจะมีในเจโบเท่านั้นซึ่งหายากอยู่พอควรราคาก็จะแพงขึ้นไปอีก+1-20,000บาท ส่วนเฟืองท้ายสำหรับเกียร์ธรรมดาต้อง4ขึ้นไปถึงจะวิ่งดี หรือเอาเพลาเซดดริกไปเลยอย่างที่เห็นๆกัยอยู่ลองอ่านดูในกระทู้นะครับ แต่ผมเห็นรถของเจ้าของอู่เค้าเอาเพลาD4Dมาใ ส่ก็ใ ช้ไ ด้ครับแต่ถ้าเป็นเกียร์ออร์โต้ใส่กับเพลาเดิมดูก่อนถ้าไม่วิ่งค่อยเปลี่ยน ส่วนเบรกก็ใส่ R33พอทเรียบหน้าหลัง ราคาไม่น่าจะแพง แต่แนะนำ เบรกAristoหายากหน่อยแต่ใหญ่กว่าเบรกสกายลายแบบคนละชั้นราคาเท่ากันถ้าไม่ติดค่านิยมก็ขอแนะนำครับ
    หรือไปดูรถของผมตามลิงค์ข้างล่าง ตอนนั้นซื้อเครื่องมา48Kไม่น่าเลยอึดใจรอคงได้28k รถผมHEROตอนเดียว มีไรก็คุยกันได้แนะนำกันได้ครับ สอบถามกันได้ เป็นกันเองทุกท่านครับ หรือท่านได้จะเสนอขอเชิญเลยครับ
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=527030

3. chay_knot

4
    0
    0
    แล่มเลย แล้วไอ้เจ้าเซดริกมันราคาเท่าไรกันคับ

4. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0

เจโบ หรือ ไม่โบอะครับ

ตามเซียนข้างบนเลยครับ

5. juk-ku power

juk-ku power New Member VIP

282
    2
    0
    ตามมาดูคัฟ

6. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    โอ๊ดหายไปไหนมานานเลยนะ

7. wat_441

wat_441 New Member Member

256
    4
    0
    รายละเอียดเซดดริกตามกระทู้ข้่างล่างเลยครับ
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=533144

เรื่องเครื่องเจ ถ้าจะเอาเจไม่โบก็สามารถชนเกียร์เดิมได้แต่สู้ใส่เกียร์เจของมันเองไม่ได้
    เพราะมันต้องหล่อหัวหมูชนเกียร์เดิม แต่ถ้าเป็นเกียร์เจของมันเองจะสัมพันธ์กับเครื่องและอัดตราทดได้ดีกว่า
    ซึ่งเกียร์เจก็มี2อย่างคือ ออโต้และธรรมดา
    อ้อโต้ใช้ง่าย ไม่ต้องดัดแปลงอะไรมากรอบเครื่องสามรถเข้ากันกับเฟืองท้ายได้ดีไม่ค่อยมีการดัดแปลงเฟืองท้าย
    แต่ว่าถ้าใส่แล้วมันวิ่งไม่ออกก็ต้องดูเฟืองท้ายครับ
    ส่วนเกียร์เจธรรมดาจะมีอยู่ในเครื่องเจโบเท่านั้นซึ่งต้องมีการดัดแปลงเฟืองท้ายให้เข้ากับเกียร์ ถ้าเป็นเกียร์ธรรมดาจะได้ความเร้าใจในการขับขี่มากกว่าแน่นอนซึ่งราคาก็ค่อนข้างแพงและหายาก

ดังนั้นจึงต้องดูรายละเอียดให้ีดีศึกษาให้เข้าใจก่อนตัดสินใจอะไรลงไป และถ้าได้ช่างที่ดีมีความรอบรู้ ก็ให้ช่างเป็นคนจัดการให้ หรือคุยกับช่างก่อนทำมีการวางแผนให้ดี จะได้ไม่ต้องเสียอะไรหลายๆอย่างหลายๆรอบ ผมก็ไม่ใช่เซียนที่ไหนหรอกครับ ผมก็ได้เรียนรู้ศึกษารายละเอียดพูดคุยกับช่างและมีที่ปรึกษาด้านการเงินอย่างคุณพ่อคุณแม่ซึ่งได้ให้งบประมาณมาทำอันมหาศาลนี้ ดังนั้นต้องดูรายละเอียดรอบๆด้านให้รอบคอบ วางแผนไม่ให้นอกกรอบที่กำหนดไว้ ผมชื่อเอ็มนะครับ เรียกน้องเอ็มก็ได้ครับ ยังเรียนอยู่ ปี2เอง เด๋วแก่เกินตัว
    ก็ขอให้ทุกๆท่านเชิญแนะนำได้นะครับ พูดคุยกันได้ทุกคนในคลับให้ความเป็นกันเองทุกท่านคลับ มิตรภาพคือสิ่งสำคัญที่สุด อิอิ(ดูดีมีหลักการก็วันนี้ละว่ะตู อิอิ)

8. อืมมม..เเจ่มเลยครับ..

9. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    แรง ครับ จัดไป เข้ามาดูข้อมูล

10. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    เจไม่โบแคร๊งหลัง 30000 คับที่เชียงกงบางนาคับ
    ส่วนเกียร์ซื้อแยกดีกว่าคับน่าจะถูกกว่าถ้าต้องการเกียร์ธรรมดา
    เพลาท้ายไมตี้น่าจะแปลงใส่ได้นะครับแล้วก็ใส่เต็ดซะ
    เบรคก้ออริสโต้ไปเลยคับ

11. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    ชุดใหญ่เลยนะ

12. chay_knot

4
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลมี ป.ย. มากๆครับ สรุปแล้วครับตอนนี้วางเจ เกียร์ธรรมดาอยู่เดี๋ยวเสร็จจาเอารูปมาให้ดู และถ้ามีปัญหาจามาปรึกษาให้เบื่อกันไปข้างนึงเลยคับ5555...........

13. juk-ku power

juk-ku power New Member VIP

282
    2
    0
    :D:D:D:D:D:D:D

14. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    สุดยอดดดดดดดดด แต่ผม2L set bo z 5555+++ ยินดีที่เล่น Hero คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้