++ สอบถามเรื่อง "ความกล้า" หน่อยนะคับ ++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย + SENG +, 19 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    หากคุณมีรถ 200SX-Silvia อยู่ในครอบครอง
    และมีเงินฝากอยู่ในธนาคาร จำนวน 1 ล้านบาท
    โดยต้องแก้โจทย์ว่า "รถของคุณต้องสวยที่สุดในรุ่น"
    แต่งเติมเพิ่มทุกอย่าง ต้องทำให้รถคุณสวยที่สุดให้ได้
    โดยคุณต้องใช้เงินจำนวนนั้น หมดแล้วหมดเลย
    ( คุณยังมีเงินใช้-จ่ายรายเดือน ตามอัตราปกติ )

ถาม . . คุณกล้ามั๊ยคับ เพราะอะไร ?
    ( ตอบให้ตรงคำถามนะคับ )

ปล.ขอยกตัวอย่างเป็น 200SX-Silvia
    เพราะของแต่งเยอะมาก ( ล้านนึ่ง หมดแน่ ๆ )

2. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    เปนผม ผมทำนะ ถ้าอยากเป็น king ก็ต้องทำให้ถึงที่สุด ใครจะด่าใครจะว่า ก็ไม่สนใจ เพราะมันเปน

เงินเรา ไม่ได้ไปขอใคร ทำแล้วเรามีความสุข ไม่เดือดร้อนด้วยในแต่ละเดือน เงินหาใหม่ได้ แต่ความ

เปนที่สุด ไม่ได้หากันง่ายๆ ( ความคิดส่วนตัวนะครับ )

3. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    สำหรับผมนะ คำว่า "สุด" หลายๆคนอาจจะรู้สึกไม่เท่ากันครับ รู้สึกไม่เหมือนกันครับ

ยกตัวอย่างเช่น อยากใส่ล้อที่เทพ จริงๆ ในตอนนี้ ก็คงเป็น CE28N ขอบ 19

แต่สำหรับผม RG 18 ก้านงุ้มๆ อ่ะ เทพมากๆๆ

แต่ในงบล้านนึงที่ คุณเส็ง บอกมา มันก็เลือกได้เยอะมาก อ่ะครับ

ถ้าจะทำ 200 ให้เทพจริงๆ จากรถเดิมๆ อาจจะไม่พอ อ่ะครับ

เพราะผมมีรุ่นน้อง คนนึง หมดไปล้านกว่าแล้ว (จาก 200 เดิมๆ) ก็ยังไม่เป็นที่สุดเลยครับ

ปล. ความคิดส่วนตัวนะครับ

4. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    ผมว่า ขับ 200SX-Silvia ใส่ล้อหล่อ ๆ โปร่งสวย ๆ ทำไม่จำเป็นต้องถึง 1ล้าน

ผมว่ามันก็หล่อ มากแล้ว

5. jacksiam

jacksiam New Member Member

281
    41
    0
    ทำยังไงก็ทำ เพราะยังมีเงินใช้จ่ายปกติอยู่ แล้วเงินเก็บที่หมดไปก็ไม่ได้ไปไหนยังอยู่ในรถอีก ยังสามารถขายได้

6. เฮ้อ...ถ้าเล่า จะยาวมากเลย ขอภัยละกัน เซงๆพอดี โจทนี้ ผมอยู่กับมันมาจะ2ปีแล้วครับ ใจนึงก็ท้าทาย ใจนึงก็เสียดายเงินที่หมดไป แต่มันก็มีส่วนได้ที่จิตใจเรานะครับ ถ้าเราสามารถทำมันได้ แน่นอน ความภูมิใจ ความเหนื่อยมันก็หายไปบ้าง แต่สุดของผมอาจจะไม่เข้าตาคนอื่น คือโปรเจคที่ทำ ตั้งแต่สงกรานปีที่แล้ว ตอนนี้ก็ยังไม่เสร็จเลย - -* คือถ้าเอามุมมองรถซิ่งในตอนนี้ ต้อง CE TE SE หรืออะไร สีฟรอจ ยกๆ มีออฟหน่อยๆ แต่.. เรามองรถแล้วเจอบ่อยก็อาจเบื่อ เราอยากเจอสิ่งใหม่ๆ ไม่ได้ว่าคนที่ทำรถแบบนี้จำเจนะ แต่อาจมีเหตุผลของเค้า เพราะเราเองก็เคยเป็นแบบนั้น เข้าเรื่องเลย จริงๆไม่อยากบอกใครหมดหรือมากก่อนที่มันจะเสร็จ แต่ดองมาจะ2ปีเต็มก็เอาวะ โปรเจคกูคงโดนคนอื่นทำไป แต่ยังไงก็ไม่น่าบ้าหรือโง่เท่าเราหรอก -*- คำถามคือ1ล้านใช่ป่าว ผมอาจจะไม่ถึง แค่เฉี่ยวๆ ไม่รวมราคารถนะ ถ้านับที่หมดไปกับบอร์ดี้200เนี่ย - -* ถ้ารวมคันเก่าที่ละลายน้ำหล่ะล้านแตกแน่นอน สิ้นเปลืองมาก พิมยาวมากแล้ว ประจานตัวเองเลยละกันว่าทำอะไรไปบ้าง อยากให้ออกมาแบบไหน เดี๋ยวเบื่อกันซะก่อน ถือเป็นการระบายส่วนตัวเลยแล้วกันนะครับ... ขอบใจเจ้าของกระทู้ ถามตงใจผมมากกกกกกกกกก!!!!!!!!

เริ่มจากบอดี้ คือตั้งใจจะทำแบบ 214 yashio สีส้ม ตอนออโต้ซาลอน2002หรือ2003ไม่แน่ใจ แต่คือเราทำก็ต้องสุดกว่าเค้า แล้วก็อยากให้ยุ่นรู้ว่า"คนไทย"ก็ทำได้ ไม่แพ้กัน .. ของยุ่นเป็นหน้า14ตูด14หูช้างเป็น200 ภายในเป็น13มั้ง หลังคามูนลูฟ แต่พอเราทำจริงๆ ก็คิดแผงๆ อยากได้ภายในหว่ะ บ้านเราก็ยังไม่มีใครเริ่ม เพราะมันยากกว่า15 ต้องแปลงกลไก แถมภายในก็ทรงมันไม่น่าทำได้ ก็วัดใจ สั่งของคนในเวปนี้แหล่ะ ใส่ได้ไม่ได้ไม่รู้ ลองคอนโซนกลางก่อน (ตอนนั้นประตูยังไม่มารอของอยู่) ก็ยกคานเหล็ก200กับตู้แอร์ออก จัดของ14เข้าไปแทนที่ได้เลยแถมตู้แอร์ก็ใส่ได้เลย เพื่อมันจะได้ตำแหน่งของ14ก็จัดการซะ วัดนู่นทำนี่ สามารถลงคอนโซนได้ ตำแหน่งไม่เพี้ยน ฟิวนั้นโคตดีใจ แต่...แล้ว เมื่อไปเอาประตูมา ทีนี้แหล่ะ งานช้างของจิง!!! แปลงกลไกไม่เท่าไหร่ แต่จะใส่โดยให้เนียนโดยให้ตำแหน่งคงที่นี่สิ เพราะลองยัดไป ปิดประตูไม่ได้ ติดแผงข้างประมาณ3นิ้วได้ ก็กะว่าโดนแล้วกู ทำไงดี ก็หาวิธีจนใส่ได้ตำแหน่งมันจนได้ โดยเปิดปิดไม่ติด และไม่ตัดพลาสติกแผงให้เสียทรงก็หายเหนื่อยไป1สเต็ป ลืมบอกไป คาพวงมาลัยก็14ทั้งยวง ขาดรูกุญแจอย่างเดียว ..อิอิ.. ต่อมา อยากลองอีกแล้ว คราวนี้หลังคา อันนี้ก็ไม่ง่ายแต่ก็ไม่ยาก ภายในยากกว่า โดยจัดของจากบางนา ได้ไม่ได้ไม่รู้อีกเช่นกัน - -* คือลองวัดตัวกระจกแล้วน่าจะได้ แต่พอมาลองจริง ตายห่า!! สไล้เก็บในนี่หว่า หลังคา200เล็กมากๆ งานใหญ่อีกแล้ว แต่ก็ทำจนได้โดยที่ไม่ต้องกุผ้าใหม่ แหงนหน้าไป เป็น14เป๊ะ! ตำแหน่งได้ ก็โอเค มีแรงฮึด ภายนอกอย่างที่บอก หาครึ่งหน้าครบพร้อมคาน หลังครบๆ แต่.. ตูดเนี่ย ของสำนักเค้าจะแปะเบ้าเดิมไปเลย เราว่ามันสั้นไป อีกอย่าง เผื่อวันข้างหน้าเราจะแกะมาทำเดิมแห้งๆสไตRetroก็ได้ เลยต่อตูดโดยเท่ากับฝาหลัง14เลย แล้ววายบอร์ดี้ โปร่งหลัง หาของ14แท้มาแปะแล้วก๊อปๆ แต่ใหญ่น่าดูเลย -*- จะยัดล้อออฟลึกๆ ก้อไปหาล้อมา ชอบลายนี้มาก W-WORK Equip ได้มา หน้า11หลัง12ออฟ+3 กะว่าต้องยัดให้ได้ เพื่อความขลัง มีคนว่าบ้าก็ต้องยอม ทำมาถึงขั้นนี้แล้วนี่ฟ่า -*- หลายคนบอกจะเลี้ยวได้เร้อ.. วิ่งยังไง ขับลำบาก แต่ยังคงคำเดิม ไม่ได้ก็ต้องได้... เหนื่อยมาก พิมยาวแล้ว จะจบละ เครื่องก็ยังคงsrแน่นอน สเต็ปขับสนุกใช้งานบ้าง มีเขี้ยวเล็บซัก4-5ร้อยม้าก็พอแล้ว แต่ที่เล่ามา ก็จอดทิ้งจนต้องทำสีใหม่อีกรอบแล้ว เพราะต้นปีถึงตอนนี้ เศรษฐกิจโคตแย่ อีกอย่างผมเองก็จะเปิดกิจการ เงินเลยต้องคิดเยอะ ก็หยุด จอดทิ้งมาครึ่งปี เศร้า ท้อ แต่ก็เริ่มทำต่อแล้ว สานฝันรั่วๆต่อไป.. - -* เสร็จแล้วคงได้ติกันสนุก -*- ขี้เกียจพิมแล้ว ...

สรุป.. ที่พิมยาวก็แค่อยากระบายว่า ไอรถลาวๆของเรา แม่งเหนื่อยจัด กว่าจะออกมาเป็นแบบนี้ แค่นั้นเอง ไอเรื่องสุดนั้น แล้วแต่มุมมอง บางคนชอบแรง บางคนชอบบอดี้ แล้วแต่มุมมองจริงๆ แต่เราชอบแปลกใหม่ผสมผสาน ว่าง่ายๆคือ มองให้เป็น "ศิลปะ" ก็พอ **แรงบันดาลใจจากรุ่นพี่คนนึงที่หลงไหลRetro Car เห็นเค้าทำ ยากลำบากมากแต่ทำได้สุด เรื่องของ อะไหล่ เค้าสุดกว่าเราเยอะ ทำไมแค่นี้เราจะทำไม่ได้หล่ะ*** จริงมั้ย... จบ... ขออภัยที่มันยาวเว่อร์หรือไม่ตงคำถามนะครับ ...โล่งดี.. ขอบคุณเจ้าของกระทู้จริงๆ ยังมีคนคิดแบบนี้อยู่จริงๆ เอิ๊กๆ ...:D

Fredy และ ZaKao ถูกใจสิ่งนี้
  7. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    พี่คนข้างบนเจ๋งจริงๆ ครับ ส่วนตัวผม ผมขอเอาล้านนึงไปทำธุรกิจก่อน แล้วเอากำไรที่ได้ไป แต่งรถดีกว่าครับ -*-

8. Pete Villian

Pete Villian New Member Member

71
    3
    0
    ไม่กล้าครับ เพราะกลัวทำแล้วจะไม่จบอย่างที่ตั้งใจไว้ กลัวกิเสสมันจะกอตัวใหม่เรื่อยๆครับ

9. ta-rang7m

ta-rang7m New Member VIP

477
    10
    0
    เสียดายตังค์

10. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    คนเราอยู่ในระดับนึง มีเงินเข้าที่มั่นคง ก็คงไม่หนักที่จะแต่งรถเล่นซักล้าน

บางคนแค่คิดก็เสียดายแล้ว

แต่ผมว่าความสนุกของการแต่งรถ คือ การหาของแต่งที่ชอบ และได้ราคาที่เหมาะสม ไม่แพงเกินไป และไม่โดนหลอกเอาของปลอม ของเสียมาขาย ต่อให้เป็นของใหม่ก็ตาม

คราวนี้เรามาดูกันว่า 200 นี่แต่งสุดมีไรบ้างหว่า

1. ตัวถัง
    2. ล้อ
    3. เครื่อง
    4. ช่วงล่าง
    5. ภายใน
    6. เบรค
    7. อื่นๆ รั่วๆทั้งหลาย

คราวนี้มาดูต่อ ของใดที่ทำในบ้านเราได้ และเหมือน หรือสวยจนไม่อายใคร ค่อยมาปรับหากัน

ของอะไรบ้างที่ต้องเอาแต่งจากนอก จะใหม่ หรือเก่าก็ตามใจ ถ้าใช้ได้ดีเท่ากัน จำเป็นต้องใหม่ไหม

ถ้าคิดตามนี้ ผมว่า 1 ล้าน เหลือครับ

11. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ถ้าผมมีโจทย์แบบนั้น

ผมจะตามใจตัวผมเอง

แต่งให้สุดๆในแนวทางของผมเอง

จะไม่เหมือนใครก็ช่าง ผมไม่สน

เพราะว่า มันเป็นรถผม เงินผม และผมขับเอง

คนที่ดูรถแล้วมีความสุขที่สุดก็คือตัวเราเอง

--------------------------------------------------------

ผมคงจะไม่แต่งรถตามความชอบของคนอื่นๆ

เพราะว่าถ้าเราไปตามความชอบของคนอื่น

เราจะไม่รู้และไม่เข้าถึงใจของตัวเราเอง

และต่อให้มีเงินเป็นล้านๆบาท แต่งยังไงมันก็ไม่สุดๆอยู่ดี

12. HUTshop

HUTshop New Member Moderator VIP

513
    12
    0
    คำ ว่า สุด ผมว่ามันไม่มีที่สุดหรอกคับอยู่ที่ความพอใจของส่วนบุคคล หรือว่าคนมองว่ารถ คันนั้น โอเค ของแต่งมันเทพทุกชิ้น ไม่ว่าจะเป็น บอดี้ ล้อ แปลงหน้า เปลี่ยนตูด อุปกรณ์ที่ยัดใส่ไป เป็นของเทพทุกชิ้น ราคาสูงหมดทุกชิ้น เวลามองไปแล้วโอ้โฮ ของแต่งก็หลายแสนแล้วจึงว่ามองไปแล้วคนนี้เทพจิงๆ.... ส่วนตัวผมชอบล้อ ทุกวันนี้ ยังไม่รู้เลยว่าใส่อะไรแล้วสุด เพราะว่าใส่มาก็หลายชุดและ ยกๆเนี่ย TE,CE,RG,SE, อื่นๆอีกหลายชุด ใส่มาแล้วหลายชุดก็ยังสับสนอยู่ว่าทุกวันนี้ยังไม่มีล้อใส่เป็นตัวเป็นตนเลย เพราะใส่ๆคนมขอซื้อก็ขายตามเคย555....มันขึ้นอยู๋กับกระแสนิยมและความพอใจของส่วนบุคคลมากก่า อะไรฮิตใหม่ๆก็ต้องเปนที่นิยมเปนเรื่องธรรมดา

J-dayTT140 ถูกใจสิ่งนี้
  13. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    คงไม่กล้าอ่ะ เสียดายตัง ทำงานกว่าจะเก็บตังได้ขนาดนี้

ส่วนตัวแต่แบบพอเพียง มีก้อทำ เพราะดูจากคนอื่นๆๆที่ทำแล้ว มันไม่มีวันจบ

ในเมื่อเราสุด ก้อมีคนอื่นที่สุดกว่ามาแทนอยู่เรื่อยๆๆ

แต่ถ้ามีเหลือเยอะกว่านั้นก้อค่อยว่ากัน

14. ARTWOOD

ARTWOOD New Member Member

198
    6
    0
    กล้านะครับ หมดไปกับรถหนึ่งล้านแต่ก็ไม่ใช้ว่าจะเงินหายไปหนึ่งล้าน
    ยังไงของที่ลงไปก็ยังอยู่กับรถเรา(ถ้าไม่หาย)อย่างน้อยเวลาจำเป็นต้องใช้เงิน ของแต่งก็ขายได้อยู่แล้ว

15. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    ผมคงไม่อ่ะคับ

ใช้แล้วหมดเลยเนี่ย ...

เอาตังค์ไปขอแฟนดีกว่า

ผมเลือกคู่ชีวิต มากกว่า เฟอร์นิเจอร์ชีวิต คับ :)

ถึงเวลาจริงๆรถเดิมๆผมก็ใช้ได้ :D

ปล: ฟังดูเน่าไปนิด แต่ผมคิดงี้จิงๆนะ :D

assi ถูกใจสิ่งนี้
  16. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ถ้ามีแบบนี้ ก่อนอื่น ผมขอช๊อคตายก่อนครับ..!! เอ่อ..?R}{$(^{!@?:^)#}

ก็ไม่เคยมีนี่หว่า...หุหุ

17. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ถ้าเหลือ จิงๆ ก็ทำนะ ไม่ต้องคิดเลย

แต่ที่น่ากลัว คือ ถ้าหมดล้านนึง แล้วมันไม่สุดอย่างที่คิดอะ

ต้องทำใจไว้ก่อนเลย....

ห้ามมีคำว่าเสียดายในหัวเลยนะ... :D:D:D

เพราะเราว่าสุด ถ้าคนอื่นบอกไปได้อีก...เราจะคิดมากไหมอะ

ถ้าทำเพราะสนองความตั้งใจ ล้านนึงทำไปเหอะ

ดีกว่าเอาไปใช้ในทางที่ผิด ผมคิดงั้นนะ

อย่าลืมอ่นบรรทัดแรกนะ ถ้าเหลือ จิงๆ :cool::cool::cool:

18. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ถ้าเป็นผม ผมก็จะทำครับเพราะว่าเงินนั้นเป็นเงินเก็บไว้แต่งรถไม่ได้เป็นเงินเก็บเอาไว้ใช้จ่ายยามฉุกเฉิน จึงไม่ต้องกังวล ก็ไม่ทราบเหมือนกันครับว่า 1 ล้านจะสำหรับผมจะเหลือหรือว่าจะขาด แต่ว่าจะสุดกว่าคนอื่นหรือเปล่าคงไม่แน่นอน แต่มันก็สุดสำหรับผมเองครับ

19. saku

saku Member Member

586
    15
    18
    คนที่กล้า เอาชีวิตเข้าแลกกับความฝัน ......... ก็จะได้ชีวิตอย่างที่ฝัน

NAT U11 ถูกใจสิ่งนี้
  20. assi

assi Member VIP

212
    3
    18
    เห็นด้วย :):)

21. ถ้าเป็นอย่างที่คุณเส็งบอกมาว่า ( คุณยังมีเงินใช้-จ่ายรายเดือน ตามอัตราปกติ )

ผมกล้าครับแต่อาจจะไม่หมดล้านคงจะทำอะไรที่เห็นชัดเจนออกมาก่อนเช่น Wide body ให้เงินยังคงติดบัญชีอยู่บ้าง

ส่วนเรื่องความแรงทำเรื่อยๆอ่าครับแต่ต้องที่สุด

22. M-MAX

M-MAX New Member VIP

99
    0
    0
    ทำไปเรื่อยสนุกดี

23. RoaDSidE

RoaDSidE Member Member

124
    4
    18
    ถ้าตามโจทย์ "รถของคุณต้องสวยที่สุดในรุ่น" นะ ต้องถามอีกว่า ในความเห็นของใคร ของเราเองหรือของคนอื่น ถ้าของคนอื่นถาม10คนก็ตอบไม่เหมือนกัน ง่ายๆลองถามคนที่อยู่ข้างๆเรา แฟน เพื่อน พี่น้อง บางคนอาจบอกว่าชอบแบบเดิมๆว่ะ หรือชอบล้อเก่ามากกว่าว่ะ ฯลฯ ดังนั้นสรุปไม่ต้องเสียเงินเลย

แต่ถ้าโจทย์ใหม่ บอก 200 sx ที่แต่งแล้วของแต่งแพงที่สุดเป็นล้าน อันนี้ค่อยน่าลุ้นหน่อย แต่ก็เหมือนเดิมแหละ เหมือนโฆษณาลูกกลิ้งนะ...แล้วไง มันก็เหมือนเราเอากระเป๋าตังมาเปิดปรัพกันแหละ ตูมี 1 ล้าน เพื่อนเปิดมา 2 ล้าน อีกคนเดินเข้ามาใหม่ 3 ล้าน มันจะจบตรงใหน ..โอ้สองร้อยแต่งคันนี้เทพว่ะรวมของแต่งทังคัน 3 ล้านเว้ย....ประมาณนี้แหละ

สรุปเป็นผมไม่เอาครับ ไม่กล้าไปทางนั้นครับ เอาตามใจเราดีกว่าไปตามใจคนอื่นครับ

24. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    ถ้ามี 1 ล้าน สำหรับแต่งรถ ไม่เกี่ยวกับเงินใช้ประจำวันหรือเดือน นะ ผมทำแน่เพราะมันเป็นความสุข
    ที่ได้ทำครับ

25. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    สำหรับผมถ้ามีเงิน 1 ล้าน + 200 อีกคันเหรอ...

นี่เลยครับ...ขาย 200 เอาเงินที่ได้มาไปซื้อ R-32 มาขับชิวๆ ดีกว่า

อาจจะตอบไม่ตรงคำถามเท่าไหร่นัก แต่เป็นคำตอบที่ตรงใจครับ

26. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    กล้าไหม ก็กล้านะ แต่ติดที่ ต้องทำให้รถคุณสวยที่สุดให้ได้ มันทำยังไงคับ

27. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48

เอาเงินไปซื้อรถพี่คนนี้คับ แล้วขายคันเก่า เอาเงินมาต่อยอดคันนี้คับ:D

28. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0

:D:D ผมชอบประโยคนี้จังเลยคับ... :D:D

:cool::cool: ถ้าเงิน 1 ล้านเป็นเงินเก็บที่ผมคิดจะเก็บไว้แต่งรถ ไม่ได้เอาเงินเก็บส่วนอื่นมา ผมทำแน่นอนคับ จะสุดไม่สุดไม่รู้ แต่ผมจะทำในสิ่งที่ผมอยากจะทำ และจะทำในสิ่งที่ผมรักให้ดีที่สุดเท่าที่ผมจะทำได้...:cool::cool:

29. ผมไม่กล้าค๊าบ เพราะไม่รู้ว่า "สุด" ตรงนี้ มันอยู่ตรงไหน เมื่อไหร่

แล้วยังไง คือ " สุด" ที่สุดในรุ่น สรุปว่าเป็นผม ผมไม่กล้าค๊าบ

30. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    ทำเลยๆๆๆๆๆๆ

ลุยเข้าไป

อยากได้ไรจัดเลย

ชีวิตเดียวลุยเข้าไป
    :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้