+ D15b แนะนำหน่อยครับผม +

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย ปอนด์, 18 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ปอนด์

ปอนด์ New Member Member

21
    0
    0
    สนใจเครื่องนี้อยู่นะครับผม

D15b VTEC ฝาขาว VTEC 3Stage นะครับ

อยากจะทราบเลขเครื่องของ D15b ฝาขาว นะครับผม ว่าเริ่มตัวเลขเครื่องอะไร

และ D15b เครื่องฝาดำ และ ฝาขาว ราคาที่เชียงกง ที่พอๆ กันหรือเปล่าครับผม

ขอบคุณครับ

2. focals

focals New Member Member

157
    2
    0
    แนะนำถ้าจะลง 3stage ของควรจะครบนะครับ ถ้าไม่ครบ และการวายริ่งสายไม่เนียน การวิ่งของรถจะไม่สมบูรณ์นะครับ
    เผลอๆ อาจเปลืองน้ำมันมากกว่าเก่า
    หรือไม่อยากเจอปัญหามาก ก็เล่นไปเลยครับ d15b vtce ฝาขาวปีจะใหม่กว่าฝาดำ แต่ว่าทั้งนี้อยู่ที่ความสดของเครื่องมากกว่า ราคาตอนนี้ 20,000.- up นะครับ เพราะคนมาเล่นกันเยอะแล้ว เมื่อก่อน หมื่นปลายๆ เอง
    ของผมก็ได้ฝาดำแต่เครื่องยังสดเลยครับ ให้อู่ช่วยหาให้ดีกว่า เกียร์ธรรมดาประหยัดกว่าออโต้นะครับ ผมใช้เกียร์ธรรมดา ในเมืองได้ประมาณ 14 โล/ลิตร นอกเมืองได้สัก 16 - 17 โล/ลิตร คร่าวๆ นะครับ อ้อ กล่อง ecu ให้ตรงรุ่นด้วยนะครับ
    เกียร์ธรรมดา p08-0xx ส่วนเกียร์ออโต้ p08-9xx ของผมได้กล่องไม่ตรงรุ่นต้องเอากล่อง d16y1 มาใส่เป็นปีถึงได้กล่องที่มันตรงรุ่น
    โชคดีนะครับ หรือ รอเพื่อนๆ ชี้แนะ

3. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    3 Stage มันไม่ตรงบอดี้ EG ด้วยนะครับ เกียร์ออโต้เป็นเกียร์ CVT ด้วย พังทีอาจจะซ่อมลำบากนะครับ

หาฝาขาวหรือฝาดำสภาพดีๆ ตรงรุ่น ลงดีกว่าครับ

ฝาดำเลขขึ้นต้น 20 ถึง 23
    ฝาขาวเลขขึ้นต้น 24 ถึง 26 ครับ (ผิดถูกยังไงใครช่วยแก้ให้ทีนะครับ)

:D

4. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ของผมก็ฝาขาว ประหยัดดีๆ

5. ปอนด์

ปอนด์ New Member Member

21
    0
    0
    ขอบคุณครับผม >_<

ตอนนี้อยู๋รถอยู่ในมือพี่หมีแล้วครับ ฝากชีวิตไว้ด้วยครับ >_<"

6. Sou|MatE`

Sou|MatE` New Member Member

24
    0
    0

ฮ๊ะ...ขาขาว เอ้ย...ฝาขาวเหรอครับ บนฝาเขียนว่า VTEC handa รึเปล่าครับที่เรียกว่า 3stage

7. ping0168

ping0168 New Member Member

210
    11
    0
    ฝา 3stage จะเป็นสีขาว จะไม่มีคำว่า VTEC นะครับ เป็น honda อย่างเดียว ^^

ของให้ท่านเจ้าของกระทู้ ได้รถกลับมาใช้เร็วๆนะครับ ^^

เกียร์ CVT ไม่ต้องกลัวพังหรอกครับ ผมวางใน EK ใช้มา6ปีเเล้ว ^^ 17-19โล/ลิตรครับ ในกทม นอกเมืองไม่ค่อยได้วิ่งเลยไม่เคยวัดดู^^

8. Sou|MatE`

24
    0
    0
    ตามเจ้าของกระทู้อยู่นะครับ ผมจะเปลี่ยนเครื่องบ้างแล้วตัว 3 stage เหมือนกัน รอเจ้าของกระทู้มาแนะนำต่อครับ

9. Sou|MatE`

24
    0
    0
    upup

10. zxcvbn

zxcvbn New Member Member

102
    1
    0
    ใกล้ใด้เวลาเปลี่ยนเครื่องแล้ว......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้