ถามคนใช้1Gโบ

การสนทนาใน 'Crazy G' เริ่มโดย bes, 8 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bes

bes New Member Member

15
    0
    0
    เครื่องปลั๊กเหลืองกับปลั๊กเทาต่างกันตรงไหนบ้างคับ
    พอดีของผมปลั๊กเหลืองแต่ว่าจะเอาเครื่องปลั๊กเทามาใส่:D

2. JanimaL

JanimaL New Member Moderator

140
    1
    0
    เริ่มจากไหนก่อนดีนะ จริงๆแล้วผมเคยใช้เครื่องทั้งสองปลั๊ก สองรุ่นครับ ความแตกต่างมีนิดหน่อยกับ ตั้งแต่สายที่ต่อเข้ากับกล่อง แรงม้า แรงบิด Air flow ชุดไฟ คอยล์ บางอย่างแทนกันได้ บางอย่างก็แทนกันไม่ได้นะครับ :D

3. bes

15
    0
    0
    ถ้าเราจะเอาแต่เครื่องของปลั๊กเทามาใช้แต่เราจะใช้ชุดสายไฟของปลั๊กเหลืองทั้งหมดพอจะได้ป่าวคับ พอดีแถวบ้านช่างวายสายไม่มี:D

4. Polly_240sx

Polly_240sx New Member Member

35
    0
    0
    :) :) :) :) :) :) :) :) :) :)

5. JanimaL

JanimaL New Member Moderator

140
    1
    0
    ไปสอบถามเซียนมาให้ครับ มันจะได้ไม่คุ้มเสียนะครับ สรุปว่าเครื่องปลั๊กไหน ใช้ชุดสายไฟปลั๊กนั้นชัวร์สุดครับ:D

6. Polly_240sx

Polly_240sx New Member Member

35
    0
    0

ช่ายคับอย่างที่พี่แจนบอก ตรงรุ่นดีที่สุด :) :) :) :) :) :) :) :)

7. bes

15
    0
    0
    ขอบคุณคับ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้