หายไปนาน ทำเพิ่มมานิดหน่อย หน้า10 คร๊าบบบบ....ชุบชีวิตใหม่ให้เจ้าสางเขียว....อิอิอิ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย snail, 17 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    หกพัน นี่ได้สี่บานเลย คิคิคิ

2. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    6000 นี่สี่บานเลยนะนั่น
    แต่ 2 บาน ก็ ขายกัน 5 พันแล้ว ครับ
    มีคนสนใจ 2 บานหลังครับ
    หาเนื้อคู่กันได้ราคาถูกลงไปอีกนะครับ
    ค่าส่งไม่แน่ใจนะว่าเท่าไร
    แต่ฝากระโปงเนี่ย เท่าไรครับ หากันแถวไหนเนี่ย
    วิธีใส่ เลาะเอามาใส่อันเดิมได้เลยครับ
    ทำสีนิดนึง ok เลยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กันยายน 2008
  3. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    เลาะๆ เพ่ เลอะไม่ได้ พิมพ์ก็มะเถิก:D

4. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    รอชมอยู่นะ เสร็จเมื่อไร รีบเอานะครับ GA 15 ก็ OK แล้วครับยุคนี้น้ำมันแพง แค่ 1500 หัวฉีดก็แรงเท่า รถ 1800 CC แล้ว พราะรถNVเราได้เปรียบเรื่องน้ำหนักที่เบากว่าทำให้ออกตัวจัดจ้านเท่ารถ1800 ยังไงก็รอชอร่างที่สมบูรณ์ อยู่รีบๆนะครับตื่นเต้นแทนอ่ะ

5. snail

snail New Member Member

93
    2
    0
    ไม่ได้อะครับของผมมาก็คนละสีกันครับ แต่ก็ต้องมาทำสีอยู่ดีครับผม ชัยภูมินี้จะออกไปทางตะวันตกของขอนแก่นครับ ส่วนเหนือของแก่นนี้ก็.........อิอิอิ :D:D:D

6. snail

93
    2
    0
    หกพันได้สี่บานเลยอะครับ....น้ำตาจะไหล....ซื้อแพงแล้วเรา.....:cry::cry::cry:
    พอดีไม่รู้ราคาอะครับเลยต่อรองกับร้านเค๊าไม่ได้....สมน้ำหน้าตัวเอง.....อิอิอิ
    ฝากระโปรงซื้อ 3500 ครับผม...ส่วนขั้นตอนการทำฝากระโปรงเดี๋ยวเอามาให้ดูครับผม....:D:D:D

7. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    ถูกม๊าก เลย ฝาโปรง ขออันนึงครับพี่ ..:Dสั่งเลยสิ้นเดือนพี่เบิ้มเอามั๊ย

8. Golf008

Golf008 New Member Member

25
    0
    0
    แถวเชียงรายมีโครงรถ NV single รถน่าจะเครื่องพังมั๊งเห็นมีขายเฉพาะโครงถ้าว่างจะไปถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ

9. snail

93
    2
    0
    โอ้ว...มันมีอยู่บานเดียวอะครับไม่มีแล้วครับผม........บานนี้ผมก็เห็นอยู่ที่ร้านเค๊าเป็นปีๆแล้ว...
    สงสัยมันรอผมมาเอานี้เอง.....อิอิอิ.......:D:D:D

10. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    นั่นสิครับพี่ ซาเนว ผมก็ หามาเป็นปีแล้ว เค๊าบอกว่าไม่มีเลย คริคริ

แต่3500 นี่ ถูกมากเลยครับพี่ :D

คงต้องรอต่อไป

พี่เบิ้ม มาเดินบางนามะ คริคริ

11. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ป๋าเค้าไปเดินมาแล้วอ่ะน้อง..................................อิอิ

12. snail

93
    2
    0
    ขั้นตอนการแปลงฝากระโปรง PULSA ใส่ฝากระโปรง NV (แบบของผมนะครับไม่รู้เหมือนคนอื่นรึป่าว.....:D:D:D)

1. เลาะฝาด้านบนออกจากโครงด้านล่างทั้งสองบาน
    2. ตัดฝากระโปรง PULSA มาประกบกับฝากระโปรง NV ฝากระโปรงของ PULSA จะเล็กกว่าของ
    NV พอสมควร ของผม ตัดเลยสันออกมาเล็กน้อยครับ ด้านหน้าก็ตัดตรงๆ ส่วนด้านหลังไม่ได้ตัดครับ
    ส่วนโค้งของด้านหลังเท่ากับของ NV ครับผม
    3. ฝา NV ก็ตัดด้านในออกให้เท่ากับ PULSA เหลือแต่ของด้านนอก
    4. เชื่อม ทั้งสองส่วนเข้าด้วยกัน
    5. นำมายึดกับโครงฝากระโปรงของ NV รูปตอนยึดเดี๋ยวเอามาให้ดูครับผม......:D:D:D

13. snail

93
    2
    0
    เชื่อมๆๆๆๆ......:D:D:D

14. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    ซี๊ด เชื่อม ซะหวานเลยครับ :D

15. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    อ่อ ระวังน้ำเข้า ตรงช่องอินเตอร์นะครับ :D

16. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    เป็นความคิดวิธีทำที่ดีครับ ผมยังคาดไม่ถึงเลย อย่างนี้ก็สามารถใช้งานได้ดีอย่างของติดรถเลยนะซิครับ จะได้ไม่ต้องกล้วกระโปรงเปิดตอนแรงด้วยสบายใจดี แล้วน้ำมันไม่เข้าเครื่องหรือครับตอนฝนตกอ่ะ จะรอดูว่าจะมีวิธีไหนครับที่จะปกกันน้ำ ( จริงๆเสียดายเครื่องน่าจะเป็นSRเปิดกระโปรงมาใครเห็นจะได้เสียขวัญ) ให้มันรู้ซะบ้างว่าNV ร่างสมบูรณ์มันเป็นยังไง555 สู้ต่อไป ทาเคชิ !!!

17. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    เสร็จแล้ว ก็ สั่งพรมที่ผมเลยนะครับพี่ Snail คริคริ
    ส่วนไฟท้ายโดนัท ถ้ามีเดี๋ยวกระซิบไปบอกครับ:D:D:

18. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    เข้ามาชมต่อครับ งานใหญ่ไม่ใช่เล่นเลยนะนี่ อยู่เหนือขอนแก่น 120 กิโล....ก็แถวๆเลยตัวเมืองอุดรไปรึป่าวครับ ว่าแต่....ประตูตัวเดิมยังอยู่ป่าวครับ......อยากได๊อะครับกะลังมองหาบานขวา เดี๋ยวจะวิ่งไปเอาเองครับ :D:D:D

19. snail

93
    2
    0
    สรุปว่าก็อยู่ในตัวเมืองอุดรอะครับ.....อิอิอิ.....:D:D:D

ส่วนประตูตัวเดิมยังไม่ได้ถอดออกครับ ตอนนี้ทำฝากระโปรงกับส่วนหน้ารถอยู่ครับ.....
    เอาไว้ถอดออกแล้วจะบอกนะครับ....:D:D:D

20. buem

2,764
    75
    0
    ไปดูบางนามาแล้วอ่ะไม่มีเลยครับ

21. snail

93
    2
    0
    เอาฝาด้านบนที่ทำเสร็จแล้วมาใส่โครงฝากระโปรง NV แล้ว แต่ว่าโครงมันไม่โค้งรับกับสคูป แล้วก็ไม่มีที่ยึดสคูป ก็เลยต้อง.......
    1. ตัดเอาแต่โครงฝากระโปรงของ PULSA ด้านใน
    2. ตัดเอาแต่โครงฝากระโปรงของ NV ด้านนอก
    3. เอามาเชื่อมต่อกันครับ......:D:D:D

22. snail

93
    2
    0
    เอามาเชื่อมต่อกันก็จะเป็นแบบนี้อะครับ......;););)

23. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    หูยยย ....
    พี่ๆครับ ก่อนทำสี เอาไป ขึ้น Mold ท่าจะดีนะครับ :D:D
    ใน คลับ ได้ เกิน 10 บาน แน่ๆครับ

แหะๆๆ ล้อแล่นครับ เอ..........แต่ว่าของพี่โจ้ แปลงไงอะครับ แบบเดียวกันปะครับพี่โจ้......[​IMG]

24. ***_NASE_***

409
    13
    0
    ติดตามดูทุกวัน อลังการงานสร้าง

25. อยากชมภาพ....ตอนเจ้าเขียวแต่งหล่อแล้วอ่ะ...รอชมภาพจะคร้า....สู้ สู้ สู้ นะ

26. mujjurach

mujjurach New Member Member

24
    0
    0
    หาที่ไหนได้อีกครับพี่ ฝากระโปรงถูกใจมากครับ

27. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0

ไปแงะเอาเลยครับ อิอิ:D

28. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0

อิอิอิ นี่ก็สวยครับ

29. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    5000 ครับ เท่าที่ทราบราคามา(แพงโคตร) เหลืออยู่บานเดียว ไปสอยมาดีไหม็เรา................................:D:D:D

30. buem

2,764
    75
    0
    เอาเลยคั่นเทพ
    อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้