ถ้าได้ไป japan จะเอาพวกอะไหล่และของแต่งกลับมาได้ไงครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย PreseaR10, 19 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PreseaR10

PreseaR10 Member Member

196
    1
    18
    มีแผนจะไปญี่ปุ่นครับ เพื่อนอยู่นั้นเค้าชวนไป มันอยู่แถวแหล่งขายซากรถครับ

เลยอยากรู้ว่าถ้าเราไปแล้วเจอของแต่งต่างๆ จะเอากลับมาได้ไงอะครับ
    1.ถ้ามันชิ้นใหญ่ๆแบบพวกกันชน กระโปรงหน้ากระโปรงหลังพวกนี้
    2.หรือพวกเครื่องเสียง อะครับ
    3.หรือของอื่นๆท่เห็นแล้วน่าเอากลับมา

ถ้าหาของแต่งงามๆมาได้ แล้วเราจัดส่งทาง เรือ หรือ พัสดุ เราจะต้องมาเสียภาษี อีกหรือป่าว
    กลัวเสียเงินไปหามาเอง แล้วแต่จะต้องเสียค่าอะไรต่อมิอะไร มาก กว่า ซวยเลย

ใครเลยไปหรือ ทำงานด้านนี้แนะนำหน่อยครับ

2. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    เมืองไหนละคับ
    ลองไปถามร้านเซียงกงว่ามีโกดังแถวนั้นบ้างไหม
    หรือไม่ก้อถามจังก์ญี่ปุ่นเลยว่ามีคนไทยไปตัดของเมื่อไรเรียกด้วย
    จะได้ฝากเค้ากลับเมืองไทย
    ซึ่งเค้าชาร์ทเราแน่
    แต่เราไม่ปวดหัวกับศุลกากร
    อิอิ

3. PreseaR10

196
    1
    18
    นั้นหละครับกลัว ฝากไฟฝากมา ชาร์ทเรา แล้วกลายเป็นว่าแฟงกว่าบ้านเราจะเซ็งเลยจิ

4. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ถ้าของเดิมๆ ฝากมาแพงกว่าแน่
    แต่ของแต่งถ้าได้จากจังก์ ถูกกว่าแน่
    อิอิ

5. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    พี่ฉะครับ ยังงี้ถ้าสมมุติ ว่าผมไป แล้วไปสอยของกลับมาสักอย่าง
    - ผมต้องเสียด่าขนส่งเพิ่มไหมครับมันคิดยังไงอะครับ (กรณีเกิน 25โล)
    - ผมต้องเสียภาษีอีกหรือเปล่าถ้า ถือกลับมาเอง

ขอบพระคุณมากคราป

6. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    โหลดใต้เครื่องมาทางเครื่องบินปกติเห็นใหญ่สุดก็พวกถุงกลอฟครับ

แต่ถ้าอะไหล่ชิ้นไม่ใหญ่มาก ใส่กระเป๋าเรากลับมาได้เลย

เมืองนอกไม่ค่อยซีเรียสเรื่องนำออก แต่พวกศุลกากรไทยมากกว่าที่อยากจะคิดภาษ

แต่ก็ถ้าบอกว่าเป็นอะไหล่เก่า เขาก็จะไม่ยุ่งเหมือนกัน เพราะเราชี้แจงได้ว่าเราไปหาอะไหล่ได้ที่โน่นเมืองไทยไม่มีและไม่ได้เอามาขาย

เพราะเราไม่มีประวัติทำบ่อยๆ ศุลกากรไทยจะปล่อยผ่านครับ

แต่ถ้าเอาของพวกนี้กลับปกติถ้าเป็นนักเรียนที่นั่น จะมีประกาศติดอยู่ตามมหาลัยครับว่า

บริษัทที่รับส่งของทางเรือ พวกชิ้นใหญ่ๆหนักๆ ทั้งหลายเอาไปส่งได้ที่ไหน

ส่งได้ง่ายมากๆ และถูกมากๆด้วย คิดราคาตามน้ำหนัก ของเป็นอะไรส่งได้หรือไม่บริษัทจะบอกไว้ในแผ่นพับแล้วล่ะครับ

7. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    จัดไปครับ

8. PreseaR10

196
    1
    18
    อยากไปใจ จะขาดแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้