..............................ที่ปัดน้ำฝนทำกระจกเป็นรอย......................

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Prince_ek, 18 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    ใช้แบบไร้ก้านอะค่ะ แต่พอเวลาปัดเร็วๆ ตัวใบปัดมันล้มเพราะว่านิ่มไป ทำให้ตัวพลาสติกหุ้มก้านขูดกระจกหน้า ไม่สวยเลยค่ะ แก้ไข หรือทำไงดีค่ะ

เฮ่อ เกรงใจจัง มีแต่เรื่องรบกวนเพื่อนๆ

ขอบคุณค่ะ สำหรับการเยี่ยมชม

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    เป็นเหมือนกันครับ

เอาของเพื่อนมาใส่ ยางมันเคยปริ้นมาครั้งนึง กระจกเป็นรอยเหมือนสายรุ้ง

ถ้ารอยไม่ลึกมาก ร้านกระจก ก็ขัดออกครับ

ส่วนของผม ไม่รู้ว่าเพื่อนจะรับผิดชอบหรือเปล่าเลย???

<?:=B?@T=:?> ถูกใจสิ่งนี้
  3. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    ลองขัดกระจกดูครับ น่าจะหาย

4. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    สับกระจกกันเลยม่ะค๊าบบบบบ

ปล.กะคันทองนะ

<?:=B?@T=:?> และ ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  5. jeffrykub

jeffrykub New Member Member

340
    1
    0
    ใช้ ของ PIAA รุ่นที่เป็นเคฟล่าห์อยู่ครับ ดีมากๆจนรู้สึกแตกต่างเลยครับ รุ่นพี่ซื้อมาฝากจากญี่ปุ่น ลองหามาใช้ดูครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  6. Chay_coupe

Chay_coupe New Member Member

147
    11
    0
    เมื่อวานซืนเกือบซื้อมาใช้แล้วครับ เพราะอยากหล่อ แต่เจ้าของร้านที่ขายบอกว่าไม่ดีใช้ไปซักพักมันจะปัดไม่เกลี้ยงแนะนำแบบมีก้านอย่างเดิมมา เลยรอดตัวไป

<?:=B?@T=:?> และ ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  7. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28

จิงๆๆๆค่ะ แต่แบบไร้ก้านมันยั่วตายั่วใจน่ะค่ะ เฮ่อ สวยแต่รูป

8. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    จะแบบไร้ก้าน หรือ แบบมีก้าน แบบมียี่ห้อ แบบไม่มียี่ห้อ
    สุดท้ายพอถึงอายุมันก็ต้องเปลี่ยนเหมือนกันแหละคับ

เพราะฉะนั้นไม่ต้องไปซีเรียส

แต่พอกระจกเป็นรอยแล้วท่าจะแก้ไขยาก

9. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    มันแล้วแต่ยี่ห้อ ป่าวครับ

หรือว่าเหมือนกันหมดหน่อ

10. Dark_EK

Dark_EK New Member VIP

546
    28
    0
    มันเป็นแบบที่ว่ามานี้ทุกยี่ห้อเลยเป่าครับ

11. ae ek

ae ek New Member Member

46
    6
    0
    Bosch หรือ PIAA ดีกว่าครับ แบบ Aero?

12. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ไปร้านกระจกให้เค้าขัดออกครับ แบบนี้ถ้ามีประกันน่าจะเคลมได้นะครับ ลองถามผู้เชี่ยวชาญด้านประกันดู

ผมยังงงกับคำว่าไม่มีก้านอยู่ ถ้ามันไม่มีก้านแล้วจะเอาอะไรไปยึด ใบปัด แต่ถ้าเป็นแบบก้านชิ้นเดียว หรือบางยี่ห้อเรียกว่ารุ่น แอโร่ ผมว่ามันไม่ค่อยเหมาะกับก้านปัดเล็กๆเท่าไหร่ ดูเทียบกับขายึดเล็กๆ แล้วมันแปลกๆ ก็เลยไม่ซื้อมาใช้ ซื้อของ TWA ถูกๆ มาใช้ดีกว่า ปีหน้าก็ต้องเปลี่ยนอีก ซื้อของแพงมาแล้วถ้าไม่ดี จะรู้สึกเสียดายเงิน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้