++ สอบถามเรื่อง "ความกล้า" หน่อยนะคับ ++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย + SENG +, 19 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    ผมกล้าที่จะทำ แต่ผมไม่เลือกที่จะทำครับ

2. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    ถ้า มี เงินล้านนึง แล้ว ทำ จิงๆ

คำว่า สุด คงเป็นไป ไม่ได้ คับ ต่อให้ มี ซัก สาม-สี่

เพราะ ไอสุด ของ เรา เนี้ย พอเห็น ของ คนอื่น มัน ก้อ เกิดกิเลส อยู่ดี

นี้แหล่ะ คือ ไม่สุด

อีก อย่างคนเรา คำว่าอยากไม่มีสิ้นสุด คับ เชื่อผม

3. ตองพี

ตองพี New Member Member

47
    3
    0
    ถ้าเป็นเมื่อซักสองปีที่แล้ว - กล้า ครับ (ตอนนั้นบ้ารถรุนแรง)

แต่ถ้าเป็นตอนนี้ - ไม่กล้า ครับ (อาการบ้ารถหายไปเยอะ :D:D:D)

4. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
  5. kajua

kajua New Member Member

128
    3
    0
    กล้าคับ ถ้ามีหน้าที่การงานที่มั่นคง มีบ้านมีรถเป้นของตัวเอง เเล้วเงินจำนวน1ล้านบาท เป้นเงินที่เก็บขึ้นมาโดยใช้จ่ายเเล้ว ไม่เดือดร้อนกับเงินที่ใช้จ่ายใน ชีวิตประจำวัน ผมกล้าทำคับ

6. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    อื ม ม ม เ งิ น 1 ล้ า น ก ลั บ ร ถ ยั ง ไ ง ๆ ผ ม ว่ า ก็ ห ม ด

ง่ า ย ๆ ข อ ง ผ ม คั น ใ น รู ป ไ ด้ ม า ส ภ า พ เ ดิ ม ๆ

รื้ อ เ ห ลื อ เ เ ต่ โ ค ร ง เ ล ย . . . . ต อ น นั้ น ก ะ เ เ ค่ t y p e R ส เ ป็ ก 9 6 ค ร บ ๆ ก็ พ อ ใ จ เ เ ล้ ว

ไ ป ๆ ม า ๆ ไ ห น จ ะ ข อ ง โ ม เ ค รื่ อ ง ชุ ด เ เ ป ล ง ห น้ า . . . อ ะ ไ ห ล่ ต่ า ง ๆ

จ น เ งิ น ที่ เ ก็ บ ส ะ ส ม ไ ว้ มั น ก็ ห ม ด t y p e R 9 6 ที่ ห วั ง ไ ว้ ก็ ไ ม่ ค ร บ

ป ล . เ เ ต่ ทุ ก วั น นี้ ก็ มี ค ว า ม สุ ข เ เ ล้ ว ก็ ภู มิ ใ จ กั บ มั น . . . . . . . . . ไ ว้ มี เ งิ น ก็ ค ง จ ะ ทำ ต่ อ ใ ห้ จ บ . . . ไ ม่ เ ข็ ด :D :D :D < - - - - - น่ า จ ะ รู้ คำ ต อ บ ผ ม น่ ะ :D :D :D

7. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ถ้าเป็นผมคงมองผ่านเลยไปก่อน จนกระทั่งวันหนึ่งอยากจะเล่น ซึ่งตอนนั้นคงเหลือมาก

พอสมควรแล้วค่อยเล่น ผมว่ารถสุด สุดท้ายก็แค่นั้น เพราะสุดวันนี้ พรุ่งก็อาจจะมีคนสุดกว่า

มะรืนก็มีสุดๆกว่าอีก แต่ตอนที่เหลือพรุ่งนี้ก็ยังเหลือ อยากจะซื้ออะไรควักเงินสดได้ทันที

ผมยังคิดเลยว่าวันหนึ่งอยากได้M5 แท้ๆสักคัน ตอนนี้ขับรถบ้านยางหนาก่อนก็ได้

แต่มีเงินซื้อบ้าน ให้เงินแม่ใช้ แฟนอยากได้ไรซื้อ

ที่สำคัญผมกันเงินในส่วนที่จะซื้อของเล่นให้ชีวิตแค่ 5-10%ของรายได้ต่อปี

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

8. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ทำอยู่แล้วครับไม่ต้องสืบ 1 ล้าน เหลือๆ เกจ ,เบาะ ,ล้อเทพ, โป่งงามๆ, เครื่องแรงๆ แค่นี้ก็แหล่ม แล้ว
    ปล. ผมว่า s14 ของพี่ก็แหล่มละนะ ไม่มีที่จะให้แต่งแย้ว

9. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ประโยคนี้ผมให้ใจไปเต็มร้อยพร้อมด้วย 1 อิ่ม 1 เมาเลย . .

เท่าที่อ่านมาแล้วคือ "กล้า" มากกว่า "ไม่กล้า" ง่ะคับ

ผมก้อถามเป็นไกด์ลายน์ เอาไว้ ซึ่งตอนนี้ผมก้อทำไปหลายแสนมากแล้ว
    เอาล่ะ วันจันทร์ นี้ผมต้องไปผ่าตัดครั้งใหญ่ที่สุด
    สรุปว่าคนถามก้อ "กล้าคับ" ( คราวนี้น่าจะบรรลุอรหันต์แน่นอน )
    รวม ๆ กันก้อล้านกว่า ๆ อีก 2 เดือน เจอกัล สู้ ว๊อย ย ย

10. tirawut0606

tirawut0606 New Member Member

122
    2
    0
    จะพอหรอคับแค่ล้านเดียวเเล้วเป็นระดับเทพผมว่าอย่างน้อยก็ 2 ล้านขึ้นอะคับ
    - เครื่องเทพ
    - body เทพ
    - max เทพ
    และ...ภายในเทพอีก มันเยอะน่ะคับ

11. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    สวยหรือไม่สวย ผมว่ามันอยู่ที่ ไอเดีย ของเจ้าของรถ

บางคนลงทุนนิดเดียว แต่รถออกมาสวย

ผมว่าเรื่องแบบนี้เงินเยอะเงินน้อยไม่เกี่ยวหรอก

แต่ถ้าถามว่ากล้าไหม

ผมไม่กล้าอะ

12. addy_psycho

addy_psycho New Member Member

169
    5
    0
    กล้าครับ...( ขนาดเมียยังหมดเยอะกว่านี้....เซ็งว่ะ )

13. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    สงสัย ณ.เวลานี้ก็ ไม่ต้องตอบแล้วอะครับ ว่า กล้า หรือไม่ คำตอบคงออกมาแล้ว

ยังไงก็ เอาใจช่วยคับ อยากเห็น S 14 ที่มันสุดในรุ่น

ผมว่าของพี่เค้าก็ สุดแล้วน่ะครับนั้น :D:D:D

14. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เป็นผมก้อคง นำเงินไปต่อเงินแล้วเอากำไรมาแต่งรถดีกว่าคับ สมัยนี้เงินล้านหายากจริงๆคับ กับสภาวะเศรษฐกิจบ้านเมืองแบบนี้คับ ถ้าทำรถให้สวยที่สุด ทำให้สวยที่สุดสำหรับเราคนเดียวพอคับ เพราะว่า แต่ละคน มุมมองความคิดไม่เหมือนกันคับ เหมือนบางคนชอบ Bomex ชอบING+1 ชอบวิลไซน์ 9ล9 คับ การทำให้สวยที่สุดในรุ่น ในสายตาของคนหลายคนคนยากคับ แต่ถ้าทำให้สวยที่สุดในสายตาเราได้เป็นพอคับ

15. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    กล้าคับ ถ้ามีเงินระดับนั้นแล้ว

ความสุขแบบนี้หายากนะคับ

น้อยคนที่จะได้ทำตามฝัน

และอีกหลายคนทำตามฝันและยังไม่ถึงที่สุด

สู้ๆคับ เงินทองหาเมื่อไรก็หาได้ ตายไปก็เอาไปไม่ได้ อะไรทำแล้วมีความสุข ทำเลยครับ !!!

16. Hmoty

Hmoty New Member Member

417
    28
    0
    ถามีจิงๆ งง ซัก สามวัน แล้วตั้งหลักว่าจะเอาไง เก็บ ครึ่งนึง แล้วทำครึ่ง นึงแล้วกัน

17. PinkyArmy

PinkyArmy New Member Member

420
    5
    0
    ผมก็ล้านนิดๆแล้วนะเนี้ย ยัง เบาะเดิม เครื่อง CA18 อยู่เลย ยังเหลือที่จะซื้ออีกเยอะ สงสัยจะล้านกลางๆ เห้อๆๆๆ

ทุกวันนี้ทำงานไม่มีตังเก็บก็เพราะรถนี้แหละคับ แต่ทำไงก็ใจมันรักนี้คับ อิอิ
    :eek:

แต่ผมไม่ขอสุดครับ เพราะไม่รู้ว่าแต่งแบบไหนถึงเรียกว่าสุด ขอแต่งแบบที่ผมชอบแล้วกัน :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 กันยายน 2008
  18. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    ทำเลยคร้าบบบบบบพี่.......เดินๆ วิ่งๆ มาจะสุดปลายทางแล้ว

ออกแรงวิ่งสุดๆ....อีกสักรอบ ก่อนเข้าเส้นชัย.....ในใจเราเอง.......พี่ทำได้อยู่แล้วววววว

เข้าเส้นได้....แป๊บเดียวก้อ.....หายเหนื่อยแล้วคับ

แต่...ความภูมิใจ....ที่ได้ทำ จะอยู่กับเราไปตลอด.....คับ

เอาใจช่วยทุกกรณีคับท่านพี่

:D :D :D :D :D :D :D :D :D

ส่วนของเจ.....หน้าแหลม 4 เอ็นวี 1 แล้วก้อ W 124 อีก 1

เจ.....ทำมันทุกคันเลยคร้าบบบบบบ

เจรัก....เจชอบ.....เจพอมีกำลัง.......เจก้อเลย.........ทำอยู่เรื่อยๆค๊าบบบบบ

คิดแค่ว่า......ยังมีชีวิต ยังมีเงิน เงินหมด ก้อ...หาใหม่ อ่ะคับ

:D

19. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    ถ้ามีตัง1ล้าน กับ 200 1คัน

ผมอยากได้เเบบ ข้างนอกชิวๆ ล้อชิวๆ ยางเทพๆ โปรงไฟเบ้อ สีจิ๊ดๆ หลังเเข็งคู่พอเเล้วครับ

ถ่มเงิน ไห้เครื่องซัก7-8ร้อยมาก็พอเเล้วครับ น่าจามีความสุขกับถนน ตอนกลางคืน

20. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    1 ล้านแนะ เป็นผมนะลุยเลย ไม่ต้องคิดมาก

21. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ล้านนึง คงได้ไม่สุดนะครับ แต่ว่า เสร็จเมื่อไหร่ เอารูปมาโชว์ด้วยนะครับ เป็นกำลังใจให้ทุกความฝันครับ

22. #KAENG F.D.L.#

#KAENG F.D.L.# New Member Member

148
    3
    0
    ถามว่ากล้าก็กล้านะ แต่ 1ล้านที่เสียไปแล้วคิดว่าตัวเองจะสุดที่สุดในรุ่นและใน BODY เขาคุณ
    คงเอาไปเทียบกันไม่ได้ว่าคันไหนสุดกว่ากัน แล้วแต่คนมอง เพราะคันที่คิดว่าสุดแล้วนะมีหลายคัน
    แล้วแต่ละคันนะทะลุ 1 ล้านไปไกลแล้วอะดิ ก็คิดเอาเองนะครับ

23. อุ้ม

อุ้ม New Member Member

206
    3
    0
    เอาใจช่วยครับ....
    ยังไงรถเสร็จแล้วแชร์รูปด้วยนะครับ
    ขอบคุณมากฮะ

ปล.ยังไงก็ระวังด้วยนะครับผมว่าเศรษฐกิจช่วงนี้มันแปลกๆ ถ้าล้านนั้นหมดแล้วหมดเลย
    แล้วเหลือแต่เงินเดือนทุกเดือนๆมันจะไม่ปลอดภัยเอานะครับ(นอกจากเงินเดือนสักสองแสน)
    หรือถ้ามีแบล๊คอัพดีก็ว่ากันไปครับ ยังไงผมก็เอาใจช่วยเพราะชอบบอดี้สองร้อยเหมือนกันครับ...

24. WooDoo31

WooDoo31 New Member Member

29
    0
    0
    ผมว่าแล้วแต่คนอ่ะครับ ว่ายังไงถึงสวยสุดในรุ่น ฯลฯ
    บางคันแต่งเต็มที่ หมดไปเป็นล้าน แต่ดูไปดูมา เดิมๆใส่แม็กซ์
    ยังสวยกว่าอีกอ่ะครับ

คำตอบ- กล้าครับ แต่ไม่เอาขนาดสุดในรุ่น แค่สวยสุดสำหรับผมกะแฟนผม พอละ

25. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    ทำให้หมดล้านอ่ะคับ เอาหล่อไว้ก่อน

26. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ให้ทำก็ กล้าทำนะ เพียงแต่คงไม่เอาให้ถึงกับ ระดับเทพ หรือ อะไรประมาณนั้น ขอเพียงให้ สวยสะกดสายคน และ ใช้งานได้จริงก็พอ ไอ้ที่ใส่แล้วไร้สาระคงไม่เอาด้วย สมมุติได้ 200sx เดิมๆมา + เงิน 1M

1. วาง SR-20 DET ฝาดำ แล้วทำให้มันออกมาสัก 450 ม้า ( แคม+เทอร์โบ+กล่อง )
    2.เปลี่ยนชุด เบรกของ สกายไลต์ (ซูมิโตโม่ หรือ แบรมโบ้ ก็ได้)
    3.เปลี่ยนเบาะคู่หน้า ริกคาโร่ หลังแข็ง เอาของแท้นะครับไม่ใช่ของทำไทย (พร้อมเข็มขัดนิรภัย)
    4.ใส่ วัดบูสต์ 1ตัว วัดความร้อน 1 ตัว ของ ออโต้มิตเตอร์ ก็ได้หรูไปเด๋วโดนทุบกระจกอีก (สองตัวก็พอแล้ว)
    5.ล้อ 17นิ้ว + ยางหน้ากว้าง +โช้ค (แข็งสุด)
    6.เก็บลายละเอียด เช่น เครื่องเสียง ติดฟิมล์ ไฟซีนอน อะไรก็ว่าไป

และหมั่นใจได้เงินเหลือครับ

27. OoTooNoO

OoTooNoO New Member Member

265
    11
    0
    ทำตามสิ่งที่ตัวท่านเองศรัทธา
    แล้วสิ่งที่ตัวท่านศรัทธาจะเป็นจริง
    ผมเชื่ออย่างนั้นครับ

28. ทำแล้วมันจะสุดจริง ๆ เหรอครับ กับเงิน 1 ล้านบาทเนี่ย เพราะผมคิดว่า
    เหนือฟ้า ก็ยังมีฟ้านะ คงไม่มีใครเป็นที่ 1 ได้ตลอดไปหรอก แต่ถ้าถามว่า
    ทำแล้วมันภูมิใจไหม อันนี้ภูมิใจแน่นอน แต่ความภูมิใจ กับการลงทุนที่อาจ
    จะไม่คุ้มค่า(หรือป่าว) มันได้อะไรมากกว่าความภูมิใจไหม ? ? ?

29. S13 Tomei

S13 Tomei New Member Member

51
    4
    0
    เป็นผมหรอคับ ถ้ามีล้านนึง ขอบินไปลาสเวกัส หรือเกาะกง ล่ะกัน น่าเสี่ยงมากกว่า

ไม่เเน่กลับมาอาจได้ขี่ Fer หรือ Lambor ก็เป็นได้ เเต่อีกมุมนึง 1 ล้านอาจหมดเกลี้ยง
    ( ปล. ถ้า 1 ล้านนี้เป็นเพียงเเค่เงินโบนัส หรือ % น้อยๆ ของเงินที่เรามีนะคับ ถึงจาบินไป อิอิ )

ส่วน ถ้าเอาล้านนึงมาทำรถหมดไป ผมว่าถ้า 1 ล้านเป็นเพียง 10% ของเงินที่คุณมี ผมก็จะทำ

เเต่ถ้า มีอยู่ 3-4 ล้าน เเล้วเอาล้านนึงไปทำรถ คงไม่กล้าเสี่ยง เพราะชีวิตยังต้องเจออะไรอีกเยอะ
    ไม่อยากเอาอนาคตมาเสี่ยง

เเละถ้าวันนึง เกิดพลาดเอา 200SX ทำเป็นล้านไปคว่ำพังทั้งคันก็หมดเหมือนกัน
    ใช่ว่าลงเงินไปกับรถเเล้วจะอยู่กับเราตลอดอ่ะ

เเต่ถ้าหมายถึงเจตนารมณ์ที่เเบบว่า ล้านนึง ชิวๆ เหลือๆ จริงๆ ผมคิดว่าเป็นใครก็ทำครับ อ่านะ

ก็ทำให้สุดไปเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้