เรื่องจริงวันนี้......ช่วยตัดสินใจหน่อย...เศร้ามาก

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Rangsit 33, 19 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. .:: ส เ ต ฟ า น ::.

.:: ส เ ต ฟ า น ::. New Member Member

269
    41
    0

อ่านแล้วขอบอกว่า ขำมากๆ แถมน่ารักอีกต่างหาก
    อ่านไปแล้วก็คิดถึงตัวเองเหมือนกัน

แต่ผมยังโชคดีหน่อย แฟนก็ชอบแต่งรถ แต่แฟนบอกว่า อุปกรณ์ตกแต่งรถรุ่นเราเข้าขั้นเทพ เพราะแต่ละชิ้นแพงเอาเรื่อง

เมื่อปีก่อน ผมเกือบได้หลังคาMoonroof มาแล้ว แต่แฟนเจ้ากรรมก็ยื่นขอเสนอมาว่า
    "ลิเวอร์พูลกับแมนยูฯแข่งกัน ถ้าลิเวอร์พูลชนะจะอนุมัติ แต่ถ้าลิเวอร์พูลแพ้ อดแต่งรถไปตามระเบียบ"

ผมก็ไม่รอช้า ตกปากรับคำทันที ถึงวันแดงเดือดเมื่อปีก่อน
    ไปนั่งดูกันเลย สรุป แพ้ แง แง แง อดเลยกรู

ไว้ว่างๆพาแฟนมามิตติ้งซิครับ มาบ่อยๆ เดี๋ยวก็ถูกวัฒนธรรมของESกลืนเข้าไปเองแหละครับ เชื่อดิ อิ อิ

ป.ล. แล้วไม่ต้องมีครายมาแซวกรูนะเรื่องฟุตบอลอะ เพราะมันผ่านมาเป็นปีๆแล้ว สาาาาาดดดดด

2. NAMTAWHOO

NAMTAWHOO New Member Member

356
    44
    0
    พาเพื่อนไปมิตติ้งที่บ้านบ่อยๆ เย๊อะ ๆ เอารถสวยๆไปด้วยนะ แล้วชวนเค้าดูนู่นดูนี่ ให้เห็ฯความสวย ยั่วกิเลสซซ๊ะงั้น !..... และแล้วตอนจากกับเพื่อน มาส่งเพื่อนหน้าบ้าน ให้ทำตาละห้อย มองรถเพื่อนจนสุดสายตา แล้วเข้าบ้านช้าๆ แหงนหน้ามาดาว.....(น้ำตาคลอเบ้าหน่อยก็จะดี) ออกแนวประชดหน่อย ...
    รับรอง คะแนนความสงสารมาตรึม.....

3. Rangsit 33

Rangsit 33 New Member Member

123
    5
    0

......... ขออนุญาตแนะนำครับพี่ก้อง.............ทีหลังต้องเปลี่ยนข้อเสนอครับเป็นถ้าผีแดงชนะจะต้องยอมให้แต่งรถเพิ่ม..................รับรองรถพี่ก้องต้องสวยขั้นเทพแน่นอน :D:D:D..............ได้แต่งเพิ่มบ่อยแน่ๆ อิ อิ

4. Rangsit 33

123
    5
    0

...... อันนี้แนวดรามา...ชอบๆๆๆ:):)

5. .:: ส เ ต ฟ า น ::.

.:: ส เ ต ฟ า น ::. New Member Member

269
    41
    0

เอ...ครั้งล่าสุดชนะเหรอ :D :D :D

เอาน่า แต่งรถ ต้องค่อยๆแต่งไปเรื่อยๆ นั่นแหละ ความสุข

ทำทีเดียวจบเลย มันก็ไม่สนุกซิ

6. civic04

civic04 New Member Member

260
    11
    0
    ..............เรามันคนไม่มีแฟน..........5555++
    สะดวกสบาย..............แต่งไปเห่อะๆๆๆ

7. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    love me love may car

แต่งรถมันผิดตงไหน(แค่เปลืองตังที่ผิดอันนึง) ทำในสิ่งที่เราชอบ แค่เราไม่ไปเจ้าชู้ที่ไหน ไม่เที่ยวผู้หญิง มันก็น่าจะดีแล้วหนิ หรือชอบผู้ชายกินเหล้าเมายา เที่ยวผู้หญิง
    ทีผู้หญิงยังซื้อเครื่องสำอางเสื้อผ้า กระเป๋า รองเท้า โอ๊ย...จิปาถะ ถามหน่อยดิจะแต่งไปไหนเยอะแยะ แฟนก็มีอยู่แล้วจะแต่งไปให้ใครมองวะ
    มันก็ไม่ต่างกะผู้ชายแต่งรถหรอก ผู้ชายชอบแต่งรถก่อนที่จะมาชอบแฟนอีก ยังงี้ถือว่าเป็นคนเสมอต้นเสมอปลายนะ...อิอิ
    ยื่นไปเลยถ้าให้เลิกแต่งรถ เธอก็ต้องเลิกแต่งตัวเอาไหมหล่ะ

ถ้าชอบแต่งรถแล้วเปนเหตุผลที่ผู้หญิงทนไม่ได้ถึงขั้นบอกเลิก เปนผมยอมเลิกอ่ะ ยังไงชีวิตนี้ก็เลิกแต่งรถไม่ได้ ต่อให้มี FERRARI ผมก็ยังจะแต่ง ใช่ว่าผู้ชายแต่งรถแล้วไม่รักแฟนหนิ แยกแยะเปนมะสิ่งที่รักกะสิ่งที่ชอบอ่ะ

ไอ่ตัวแม่ Art...มากกกกกกกกกกกกกก

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 กันยายน 2008
  8. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ทำไมมันช่างเหมือนที่บ้านตรูเลยวะเนี่ย......:D

9. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    ทำตามที่เราอยากจะทำไปเลยคร๊าบ

10. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    ไม่แซ่บแว่....มันเกี่ยวอารายกะกรูวะเนี่ย :mad: :mad:

11. Hondata

348
    57
    28

อ่าท่านพี่แต่งไปหลายแสนแล้ว artของพี่คงจะชินแล้วหล่ะ :) :)

คอมเม้นอันนี้น่าจะย้ายไปกระทู้ระบายน่ะเนี่ย :D:D

12. Plaruko

558
    50
    0
    แนะนำให้ใช้ยาง BF Goodrich จะได้ Take Control :D

13. voiceman

voiceman New Member Member

297
    30
    0
    ชอบๆๆ กัวแฟนผมจะทำตามจัง

14. Hondata

348
    57
    28
    จากคอมเม้นของพี่ปลา ที่ว่าทีผู้ญิงยังเเต่งตัวซื้อนู่นซื้อนี่ได้

เราก้อทำหนังสือยื่นกลับไปมั่ง ว่าเจ๊ช้อบเท่าไหร่ ตรูแต่งรถเท่านั้น ไรปามานนี้ได้มะ :D

15. jk2475

jk2475 New Member Member

332
    40
    0
    เหมือนกานเลยครับ เสื้อผ้า ทำผม ทำได้
    แต่เราอยากทำ ES ให้สวยทะมะได้ เฮ้อ!!!!
    "แต่ของผมยังไม่ถึงกะทำสัญญา"

16. NAMTAWHOO

NAMTAWHOO New Member Member

356
    44
    0
    ทุกวันนี้ผมยังไม่รู้เลย รักรถมากกว่ารักแฟนเปล่า อิอิ

เฮ้ย! เริ่มสุมไฟใส่บ้านกันแล้วนะพวกเรา เดี๋ยว โดนพันธมิด ยึดอำนาจไม่รู้นะ 555

17. paulzkung

paulzkung New Member Member

16
    0
    0
    -*-

เครียดแทนเลยครับ

แล้วทำไมพี่มะบอกว่าซื้อของก็อบมา 600 บาทอ่าพี่ ถ้าไม่เชื่อก็พาพี่เค้าไปยืนยันด้วยตาตัวเองตามตลาดของแต่งรถอ่าคับ อิอิ

18. .:: ส เ ต ฟ า น ::.

269
    41
    0
    สู้ เว๊ย

เมีย ไม่ใช่แม่

แต่..ยิ่งกว่าแม่อีก

:D :D :D

19. superfiat

superfiat New Member Member

159
    13
    0
    อิอิ อ่านแล้วขำก๊ากอะ

แต่โดนจริงๆ ก็คงขำไม่ออก เฮ้อ...

20. Mr.Keng ES

Mr.Keng ES New Member Member

20
    2
    0
    ถ้าไม่ยอม ก็คงอดสิครับ

21. jewel~

jewel~ New Member Lady Member

58
    14
    0
    .

ฮ่า ๆๆๆ ....

แอบมาดูหนุ่ม ๆ คุยกัน ..

:D:D:D

ps. เจ้าของกระทู้กะแฟนน่ารักมากค่ะ .. ^^

จริง ๆ แล้วบางที ผู้หญิงก็บ่นไปงั้นแหล่ะค่ะ .. อารมณ์เรียกร้องความสนใจ .. กัวจะรักรถมากกว่ารักเรา .. 55++

แอบค้านเรื่องแต่งตัวนะ .. ผู้หญิงเค้าสวยกันเพื่อแฟน .. ทำเพื่อแฟนล้วน ๆ ยังจะมาบ่นอีกหง่ะ ..​

22. hacker

hacker New Member Member

131
    9
    0
    เซ็นต์ไปยังท่าน

... ขอตามผลงานอาร์ทของท่านหน่อย เหอะๆ

23. hacker

hacker New Member Member

131
    9
    0

งั้นถ้าแฟนขอเอาตังค์แต่งสวยมาแต่งรถมั่งจะยอมไหม

ค่าไดร์ผม สระผม ก็ประมาณ 100-150
    พอๆกะค่าล้างรถเลยนะนั่น

ล้างรถบ่อยๆก็ว่าเปลืองตังค์ ทีสาวๆสระไดร์ 3 วันทีเรายังไม่มีสิทธิ์บ่นเลย

24. civic04

civic04 New Member Member

260
    11
    0
    งั้นพวกเรา...........เปลี่ยนจากแต่งรถ มาแต่งสวยกันเถอะ..................ได้สวยๆๆอิอิ.............

พูดไปแล้ว ถ้าหญิงแต่งสวยเพื่อแฟน...........................
    แฟนก็แต่งรถให้สวยๆๆๆ....เพื่อคุณเหมือนกันแหละ................(รึป่าว)

25. Plaruko

558
    50
    0
    ใช่ๆเหนด้วย แต่อย่านับจำนวนเงินดีกว่า ให้นับชิ้นเอา เพราะค่าของแต่งรถดูเหมือนจะแพงกว่า ถ้าแฟนไม่ไฮโซขนาดใช้ brand name ระดับโลก

26. nemesis_Es_beer

nemesis_Es_beer New Member Member

157
    16
    0
    เหอๆๆ ก่อนโสดก็เข้าใจดีคับเรื่องนี้ (ปล. เฮียแบงค์ทำใจๆ ...กรั๊กๆ น่ารักๆ)

27. Rangsit 33

123
    5
    0
    ช่ายพี่.........ตอนนี้ทำหน้าที่แทนแม่ไปแล้ว

ปล.. ไอ เลิฟ ซา โต้คคคคค อิ อิ.........................แต่เบื่อรูนี่ย์อะ

28. Rangsit 33

123
    5
    0

ยังเลยครับจ้อบ.........แต่วันนี้แอบไปติดฟิล์มมาใหม่ ยังไม่ได้บอกเลยอะ :D:D
    สงสัยเพราะได้กำลังใจจากเพื่อนๆ (ออกแนวหาพวก) ........................................เดี๋ยวอีก 2 วันรู้เรื่อง...เป็นไงเป็นกัน..............................สู้โว้ยยยยยยยย :mad::mad:

29. Rangsit 33

123
    5
    0
    .........สู้โว้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย :D:D:D

เห็นด้วย ....หนับหนุน.....มีเหตุผล .....ถูกต้องที่สุด....... เห็นจ้อบครั้งแรกยังคิดอยู่เลยว่าเป็นคนมีหลักการน่าชื่อถือที่สุด ...... จ้อบ สู้ๆ :D:D:D

30. Rangsit 33

123
    5
    0
    :D:D:D แฟนผมก็ชอบบอกยังงี้เลยครับ ....เหมียนกันเลย :D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้