ขออนุญาตค่ะ ::: กำลังหารถ A31 จุดประสงค์คือ เอามาทำรถดริ๊ฟ

การสนทนาใน 'Siam Drifter' เริ่มโดย = : SinKiDs : =, 9 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. = : SinKiDs : =

= : SinKiDs : = New Member VIP

211
    2
    0
    ต้องขออนุญาต ที่มาลงประกาศที่บอร์ดนี้ด้วยนะค่ะ

คือเห็นว่า พี่ๆ กว้างขวางกันง่ะ เลยจะรบกวนขอความช่วยเหลือหน่อยอ่ะค่ะ

ก้เผื่อๆว่า ถ้าพี่ๆ คนไหน รุ้จัก + ผ่านตา + เห็น ใครที่ขาย A31 ตัว 12V รบกวนบอกหน่อยนะคะ

ส่วนตัวคือไม่อยากไปดูตามเต็นไรงี้ อยากจะซื้อจากคนที่ พอจะรุ้จักกัน อะไรประมานนี้อ่ะค่ะ

ก้ง่ายๆเลยคือ จุดประสงค์คือเอามาทำรถ ดริ๊ฟ อย่างเดียวเลยอ่ะค่ะ มองตัว 12V ไว้ เพราะถูกดี

ใจจริง อยากได้ รถเดิมทั้งคัน แล้วเอามาขุนเอง หรือว่ามีแต่งมานิดๆหน่อยๆ ก้ดีอ่ะค่ะ

งบสำหรับ 12V เดิมๆ หรือ แต่งนิดหน่อย ก้ไม่น่าจะเกิน 140,000 - 190,000 ก้เต็มที่แล้ว ใช่มั้ยคะ

เพราะเด๋วต้องมีงบ วางเครื่อง ทำช่วงล่าง set ตัวถัง อีกง่ะ

พอดีปรึกษากับรุ่นพี่ไว้ ก้คงจะเอามาวางเจ ไม่ก้ SR ต่ออ่ะค่ะ .... เพราะฉะนั้นเรื่องเครื่องติดรถมา ไม่ค่อยกังวลเท่าไหร่

จะเป็นเครื่องเดิม หรือเครื่องวางก้ได้ หรือถ้าไม่มีเครื่องเลย แล้วลดราคาจะยิ่งดีมาก อิอิ...

แต่ว่าถ้าเป็นรถที่ทำมาแล้วอันนี้ ปอย ต้องขอลองปรึกษา รุ่นพี่ เค้าดูก่อนอ่ะ แห่ะๆ ...

ปล. อิอิ คือตอนนี้ กำลังหาขวักใขว่ เลยค่ะ... รีบมาก อยากทำเร็วๆ อ่ะพี่

(( รอที่จะทำมานานแล้ว ไม่อยากรอต่อไปอีกแล้วง่ะ :( ))

ก้เลยมาโพสที่นี่ เห็นพี่ๆ กว้างขวางกัน อาจจะพอช่วยได้บ้างง่ะ อิอิ

ยังไงรบกวนพี่ๆ ช่วยปอยหาด้วยนะคะ ...... แล้วจะมาขอ ฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ๆ อีก อิอิ แห่ะๆๆ

ปล.2 เวลาที่สามารถนัดดูรถได้

วันจันทร์ - เสาร์ เวลาประมานหลังเลิกงาน 19:00 (สถานที่ แล้วแต่จะนัดค่ะ)

วันอาทิตย์ ได้ทั้งวัน (สถานที่ แล้วแต่จะนัดเช่นกันค่ะ)

เบอร์โทติดต่อ : 09 896 6269 ปอย ค่ะ
    msn : [email protected]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 ตุลาคม 2006
  2. Genoxide

Genoxide New Member Privilege

501
    8
    0

ยินดีต้อนรับครับ ยังไงก็ใจเย็นๆ นะครับ :) รถ ก็เหมือนเนื้อคู่ เด๋วก็มาเองหล่ะครับ ^^

มาโพสในนี้แล้ว ดูท่า พี่ๆ หลายๆ คน คงจะรีบช่วย เองหล่ะครับ ใจเย็นๆ นิดเนิงครับ :)

3. RS13

RS13 New Member Member

110
    0
    0
    มันมาไวจังนะ
    กลับบ้านเราได้แล้ว
    อย่าคิดมาก :eek:

4. NocH

NocH New Member Member

298
    3
    0
    รถก็เหมือนเนื้อคู่ ชอบจิงๆเลย ยังไงเดี๋ยวจะช่วยดูๆให้นะคราบ จะเอาจิงๆใช่มะ จะได้ช่วยหาให้:D :D

5. NocH

NocH New Member Member

298
    3
    0
    พี่ลีหนีออกจากบ้านเหรอครับ:D :D :D :D

6. = : SinKiDs : =

= : SinKiDs : = New Member VIP

211
    2
    0
    แห่ะๆ ขอบคุนพี่ๆ มากเลยค่ะ ..... เอาค่ะ ซื้อจริงๆ ค่ะ เอาด่วนๆๆ อ่า แง๊ๆๆ

โหย.... ถ้ารถเหมือนเนื้อคู่ นี่คงแย่อ่ะค่ะ รอกัน เหงี๋ยงยานกันพอดีเลยง่ะ .... อิอิ

7. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    อูยส์...ผู้หญิงจะมาดริฟท์หนับหนุนเลย มีคันเนี้ยขายอยู่อะ
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=184682
    ถ้าเป็นผู้หญิงเดี๋ยวลดแลกแจกแถมกระฉูดเลยแล้วกัน อิ อิ

8. RS13

RS13 New Member Member

110
    0
    0
    เปล่าครับ หนีไปแล้วผมจะไปนอนไหนหละ
    อย่าเข้าใจผิดนะไม่ดี ไม่เอา
    เห็นสาวเข้ามาเลยต้องมาอธิบายสักหน่อย :p

9. = : SinKiDs : =

211
    2
    0
    หุหุ ขอบคุนมากค่ะ

คือ ปอยต้องให้เพื่อนดูรถให้ แต่ตอนนี้มันไป ตจว. เด๋วมันกลับมา แล้วจะติดต่อกลับไปนะคะ

10. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    หนูคนนี้อดีต เคยพาวอลโว่ 940J Bo บิน ลงไปกินผักบุ้งมาแล้ว ที่BRC 555หาเร็วๆ นะน้อง พี่อยากนั่ง หนูขับอีก ครั้ง มั้นส์ดีไม่ได้ นั่ง มา3-4ปี แล้ว

11. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    เออ....ช่ายนึกอยู่ตั้งนานครับต้น วอลโวสีทองเมื่อหลายปีก่อนนึกว่าใครน้องปอยนี้เองตัวเล็กๆแต่ใจถึงสุดๆจะกลับมาดริฟแล้วเหรอครับ

12. hiter

hiter New Member Member

153
    2
    0
    เอาเดิมๆมาทำก็ใช่ว่าจะประหยัดน่ะครับ
    บางทีดูรถที่เขาแต่งมาแล้ว อาจจะประหยัดกว่าแถมไม่ต้องลุ้น ต้องรอตอนทำด้วยน่ะครับ

รถสีฟ้าของ F ที่แข่งอยู่เห็นเขาบอกขายอยู่ สาวๆไปซื้ออาจจะได้ราคาพิเศษน่ะครับ
    ไปสนามคราวหน้าลองเข้าไปถามดูครับ ถ้าไม่รู้จักถามใครเอาก็ได้ครับ

คันนั้น เต้อไดูู้ดูตั้งแต่ตอนทำ เขาทำแบบใช้ของดีทำน๊ะ ถ้าราคาไม่แรงมากน่าซื้อ

13. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    ช่ายเลย ครับพี่กุ้ง เออแล้วสนามหน้ารถเสร็จมั้ยเนี้ยะ พี่

= : SinKiDs : = ถูกใจสิ่งนี้
  14. = : SinKiDs : =

211
    2
    0
    เจ้ย ..... พี่ต้น อย่าประจานเค้าจิ เรื่อง กินผักบุ้งเนี่ยะ แห่ะๆ อายเค้า.... อิอิ
    เด๋วได้รถ ทำรถเสร็จ อย่าลืมมานั่งกินผักบุ้งกันอีกนะพี่ต้น ... คิดถึงๆ

อิอิ ช่าย ทำนองนั้นค่ะพี่ .... ตอนนั้นรถไม่พร้อม เวลาไม่มี .... ตอนนี้เรียนจบแล้ว พร้อมแล้ว เลยขอซะหน่อย .... อดใจรอมานานม๊าก......

--------------------------------------------------------------------

ยังไงก้ขอฝากเนื้อฝากตัว กับพี่ๆ ด้วยน้า..... :)

15. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    ทั้นครับๆ สนามนี้ขอวิ่งสักหน่อยเสี้ยนแล้วเนี้ย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 ตุลาคม 2006
  16. z e s t

z e s t New Member Member

248
    21
    0
    ปอย Evo Challange รึเนี่ย

17. OAt_CDC

OAt_CDC New Member Member

266
    12
    0
    ก็ฝากเจ้าเบ็นซ์ไปบอกแล้วนี่นา ว่าใจเย็นๆ ลองมาศึกษาดูก่อน ว่าไหวมั้ย เดี๋ยวจะเสียดายเงิน
    ใจร้อนจิงๆนะเรา เอางี้ ไว้วันไหนไปซ้อมจะฝากเจ้าเบ็นซ์ไปบอก (แต่คงต้องโดดงานนะ)

18. = : SinKiDs : =

211
    2
    0
    อิอิ ขอบคุนมากค่ะ พี่โอ้ต :p

19. srad

srad New Member Member

45
    0
    0
    ลองดูในหน้าซื้อขายเห็นมีอยู่ สภาพเดิมๆ 55000 กับ150000 นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้