EG พี่ๆ เพื่อนๆ เคยเป็นกันมั้ยคะ??

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย ^^NuNuuN^^, 18 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ^^NuNuuN^^

^^NuNuuN^^ New Member Member

29
    1
    0
    เจ้า Bluish EG มันมีเสียงดังอิ๊ดๆ (เหมือนเสียงจิ้งหรีด)มาจากด้านหลัง คาดว่าเสียงคงมาจากBelt (เดานะคะ) พี่ๆ เพื่อนๆช่วยแนะนำวิธีการแก้ไขหน่อยค่ะ:confused::confused:

2. chehexs

chehexs New Member Member

128
    3
    0
    ให้เดานะครับ น่าจะเป็นอาการเดียวกับผม ดังเป็นจังหวะ ๆ

ลองถอดเบาะออกมาดูครับ มันจะมีเหล็กที่อยู่ ข้าง ๆ สายเบวอ่าครับ รูปทรงมันจะ แบน ๆ โค้ง ๆ

ถ้าลองแกะเบาะออก เหล็กนั้นมันอาจจะหลุดจากตัวเชื่อม วีธีแก้คือ ให้ไปเชื่อมให้มันติดเหมือนเดิม เสียงก้อหายครับ อิอิ

พิมมาตั้งนานจะใส่อาการเดียวกันป่าวหว่า......ถ้าใช่เเล้วนึกภาพไม่ออก เดียวรูปตามมาครับ

3. kang

kang New Member Member

297
    3
    0
    เดายากอาการนี้ ต้องลองให้คนนั้งหลังแล้วฟังดูครับ

4. focals

focals New Member Member

157
    2
    0
    นั่นซิเดายาก ผมก็ได้ยินเหมือนกัน เลยไม่รู้ช่วงล่างหรืออะไร แต่ว่าไปทำช่วงล่างก่อน หากไม่หายคงต้องมาไล่ที่เบาะละครับ

5. skyline11

skyline11 New Member Member

20
    0
    0
    ติดแก๊สหรือป่าวครับ ถ้าติด แสดงว่าเหล็กที่เบาะยึดกับตัวรถ มานสีกะถังแก๊ส ครับ วิธีแก้หาพรมหรือผ้ามาติดตรงที่เหล็กมานถูกะถังแก๊สก้อหายครับ

6. noo_bon

noo_bon New Member Member

38
    3
    0
    น่าจาเสียงเบาะนะคับ ลองดูจุดเชื่อมต่อกันระหว่างเบาะกะตัวรถ...

7. ^^NuNuuN^^

29
    1
    0
    คิดว่าน่าจะเป็นอาการเดียวกันอ่ะ เพราะให้คนข้างหลังลองฟังดูแล้วล่ะ ยังไงก็ขอรูป เป็นภาพประกอบด้วยก็ดี เวลาแกะเบาะออกมาแล้ว ต้องแกะพลาสติกด้านนอกออกด้วยรึป่าวคะ????

8. ^^NuNuuN^^

29
    1
    0
    รถซดน้ำมันอย่างเดียวอ่ะคับ

9. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48

ปกติเหล็กตัวยูที่ด้านหลังเบาะจะมีพลาสติกรองสีขาวขุ่นๆๆคับ

น่าจะใช่นะ

10. Sou|MatE`

Sou|MatE` New Member Member

24
    0
    0
    พูดถึงมีเสียง รถผมก็เป็นครับ จะมีเสียงเหมือนจิ้งหรีดนี่แหละครับ ในห้องเครื่อง เท่าที่ลองสังเกตดู มันจะดังตอนเครื่องเร่งรอบเอง

11. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    น่าจะสายพานคับ ลองเอาโซแน็ก ฉีด คับ:)

12. nai_bird

nai_bird New Member Member

2
    0
    0
    อาการคล้ายๆ กันเลยครับ แต่ไม่แน่ใจว่าแบบเดียวกันหรือ ป่าว คงต้องลองไปทำดูซะแล้ว

13. akikos17

akikos17 New Member Member

5
    0
    0
    ผมก้อเป็นคับ

ขอวิธืแก้ด้วย

จะได้ไปทพตาม

รำคาญม๊ากมากคับ

ขอบคุครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้