พวงมาลัยธรรมดาอยากเปลี่ยนเป็นเพาเวอร์ครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย bworn, 19 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bworn

bworn New Member Member

3
    0
    0
    ผมมีนิสสัน ควีนแค๊ป พวงมาลัยธรรมดาครับ อยากเปลี่ยนเป็นพวงมาลัยเพาเวอร์ จะซื้อมือหนึ่งหรือมือสองดีครับ แล้วติดตั้งแถวไหนดีครับ ฝีมือดี ราคาไม่ค่อยแพงอ่ะ ขอบคุณครับ

2. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    มือหนึงแน่นอนกว่า ฟันธง มือสองตาดีได้ตาร้ายเสีย ทำทีเอาของดีๆไปเลยจะได้ไม่ต้องมาแก้ทีหลัง

3. okc

okc New Member Member

18
    1
    0
    ผมไป ที่แถวประทุมวันอ่ะ โดนไป3500 บาท ค่าแปลง อีก 800 สายอีก 900 รวมๆแล้ว เซ้งเป้ด
    ร้านมาน จัดมาไม่ดี เอาของคล้ายๆมาไห้

4. ABYSS

ABYSS New Member Member

24
    1
    0
    อยู่โคราชหาชื้อได้ที่ไหน อยากเปลี่ยนมั้ง ราคาเท่าไร..คับ

5. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    ซื้อได้จาก 0 นิสสันโคราชไกล้ๆเดอมอร์โคราช ตรงข้าม วิลัยเทคนิคอ่ะ โดยการวื้อมายกชุดแล้วมาให้ร้านข้างนอกไส่ให้ หรือ ไปให้ร้าน จิงเซ้ง ตรงข้ามเดอมอร์ รับเหมาทำไปเลย ง่ายดีจบราคาไปสอบถามเอาเองมีแบบผ่อนจ่ายด้วยรับบัตรอิออน
    ถ้าของ0นิสสัน จะแน่นอนกว่ามีการรับประกันงานที่ทำ3 เดือน แต่จะแพงนิดหน่อย แต่ถ้าร้านข้างนอกจะถูกกว่า ฝีมือช่างข้างนอกจะดีกว่าเพราะมีประสบการณ์เยอะในการแก้ปัญหาต่างๆของรถมากกว่า แต่ช่างใน0 จะไม่ถึง เพราะส่วนมากเป็นช่างวัยรุ่นเพิ่งจบช่างยนต์มาแล้วมาทำงาน มักประสบการณ์น้องมีปัญหามักไม่ชอบแก้ไขมักชอบยุให้เปลี่ยนประจำ ผมเคยมาแล้วให้0ตั้ง 0รถให้มันกินขวาแก้ยังไงก็ไม่หาย แก้แล้วแก้อีกมันบอกว่าปีกนกคดให้เปลี่ยนใหม่3900 บาท เปลี่ยนก็ไม่หาย สุดท้ายรำคาญเลยเออ ออ ไปว่าหายแล้ว(เพราะมันรำคาญเราดูจากหน้าตาไม่ค่อยพอใจเพราะตั้งหลายรอบไม่หายหาว่าเราคิดมากให้ทำใจว่าเรารถมือ2 เก่าแล้วจะให้ดีเหมือนรถใหม่ๆไม่ได้ เราก็คิดว่าเราเปลี่ยนของใหม่แล้วรถต้องกลับมาไกล้เคียงบ้างดิ สุดท้ายไปให้ร้านแถวหัวเลทำ หายรถวิ่งตรงเหมือนเดิม ช่างบอกว่าเครื่องแพงเท่าใดก็ไม่มีความหมายถ้าคนตั้ง0 อ่อนไม่เก่ง จะตั้งตามค่าที่เครื่องแจ้งไม่ได้ รถเก่าควรตั้งเผื่อไว้ด้วยโดยเฉพราะรถโหลดมามุมล้อมาจะไม่เหมือนรถแตนดาดหรอก
    ยังไงเอาประสบการณ์ความผิดพลาดของผมไปร่วมประกอบในการตัดสินใจหาร้านทำก็แล้วกัน นะครับ โชคดีครับ

6. ABYSS

ABYSS New Member Member

24
    1
    0
    ขอบคุณหลาย เด้อ....คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้