ถามเรื่อง defi เก๊หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย we_zaa, 19 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    โอ้ว ความรู้ ขอบคุณมากครับ

ของผมเหมือนตามที่บอกแป๊ะ :D

2. To N รถฟักทอง

To N รถฟักทอง New Member Member

76
    1
    0
    ผมว่าของแท้ ของเทียม

มันคงไม่ต่างกันหรอกนะ ถ้าไม่ซีเรียสน่ะ

ถ้ารถดี ๆ แรง ๆ ใช้แข่งประจำ งานสำคัญ ๆ อยากได้ความแม่นยำ เพราะถ้าผิดพลาด อาจเกิดปัญหา ก็ใช้ของแท้ไปเลย

ได้คุณค่าทางจิตใจ แล้วน่าจะดีกว่า โรงงานเค้าน่าจะได้มาตรฐานน่า ถึงราคาขนาดนี้ (ถีงจะแพงเพราะภาษีก็เถอะ)

ถ้ารถขับกันเล่น ๆ เน้นสวยงาม แท้เทียมไม่สน ไม่ต้องการความเที่ยงตรงนักหนา ถ้ามันจะไม่ตรง เพี้ยนบ้างนิดหน่อย ก็ไม่เป็นไร

เครื่องไม่พังหรอก ผมว่า ใส่ของเทียมก็ดีนะ ประหยัดดี เก็บเงินไป ทำอย่างอื่นได้อีกเยอะ

ใส่ของแท้ ถ้าโดนทุบกระจก ขโมยไป จะได้ไม่ต้องเสียใจมาก

แถมโจรแม่ง คงเจ็บใจน่ะนะ

อย่างผมนี่ อยากใส่ แท้หรือเทียมก็ได้วะ

แต่แฟนมัน ไม่ให้ติด เซงชิบ

3. foonpoon

foonpoon New Member Member

388
    14
    0
    แท้หรือเทียมขอให้ได้ราคาตามนั้นก็พอครับ

กลัวได้ของเทียม แต่ราคาของแท้นะสิ

4. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  5. GT4U

GT4U New Member Member

3
    0
    0
    จะดูว่าเป็นของปลอมหรือไม่นั้นไม่ยากครับ ภายนอกจะเหมือนกันขนาดไหนแต่ภายในไม่เหมือนแน่นอนครับ ให้ดูที่ช่องเสียบสายลิ้งตรงตูดเกจ์ซึ่งจะมี chip สีเขียว ดูว่าบน chip นั้นมีตัวอักษร NS หรือไม่ ถ้ามีก็ของแท้ครับ ถ้าไม่มีก็เป็นของปลอม
    ปล. Defi นั้นเป็นสินค้าของ nippon-seiki ครับ
    ส่วน serial number นั้น ถ้าเป็นรุ่นใหม่ก็จะเป็น สติกเกอร์ ส่วนรุ่นก่อนก็จะเป็น laser printing ส่วนรุ่น ก่อนก่อนนั้นจะไม่มี serial number มีแค่ part number ซึงอยู่ที่หน้าปัดของเกจ์ ล่างซ้าย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้