++ สอบถามเรื่อง "ความกล้า" หน่อยนะคับ ++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย + SENG +, 19 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    ถ้าผมมี 1 ล้านผมจะเอาเงินไปแต่ง 3 แสนพอคับ ชั่วโมงนี้กำเงินสดไว้ในมือดีที่สุดคับ อะไรๆก็เกิดขึ้นได้คับ

ปล. ใช้ 3 ส่วนออม 7 ส่วนคับ

:D

2. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    มันน่าจะสุดนะตั้งล้านนึง

3. zodabazonren

zodabazonren New Member Member

106
    4
    0
    ถ้ามีจริง
    ผมก็ทำ
    อิอิ
    ชอบซิลเวีย
    แต่ยังเด็กอยู่
    รถคันแรกในชีวิต
    พ่อบอกให้ซื้อเอง เพราะมันจะได้รู้จักคุณค่าของชีวิตลูกผู้ชายและที่บ้านก็ไม่ได้รวยอะไร
    ไม่ว่ายังไงผมก็ต้องหาให้ได้เมื่อมีงานทำ
    อิอิ

4. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    ล้านนึงหมดแน่ (แต่ไม่รู้ว่าจะสุดอ่ะเปล่านะครับ)

แต่กล้าครับ :D

5. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    เอาเงิน 1 ล้านไปหาซื้อรถที่เขาแต่งสุดแล้วมาอีกคัน คันเดิมจอดเก็บไว้ดีกว่าคับ

6. Accord CG5

Accord CG5 New Member Member

161
    6
    0
    คำว่าสุดสำหรับผม ผมมองไม่เห็น แต่งรถมาตั้งแต่ม.สอง ยันจบป.ตรีมาสองปี ผมผลาญเงินแม่ไปมาก มากขนาด........หลัก ลองผิดลองถูก ตัดสินใจผิดพลาด ไม่เคยสุดกับคนอื่นๆบ้างเลย คนแต่ละคนชื่นชอบแตกต่างกัน ถ้ามีงานประกวดรถสุดติ่ง คนมาร่วมโหวตพันคน ถ้าคนพันคนเลือกรถคันเดียวกัน น่าจะสุดจริง ก็แค่สุดกับคนกลุ่มๆนึง ณ ช่วงเวลานิดเดียว พอขับไปข้างนอกเค้ามองว่าสวยแต่ไม่รู้หรอกว่าคันนี้สุด มันก็แค่นั้น ไอสุดสำหรับผมมันไม่มี เพราะเวลานี้ผมเบื่อการแต่งรถไปบ้าง กำลังติดใจกับรถเดิมๆขับแล้วถึงจะไม่สุดแต่สบาย แต่ในหัวผมมันมีแผนไรออกมาตลอดว่าซักวันขอสุดๆซักคัน ผมอาจจะตอบแหวกไป แต่คำว่าสุด มันก็สุดแค่คนในกลุ่มๆนึง ถ้าผมมีสิบล้าน แล้วแต่งล้านนึงผมก็ทำแต่สุดมั้ย ผมไม่รู้ คนชอบคนมองต่างกันครับ

7. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    อันนี้เป้น ความเห็นส่วนตัวนะ

สำหรับผมนะ มันอยู่ที่ว่าต้องการ คำว่า สุด แบบไหน สุด ในแบบของตัวเองที่ต้องการ
    ออกไปในแนวไม่เหมือนใคร หรือว่า สุดในแบบ ต้องการให้ออกมา เหมือนๆตาม แคตตาล๊อค ของญี่ปุ่นเลย
    สุดในด้านของแต่ง บอดี้ พาร์ท หรือ เส้นสายลายบอดี้ และสีรถครับ หรือ ของที่หากันยากๆ
    แทบจะพลิกแผ่นดินมา

สุดสำหรับตัวเอง อยู่ที่ตัวเอง
    แต่ถ้าให้คนอื่นแล้วบอกว่าสุด เป้นโจทย์ที่ตอบค่อนข้างยากครับ

แต่ถ้าเป็นผม มีงบขนาดนั้น แทำแล้วไม่เข้าตัว

จัดไปเลยครับ

8. nat_jza31

nat_jza31 New Member Member

96
    10
    0
    ทำแน่นอน

9. nat_jza31

nat_jza31 New Member Member

96
    10
    0
    ทำแน่นอน

10. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    เฮ้ย ย ย
    มันคงไม่สุดหรอกเพราะไม่อยากไปอวด
    แต่มันจะสวยไม่สุด นี่สิ คือการบ้านที่เราต้องแก้

11. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    1000000 นึงผมว่าไม่พอแน่ๆ

12. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    1000000 นึงผมว่าไม่พอแน่ๆ

13. OKUMI

OKUMI New Member Racer

160
    8
    0
    ผมเฉยๆกับคำว่า "สุด" ครับ เพราะเหนือฟ้าก็ยังมีฟ้า ถ้าเราทำแล้วมีคนทำสวยกว่าเรามันก็ไม่จบ เราก็ต้องดิ้นรนทำมันต่อไปเรื่อยๆ จนวันนึงนึงเราหมดเงินเราก็จะต้องมานั่งทุกข์เพราะเราไม่ "สุด" อีกต่อไป แถมมีเงินเก็บล้านนึงต้องใช้จนหมดอีกต่างหาก ถ้าเกิดมีอะไรที่ต้องใช้เงินขึ้นมาจะทำยังไง ยังไงผมก็อยากมีเงินเก็บไว้ใช้จ่ายยามจำเป็นบ้าง ต้องคิดถึงลูกถึงเมียถึงครอบครัวด้วย แต่ถ้าคนอื่นจะทำผมก็ไม่ได้ว่าอะไรนะครับ เพราะมันเงินของเค้านี่ (ถ้าเค้าไม่มายืมตังผมหรือคนที่ผมรู้จักในยามฉุกเฉิน) หรือถ้าแบบมีเงินเก็บร้อยล้าน มีบ้าน มีทรัพย์สิน ประกันชีวิตอะไรพร้อมแล้วอยากสุดอันนี้ก็ตามสบายครับ
    ส่วนตัวผมขอทำตามกำลังทรัพย์แบบไม่เดือดร้อน พอใจในรถตัวเอง พอใจแล้วครับ

14. Kodomo-Indy

Kodomo-Indy New Member Member

1,134
    13
    0
    ผมว่า ในโลกนี้ มันไำม่มีคำว่า ที่สุด หรือ สิ้นสุดหลอก คับ

ผมคงเลือกอย่างใดอย่างนึง ระหว่าง ความงาม กับความแรง หรือ ความพอใจของเรา

15. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0

ประโยคนี้โดนใจครับพี่ :D :D :D

16. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    ทำครับ แต่ขอสุดของผมอ่ะ ไม่ต้องสุดในรุ่น...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้